• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

kidy

Tôi có down mấy cái phần mềm quản lý như ADL, X-lore hay vài cái được mấy anh ở đây việt hóa nhưng khi cài vào máy g700 thì tất cả đều được thông báo là: "The package uses a protected uid" và không cài được.
Thêm nữa khi tôi cài mấy cái theme ở đây, theme thì ra bình thường nhưng khi mở FM lên không được và bị thông báo là
Dump file created
Application: FM radio
Reason code : BAFL
Reason number :4
Application closed
Có ai xài cái này biết cách khắc phục chỉ giúp, tôi tìm hồai ko có dòng P nên mua đại cái này xài mà thấy sao nó lung tung quá:(

ronalbeck7

Hỏi về Iphonelock trên G900

Mình cài iphonelock trên con G900 bị trường hợp sau khi mở khóa xong, đèn của bàn phím không còn sáng nữa ! :-/ Mình đã remove cài lại mấy lần vẫn bị tình trạng như thế ! Không chạy iphonelock thì bình thường !!! Mấybro chỉ dùm mình :((

minhtattoo

bạn có cài smart backlight ko? coi chừng bạn quên đó. vì chĩ có smart backlight mới hỗ trợ tắt đèn bàn bàn phím thôi.
với lại cái iphonelck bản mới nhất hình như còn lỗi. máy mình cũng bị.

Chỉnh sửa cuối:

minhtattoo

bạn đã hack máy chưa. theo như bạn nói thì lỗi là do chưa hack máy đó,

shadow141206

Mình cài iphonelock trên con G900 bị trường hợp sau khi mở khóa xong, đèn của bàn phím không còn sáng nữa ! :-/ Mình đã remove cài lại mấy lần vẫn bị tình trạng như thế ! Không chạy iphonelock thì bình thường !!! Mấybro chỉ dùm mình :((

bạn có cài smart backlight ko? coi chừng bạn quên đó. vì chĩ có smart backlight mới hỗ trợ tắt đèn bàn bàn phím thôi.
với lại cái iphonelck bản mới nhất hình như còn lỗi. máy mình cũng bị.

Đó là lỗi của iPhonelock !!! Máy nào cũng bị như vậy !!! Ko ai thoát khỏi đâu !!! Phải tập làm quen với lỗi này thôi :((

samachcm

nếu xài iphonelock thì phải tắt chế độ khóa phím tự động của máy bạn nhé.kg thì màn hình tối thui.

Chỉnh sửa cuối:

lamquoctien

[G900] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Sony Ericsson G900

MÌnh đã tìm nhiều cách như chép font hay cài các chương trình nhưng khi lướt web bằng wifi nó vẫn hiển thị các ô vuông.các bạn ai biết chỉ giùm.mình là newbie,chưa biết gì về DT xài HDH UIQ nhiều,mong các bro chỉ tận tình giúp.Cám ơn rất rất nhiều....

Đã tìm ra giải pháp trang #13

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

MÌnh đã tìm nhiều cách như chép font hay cài các chương trình nhưng khi lướt web bằng wifi nó vẫn hiển thị các ô vuông.các bạn ai biết chỉ giùm.mình là newbie,chưa biết gì về DT xài HDH UIQ nhiều,mong các bro chỉ tận tình giúp.Cám ơn rất rất nhiều....

không bạn nào giúp hết sao?????

Bởi vì G900 là máy mới, mặc dù sử dụng nền tảng UIQ3.0 nhưng cấu trúc lại không giống như các máy trước, vì thế nên G900 khó mod v.v... Bạn thông cảm, diễn đàn mình ít ai sử dụng G900 lắm !!! Thậm chí, xài P1i như mình còn thấy hơi tủi thân (các pro toàn xài P9 :(:)(:)(()... Trở lại vấn đề của bạn !!! Mình nghĩ do thiếu font TV á ......... :-??:-??

nhatran1

Nếu máy G900 của bạn là hàng xách tay (xuất xứ Trung Quốc, Hongkong, không phải chính hãng) thì bạn làm như sau: (Tôi vừa làm xong nhờ sự chỉ dẫn của các bạn khác)

- Chọn một trong 4 Fonts (extension là .ttf) trong file nén của bạn Tommynguyen1961 ở phía trên, tùy ý bạn lấy file nào cũng được.
- Đổi tên file thành Sans-Serif_ChinZi.v225.ccc (.ccc là đuôi file extension)
- Copy file đã đổi tên này vào máy G900, thư mục thẻ nhớ\Resource\Fonts. Nếu thư mục thẻ nhớ chưa có folder Resource\Fonts thì tạo thêm.
- Restart lại máy, bạn sẽ xem được web tiếng Việt không còn ô vuông nữa.

Lý do là máy G900 khu vực Trung Quốc/Hongkong dùng Fonts chữ Sans-Serif_ChinZi.v225.ccc chủ yếu cho tiếng Hoa, nên khi đọc tiếng Việt bị lỗi. Ta sẽ dùng Font Sans-Serif_Latin (Unicode Việt) đổi tên thành tên Font gốc của máy, chép vào thư mục thẻ nhớ\Resource\Fonts. Khi khởi động lại, máy sẽ ưu tiên tìm Font Sans-Serif_ChinZi.v225.ccc trên thư mục này chứ không lấy font gốc của máy.

Chúc bạn thành công.

lamquoctien

mình đã làm theo cách của bạn,kết quả máy hiển thị dc tiếng Việt nhưng ngược lại font hiển thị giờ lại to hơn bình thường.giờ làm sao đây bạn?

nhatran1

To hơn thì tốt mà, còn hơn là đọc thấy toàn ô vuông!. Tiến đừng dùng 2 Fonts có chữ "Bold" mà dùng hai font còn lại. Mình dùng Font Latin_Italic thấy chữ có to hơn một chút thôi, còn font Regular chưa thử.

lamquoctien

To hơn thì tốt mà, còn hơn là đọc thấy toàn ô vuông!. Tiến đừng dùng 2 Fonts có chữ "Bold" mà dùng hai font còn lại. Mình dùng Font Latin_Italic thấy chữ có to hơn một chút thôi, còn font Regular chưa thử.
mình thử cái font Regular đó chứ,nhưng mà nó ngược lại bị lỗi ko đọc dc tiếng Hoa trên máy,chán thật.sau đó mình thử dùng các loại font khác như Times new roman,VNI Times,... thì chữ lại rất nhỏ và lỗi tùm lum.thua luôn,đành dùng lại cái mặc định của máy.

dung_sawaco

Cần CDA GW1 cho máy G900

Mình mới mua cái G900 nhưng CDA lại là của Hongkong nen ko viet chu thuong được, có bác nào có bản CDA GW1 hoặc bản Tiếng Anh cũng được thì cho mình xin đc ko

nhatran1

Nếu dùng font mặc định của máy thì làm sao xem được tiếng Việt trên web. Mình có hỏi Sonyericsson họ nói đã có bản ngôn ngữ tiếng Việt cho G900, mang máy lên họ cài cho, chỉ có 300.000đ thôi! Hổng có tiền

Nhân tiện, cái camera của máy mình tệ không chịu nổi, hình mờ lắm. Chỗ bán máy (Hnammobile) nói loại máy này nó như vậy đó, không bằng dòng K được tuy là 5.0M (Máy cũ K750i 2.0M chụp hình đẹp hơn nhiều). Máy của Tiến có bị vậy không

lamquoctien

Nếu dùng font mặc định của máy thì làm sao xem được tiếng Việt trên web. Mình có hỏi Sonyericsson họ nói đã có bản ngôn ngữ tiếng Việt cho G900, mang máy lên họ cài cho, chỉ có 300.000đ thôi! Hổng có tiền

Nhân tiện, cái camera của máy mình tệ không chịu nổi, hình mờ lắm. Chỗ bán máy (Hnammobile) nói loại máy này nó như vậy đó, không bằng dòng K được tuy là 5.0M (Máy cũ K750i 2.0M chụp hình đẹp hơn nhiều). Máy của Tiến có bị vậy không
máy mình thì chất lượng hình ảnh cũng dc,nhưng mình nghĩ bạn nên tham khỏa để Mod lại cho cái camera,mình đã làm thử và thấy kết quả cũng dc,chất lượng hình ảnh sau khi độ lại có cải thiện đội chút so với mặc định của máy.