• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Game luyện lever làm nhiệm vụ như Võ Lâm 1 cực hay nè các bạn

haopro

Game luyện lever làm nhiệm vụ như Võ Lâm 1 cực hay nè các bạn

Hôm nay mình giới thiệu đến các bạn 1 game cực hay nhưng rất tiếc nó chưa được việt hóa , còn ngôn ngữ Trung Quốc .

Giới thiệu sơ nét :

Game lấy bối cảnh thời xa xưa ở Trung Quốc . Nơi mà các quỷ dữ quành hành bá đạo .
Người chơi game đặt vào bối cảnh là một hiệp sĩ đi trừ gian tà đạo .

Cách cài game :

Cài đặt game bình thường như bao game java khác . Nhưng theo mình test , vì đò họa game này rất đẹp nên sẽ hơi tốn ram 1 tí các bạn nên cài vào bộ nhớ máy thì chơi cực kỳ good . Mình test tren 6120c thấy cài vào thẻ nhớ game chơi hơi giật giật 1 tí .

Cách chơi :

Các bạn đừng lo vì tiếng Trung Quốc . Game có chế độ hướng dẫn bạn củ thể để làm nhiệm vụ . Các bạn cứ theo dấu mũi tên là ok .

Cũng giống như võ lâm 1 : Nhân vật chơi có tất cả các chức năng như sau : Rương chứa đồ gồm đựng máu , áo giáp , giày , dây chuyền mà khi đánh quái nhặt dc và cũng có thẻ mua nhưng mắc lém đó .

Có Hệ thống chiêu thức sử dụng tuyệt chiêu với 4 chiêu . Mình luyện đến cấp 36 , tăng max dc 2 chiêu .

Hay hơn võ lâm dc 1 cái là 1 nhân vật chơi chúng ta có thẻ sở hữu cả 4 hệ như : Thủy , Hỏa , Kim , Mộc ( chứ võ lâm là có 1 ) mà khi đi làm nhiệm vụ sẽ dc tặng .

Và các chiêu thức đánh thì quá đẹp với đồ họa tuyệt vời . Với ưu điểm là khi bạn đạt dc từ 6 kill trở lên ( phía bên phải màng hình có hiển thị số kill ) sẽ dc cộng đam dồn và như thế đam cao thì sẽ đánh càng mạnh ( cái này giống võ lâm quá ha )

Trong lúc làm các nhiệm vụ đó . Làm xong sao tán và cưới dc 1 em tiểu thư xjnh đẹp quá chùng lun .

Ok rùi . Còn 1 diểm cuối cùng mình mún lưu ý điến các bạn là gamer luyện lên lever rất nhanh với tỉ lệ quái xuất hiện liên tục . 1 lần xuất hiện dc 3 quái bạn đánh chết 3 quái đó xong là xuất hiện tiếp và cứ thế xuất hiện hoài .

Cuối cùng là lưu ( Save ) game lại . Chơi dc bao nhiêu thấy chán các bạn cứ bấm nút chọn bên trái . Nhấn vào dòng đầu tiên và chọn dòng đầu tiên 1 lần nữa , đợi khoảng 1 giây sau , nó sẽ báo 1 dòng chữ màu đỏ là lưu xong . Và đến khi chơi lại thì cứ chọn dòng 1 hoài thì sẽ chơi lại những gì mà mình đã save

Đánh giá .

Ưu điểm và vượt trội :

Game với kịch bản khá hay , nhiều map và hang động , hang động với nhiều tầng . sẽ làm cho người chơi đỡ nhàm chán .

Đồ họa game khá đẹp , thích hợp cho nhiêu đời máy có màng hình với độ phân giải 240 x 320 . S60 hay S40 đều cài dc vì java mà .

Game với dụng lương cũng khá nhỏ : gàn 600kb thui .

Khuyết điểm :

Cho đến giờ mình chỉ thấy .. ngôn ngữ Trung Quốc là khuyến điểm của game này .

Giá mà có thêm chức năng cưỡi ngựa là hay biết mấy

Chúc các chơi game vui vẻ .
Quảng cáo tí nhá : các bạn vào ủng hộ trang wap của mình tại địa chỉ : http://wap.vnnteen.com nhá . Download hoàn toàn miễn phí và cũng ko cần đăng ký hay đăng nhập gì cả .

Have Fun .

Link tải về :

Link MediaFire : http://www.mediafire.com/?1z948j9bgkozjj4

D-Link dành cho các bạn tải bằng điện thoại đây : http://wap.vnnteen.com/upload/game-vnnteen.com.jar

Mình đang tìm cách Việt Hóa game này . Và sau đó sẽ post lên cho các bạn sau nhá .

DonPhuongViAi

Bài viết công phu, game hay nhưng tiếc là tiếng Trung, pro nào việt hóa game này đi.

karlovo

game hay thì sẽ có người không cần pro cũng việt hóa thôi bạn ơi :p

kauchunho

hix. Game này k vi đc trên mobile dùi. Vì file ngôn ngữ ko nằm trong file *.class :( :(

karlovo

thế là ko chơi đc 1 game đỉnh trên dt rồi :(, game online trên PC giờ phát ngán

haopro

file ngon ngữ nó nằm trong file .dat đó .. cái này hơi khó đây

karlovo

thôi chơi tiếng china cho đỡ thèm vậy >:), chủ 2pic hướng dẫn thế kia rồi mà ko chơi cũng uổng >:)

033715340

game này tớ thấy trên zkgame.com rùi mà thấy hình ảnh ko bắt mắt lên ko xem thử nghe chủ 2pic giới thiệu thế hay phết nhưng vấn đề vh hơi bị khó:)):)):)):)):))

cuongnho

tiếc là ko hỗ trợ 320x240 đã test trên E 63 ko full màn hình,tks đã chia sẻ

karlovo

cài đc trên N95 sao ko chơi đc ta :(, ai bị thế ko :(, mở ra cái nó báo ứng dụng sai :-SS :eek:

toan_829

Khỉ thật,toàn game hay thì Tiếng Tàu,mà tiếng tàu thì mình k thích chơi :(

haopro

Cuối cùng là lưu ( Save ) game lại . Chơi dc bao nhiêu thấy chán các bạn cứ bấm nút chọn bên trái . Nhấn vào dòng đầu tiên và chọn dòng đầu tiên 1 lần nữa , đợi khoảng 1 giây sau , nó sẽ báo 1 dòng chữ màu đỏ là lưu xong . Và đến khi chơi lại thì cứ chọn dòng 1 hoài thì sẽ chơi lại những gì mà mình đã save

Save lại là chắc cú

datvietdatviet

Khôg pít ae chơi game có âm thanh ko nhưg mìh chơi khôg thấy có.tăng hết cỡ mà khôg thấy

haopro

Khôg pít ae chơi game có âm thanh ko nhưg mìh chơi khôg thấy có.tăng hết cỡ mà khôg thấy

lúc bắt đầu mở game ... game co hỏi dòng bật am thanh hok đó bạn .. bạn nhán nút chọn trái là bật . Với lại diện thoại bạn phải chỉnh bật am báo trong cáu hình thì mới có tiéng nghen vì cái này là game java nen phụ thuộc vào cấu hình âm thanh đang dùng đó

adgjmwtpmjg

et tôi việt hóa 100% trên mobile được nhung không có dấu , game ngôn ngữ hình ảnh nhiều quá khó vh