• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

G3 hay G4 ?!?

vuphong

Xin Lỗi bác admin vì mình nhầm chỗ mong bác thông cảm nhé .Theo hướng dẫn của diễn đàn thì màn hình khi khởi động có IPL/SPL là 2.x.0001 là G4 còn có IPL/SPL là 2.x là G3 .Máy mình là Qtek 9100 khi bật máy lên thấy IPL/SPL đều là 1.01. vào xem trong Device Information thì thấy dòng Flash chip type ghi là M-Systems G3.Vậy cho mình hỏi máy mình là chip flash G3 hay G4 .
Mình định up lên wm 6.0 bản wm6-pro 3.0 có trở ngại gì kô vậy?!có phải unlock kô?

Chỉnh sửa cuối:

lesyhoangchuong

Máy bạn là chip G3 đấy! IPL/SPL của chip G3 là x.x còn của G4 là x.x.x (x là số). Bạn chỉ cần thực hiện unlock và upload lên WM6 thoải thoái. Chúc thành công!!!

vuphong

mình vừa up lên wm6 thành công mà không cần phải unlock gì cả?! chỉ chạy chương trình ROMUpdateUtility_Wizard_NoID có sẵn trong bản rom wm6-pro-12mb thôi.chỉ mất chưa đầy 5' là xong. không biết bản rom này có ổn không?
:-?

binhlerhm

mình vừa up lên wm6 thành công mà không cần phải unlock gì cả?! chỉ chạy chương trình ROMUpdateUtility_Wizard_NoID có sẵn trong bản rom wm6-pro-12mb thôi.chỉ mất chưa đầy 5' là xong. không biết bản rom này có ổn không?
:-?

không phải unclock vì bản rom này chỉ chứa OS không chứa IPL/SPL, không radio , bản này chạy khá ổn định, nhanh ít lỗi, wifi tốt,

khanhgt

không phải unclock vì bản rom này chỉ chứa OS không chứa IPL/SPL, không radio , bản này chạy khá ổn định, nhanh ít lỗi, wifi tốt,
KHông phải là không cần unlock mà bản thân máy của bạn đã hạ chỉ số IPL và SPL xuống 1.x rồi nên nó có thể up bất kỳ ROM nào mà không cần phải unlock gì nữa cả ! :p

vuphong

mình vừa up thành công bản pro 3.0 .Cảm nhận đầu tiên là tốc độ nhanh bất ngờ,giao diện tuyệt.Một lỗi duy nhất là không thể set được ringtone và chế độ rung vì vậy khi có ai gọi đến thì bó tay kô biết được! không biết có ai bị như mình chưa nhỉ!?

sonnga

mình vừa up thành công bản pro 3.0 .Cảm nhận đầu tiên là tốc độ nhanh bất ngờ,giao diện tuyệt.Một lỗi duy nhất là không thể set được ringtone và chế độ rung vì vậy khi có ai gọi đến thì bó tay kô biết được! không biết có ai bị như mình chưa nhỉ!?

Bạn xem lại đi,mình cũng dùng bản pro 3.0 và đặt được bình thường mà!

vuphong

mình up lại xem sao?! có cần phải unlock kô vậy bạn? mình thấy room này kô cần unlock thì phải!??

dungly

cac ban oi, may minh cung la Qtek 9100 nhung la chip G4, minh muon up Rom 6 nhung khong biet ban Rom nao thi thich hop, co phai unlock khong, neu co unlock mong moi nguoi chi dan, cam on rat nhieu

AnhTu

Super V.I.P
cac ban oi, may minh cung la Qtek 9100 nhung la chip G4, minh muon up Rom 6 nhung khong biet ban Rom nao thi thich hop, co phai unlock khong, neu co unlock mong moi nguoi chi dan, cam on rat nhieu
Sử dụng tiếng Việt có dấu nhé bạn, diễn đàn có tích hợp sẵn bộ gõ rồi. Diễn đàn cũng có tất cả những điều bạn đang thắc mắc, tự tìm cho mình bằng cách dạo 1 vòng ở các box có chữ Wizard mà thôi.

V

vantanevn

Guest
Sao khó up thế nhỉ? Em dùng O2 nhưng mà up thử rom 6 thì toàn ra rom 5 thôi. các bác chỉ cho em với. Con của em có IPL/SPL là 2.21

PhamNhatThanh

Đâu phải chương trình ROMUpdateUtility_Wizard_NoID là up được rom cho G4
Có một số rom up được thôi
Mình thử cho máy Cingular 8125 rội

nhocquaytony

Sao khó up thế nhỉ? Em dùng O2 nhưng mà up thử rom 6 thì toàn ra rom 5 thôi. các bác chỉ cho em với. Con của em có IPL/SPL là 2.21
<<<<<<<<<<< cháu cũng bị như vầy bác nào giải thích jùm với,up rom 06 mà nó vẫn trở về rom nguyên bản wm05 à
con của em co' IPL/SPL 2.24

binhlerhm

<<<<<<<<<<< cháu cũng bị như vầy bác nào giải thích jùm với,up rom 06 mà nó vẫn trở về rom nguyên bản wm05 à
con của em co' IPL/SPL 2.24
Vấn đề này đã thảo luận rất nhiều trên diễn đàn chịu khó tìm & đọc nhé. Muốn up rom trước tiên phải uprom có chỉ số IPL/SPL 1.xx mới unclock CID được , sau khi unclock xong mới có thể uprom khác vô tư
link tải rom 1.05 : http://rapidshare.com/files/18212239/CUSTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE.exe.html
xem thêm http://pdaviet.net/showthread.php?t=10609
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=89&postcount=1