• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

rockdanh

không bác nào mod camera cho G900 được sao? gì chứ G900 camera 5MB mà thua K550 camera 2Mb thì kỳ quá! ... Có ai biết không giúp với. Cám ơn

kentv009

mình vừa mới mua con G700 nhưng không hiểu sao chỉ gửi tin và nghe gọi được còn nhận tin nhắn không được nó thông báo là "phone memory is full. SMS reception is disabled. Please make more space available" trong khi mình kiểm tra phone memory trong máy có 140mb trống mà chưa hề có 1 tin nhắn trong sms inbox không hiểu máy bị làm sao nữa hix mong các bạn tìm hiểu giúp mình với cám ơn nhiều ^^

rồi rồi cái này phải găp mình roài. dám cá với bạn trong 4rum k ai bị lỗi này đâu...nghe bạn nói...mới mua dt mà đã bị vậy thì thật là hơi kỳ...bạn lên web của sony donwn update sevrice về rồi cài đăt :http://www.sonyericsson.com/cws/support/phones/topic/updateserviceapplication?cc=VN&lc=vi...sao đó cắm dt vô rồi thực hiện các thao tác update....bạn update tầm 3 lần...nếu không dc thử đến 4 hay 5 lần chắc chắn dc...và nhớ trước khi update phải format thẻ nhớ nha để trống trơn.... chúc bạn thành công với dế iu của bạn

thk143

Các bác ơi cho em hỏi,tình hình là vợ em vừa sắm 1 chú G700 ,em vào camera nhưng ko thể chỉnh Picture Size thành 3MP ,nó mặc định là VGA mặc dù vẫn còn các nấc kia nhưng ko thể chuyển sang được,trong khi các phần khác phần dịch chuyển bình thường. Là do máy em bị lỗi hay G700 nó thể hả các bác ,bác nào biết chỉ dùm em với ạ. Thanks các bác

byebyeshady

Các bác ơi cho em hỏi,tình hình là vợ em vừa sắm 1 chú G700 ,em vào camera nhưng ko thể chỉnh Picture Size thành 3MP ,nó mặc định là VGA mặc dù vẫn còn các nấc kia nhưng ko thể chuyển sang được,trong khi các phần khác phần dịch chuyển bình thường. Là do máy em bị lỗi hay G700 nó thể hả các bác ,bác nào biết chỉ dùm em với ạ. Thanks các bác

:)) Em xài đây. CL ảnh xuống VGA là tại bác Zoom to quá. Heh Heh. Nhấn nút 2 cho nó xa ra là đc :D

thk143

Em làm được rồi, cảm ơn bác nhiều hehe, được dịp lấy le với vợ :p

rockdanh

đã đọc kỹ rồi nhưng vẫn không làm được

http://pdaviet.net/showthread.php?t=41620
hãy làm theo chỉ dẫn thì sẽ mod dc....bạn lưu ý ống kính chụp hình của k550 là camera chuyên nghiệp nha ( dòng cyber-shot )

đã đọc kỹ rồi nhưng vẫn không làm được.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=861330#post861330

Lần trước K810 camera cũng bị y như G900 sau đó nhờ người mod camera lại thì rất tốt, dù ống kính K550 có chuyên nghiệp gì thì 2M không thể hơn 5M được! hơn nữa ống kính của K810 cũng là camera chuyên nghiệp dòng cyber-shot vậy nhưng lúc mới chưa mod thì 3.2M vẫn thua 2M của K550, nay G900 camera 5M mà thua K550 camera 2M thì kỳ quá!
bác nào làm được hay biết chổ nào làm được xin chỉ giúp. Cám ơn.

byebyeshady

đã đọc kỹ rồi nhưng vẫn không làm được.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=861330#post861330

Lần trước K810 camera cũng bị y như G900 sau đó nhờ người mod camera lại thì rất tốt, dù ống kính K550 có chuyên nghiệp gì thì 2M không thể hơn 5M được! hơn nữa ống kính của K810 cũng là camera chuyên nghiệp dòng cyber-shot vậy nhưng lúc mới chưa mod thì 3.2M vẫn thua 2M của K550, nay G900 camera 5M mà thua K550 camera 2M thì kỳ quá!
bác nào làm được hay biết chổ nào làm được xin chỉ giúp. Cám ơn.

G900 ko mod đc Camdriver vs Acoustic đâu bác ạ. Dòng UIQ3 chỉ có P990 là chụp đẹp nhất. Mấy con còn lại đều cam chịu số phận :)

mrhoangha

Em thấy G900 chụp đủ điều kiện ánh sáng thì rất đẹp.
Có bác nào biết chụp hình từ camera phía trước của G900 không, chỉ em với.

NokuaN70

Well-Known Member
Em thấy G900 chụp đủ điều kiện ánh sáng thì rất đẹp.
Có bác nào biết chụp hình từ camera phía trước của G900 không, chỉ em với.

UIQ3 camera đằng trước không chụp hình dc, chỉ để phục vụ cho Video call thôi, dở hơn S60 chỗ này.

Posted via Mobile Device

tungbeo214

G900 của mình khi nghe nhạc hiện lên hình con nhỏ xấu hoắc( ko biết cha nào cài )mình muốn đổi hình khác mà không biết cài đặt thế nào,bạn nào biết chỉ dùm với,thanks!

NokuaN70

Well-Known Member
G900 của mình khi nghe nhạc hiện lên hình con nhỏ xấu hoắc( ko biết cha nào cài )mình muốn đổi hình khác mà không biết cài đặt thế nào,bạn nào biết chỉ dùm với,thanks!
tìm trong thư mục chứa nhạc của bạn xóa đi file nào có đuôi là JPG hay PNG đi là xong.

chamnetchamnam

Các pác cho em hỏi tý? Em mới mua con G900, mua o thegioididong, ve mở máy ra thấy toàn CHINA, vậy máy này là của Trung Quốc ah cac pác, nhân viên bán hàng nói máy này là máy chính hãng, máy cũng có thẻ nhựa bảo hành chính hãng của Sony Ericsson, em đã kiểm tra IMEI đều trùng kớp, vậy máy này có phải chính hãng ko? Làm ơn cho em câu trả lời nha. Em cám ơn các pác nhiều nhiều!

Nguyen_Minh

Các pác cho em hỏi tý? Em mới mua con G900, mua o thegioididong, ve mở máy ra thấy toàn CHINA, vậy máy này là của Trung Quốc ah cac pác, nhân viên bán hàng nói máy này là máy chính hãng, máy cũng có thẻ nhựa bảo hành chính hãng của Sony Ericsson, em đã kiểm tra IMEI đều trùng kớp, vậy máy này có phải chính hãng ko? Làm ơn cho em câu trả lời nha. Em cám ơn các pác nhiều nhiều!

Có thể là hàng sony nhưng sản xuất ở China? G9 thì e ko bik nhưng điều đó là hòan tòan có thể! TQ bây giờ cái gì chả có hả anh

Posted via Mobile Device

byebyeshady

TGDĐ em đảm bảo không có hàng china, xách tay, xách chân hay 2nd j đâu. China chỉ là nơi sản xuất nhưng vẫn là hàng Cty. Bác yên tâm chứ việc tra IMEI cũng ko tác dụng mấy vì IMEI cũng có thể làm giả đc :D

Kid_sea

G900 của mình cũng mua ở TGDĐ, hàng của CMC, bên trong cũng toàn made in China như bạn nhưng mình chỉ có language UK English với Vietnamese R17C (trong phone nó để là test language). Hàng chính hãng đấy bạn cứ yên tâm mà dùng.

giga_speed85

Anh vào bằng quản lý tập tin đúng ko? Anh turn off caps là thấy. Hoặc dùn SMP hay xplore cũng đc

Posted via Mobile Device
mình đã thử rồi nhưng không đc. từ khi update phiên bản mới nhất là mất luôn mấy cái thư mục đó.

byebyeshady

mình đã thử rồi nhưng không đc. từ khi update phiên bản mới nhất là mất luôn mấy cái thư mục đó.

Ọc cái này dễ ọt mà anh :)) Anh bật Xplore lên ( Chỉ xplore thôi nhá chứ SM thì chịu ) Dưới thanh Menu chọn Tools vào tiếp tap Configuaration. Đợi nó hiện lên cái bảng thì anh đánh dấu cả ba cái ô trống rồi thoát ra, nó sẽ hiện lên ổ Z là ổ ROM của máy (Read Only Memory) để lưu trữ các dữ liệu quan trọng của hệ điều hành UIQ và thông số liện quan.Khi các bạn Format lại HĐH thì tất cả dữ liệu trong Z sẽ đc chép đè lên ổ C nhằm khôi phục các cài đặt ban đầu khi ta chưa "đụng chạm" gì tới nó. Anh tìm theo link các file đã mất, copy lại rồi paste lại sang ổ C là xong :D
P/S: Trước khi tập Mod anh nên xem qua cái này :D
http://se-cafe.net/forum/showthread.php?t=8775

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho em hỏi:
1-Em download và cài đặt yamee 1.3 rồi nhưng khi log in thì nó bảo là "Connection failed!-Please check the connection settings".
2-Không biết em vọc cái settings thế nào mà bây giờ reply tin nhắn không được nữa,toàn failed.Nếu muốn hồi âm em phải vào "Create new message" thật mất công.
G900 em mới rước về nên không biết sử dụng đôi điều,mong các bác chỉ giáo cho.Thanks!

shadow141206

Các bác cho em hỏi:
1-Em download và cài đặt yamee 1.3 rồi nhưng khi log in thì nó bảo là "Connection failed!-Please check the connection settings".
2-Không biết em vọc cái settings thế nào mà bây giờ reply tin nhắn không được nữa,toàn failed.Nếu muốn hồi âm em phải vào "Create new message" thật mất công.
G900 em mới rước về nên không biết sử dụng đôi điều,mong các bác chỉ giáo cho.Thanks!

1) Bạn dùng gprs hay wifi để đăng nhập thế ? Thông báo đó cho biết máy không kết nối đc với máy chủ của yamee ! Bạn thử kiểm tra lại kết nối xem !

2) Mình đoán là bạn đang dùng Viettel và đang reply cho một (vài) thuê bao của Vinaphone phải không ? Mình cũng bị vậy nè ! Chỉ có 1 số duy nhất của vinaphone thôi mới tức chứ ! Chịu thôi :(:)((