• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GestLogo v2.5 - Trình làm logo

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
GestLogo v2.5

Tác giả: GeNeSiS
Việt hóa: nhóm SymPViet
Phiên bản: 2.5 - 2 ngôn ngữ Anh-Việt

Đây là ứng dụng chạy trên nền python, hỗ cho phép tạo logo cho máy từ các hình ảnh có sẵn (với định dạng png, gif trong suốt), ảnh mbm hoặc bằng các ký tự ta nhập vào.

Hướng dẫn cài đặt:

Các bạn cài cả 2 file trong file đính kèm bên dưới vào luôn nhé, nếu máy nào đã có sẵn mbmtool thì ko cần cài thêm file đó vào.

Hướng dẫn sử dụngi :)

- Trước hết các bạn phải bật chế độ cho phép truy cập vào hệ thống qua RomPatcher, SecMan hay CapsOff nhé.

- Có 3 cách làm logo:
+ Thiết lập logo từ hình ảnh có sẵn (png, gif nền trong suốt): chức năng Thiết lập logo

[video=youtube;sFDpq02zot0]http://www.youtube.com/watch?v=sFDpq02zot0[/video]​

+ Thiết lập logo từ ký tự (nhập nội dung vào để làm logo, tương tự LogoEasy): chức năng Thiết lập logo

Chú ý:
Các bạn làm từng bước theo ảnh nhé. Có vài bước Pm tự chuyển chế độ để apply logo anh em cứ thoải mải ko sao cả :)
Khi nhập xong ký tự muốn làm logo, anh em nhấn * để xem hướng dẫn, nhấn Ok khi vừa ý để lưu ảnh trước khi vào Mbmtool
Để vào cửa sổ Chọn logo sau khi làm xong mbm trong mbmtool thì anh em nhấn phím lên trên của phím 5 chiều nhé.

+ Thiết lập logo từ các hình ảnh bình thường (jpg...): chức năng Tùy chọn ảnh

- Để vào Menu thì các bạn nhấn vào phím lên trên (phím điều hướng 5 chiều của điện thoại)

Đây là thành quả của cả nhóm SymPViet. Hy vọng nhận được sự tham gia ý kiến của tất cả các bạn.

Chú ý quan trọng: Pm này lấy nền của theme làm nền cho tiệm màu vì vậy khi anh em đổi theme thì phải làm lại logo :p

q630666

Em dùng bộ Python trên thẻ.Cài cái này vào chỉ nháy 1 cái.Cài các kiểu.1 ngôn ngữ trên cả máy và thẻ.2 ngôn ngữ trên cả máy và thẻ đều ko đc.A dùng Python gì thế ạ?
PS: Sau khi khởi động lại thì đc rồi.Nhưng làm đến bước " Logo ẩn rồi phải không " sau đó chuyển sang thiết lập.Thiết lập xong ko biết làm thế nào nữa :D.Chờ update hướng dẫn của bác vậy :D

Chỉnh sửa cuối:

nguyenson_44

Máy mình cũng vậy. Bộ Python cài trên thẻ mà KJR post trước đây khi cài PM này không chạy được (chỉ nháy một phát rồi ... chào thua).

toan_829

Sài thử bản này đi bạn,Có điều loằng ngoằng quá nên mình ngại vọc ^^
GestLOGO 2.5

Bản cập nhật: lựa chọn ngôn ngữ khi cài (tiếng Anh/Tây Ban Nha), giải quyết vấn đề lỗi phát sinh khi dùng gói python trên thẻ.

Báo cáo tét trên N73 python 1.45 + scriptsell 1.45 + UltraPymodulePack 3.0.2 ngon ơ
Sặc,a Kojiro ơi bản này thay logo nó còn đọc tiếng anh ạ? e nghe mang máng như là Logo active =)) ngộ quá

q630666

Máy mình cũng vậy. Bộ Python cài trên thẻ mà KJR post trước đây khi cài PM này không chạy được (chỉ nháy một phát rồi ... chào thua).
Mình cài vào E71 phải khởi động lại máy mới đc.

cái này có làm được logo nền trong suốt không các bạn?
Phải có file ảnh ( png,gif ) trong suốt thì nó cũng trong suốt.Nhưng mà nó trích ảnh từ trong theme ra luôn.Lúc mình nhìn coi nhu trong suốt nhưng khi đổi theme thì lại thành ko trong suốt.Đại loại mình làm đến bước thiết lập nhìn thấy nó như thế.Chứ chua thay đc logo

Kojiro

Super V.I.P
Mình cài vào E71 phải khởi động lại máy mới đc.

Phải có file ảnh ( png,gif ) trong suốt thì nó cũng trong suốt.Nhưng mà nó trích ảnh từ trong theme ra luôn.Lúc mình nhìn coi nhu trong suốt nhưng khi đổi theme thì lại thành ko trong suốt.Đại loại mình làm đến bước thiết lập nhìn thấy nó như thế.Chứ chua thay đc logo
Sorry anh em, mọi giải đáp ngày mai KJR post nhé, hôm nay bận quá chưa làm được, anh em chịu khó xem hết đoạn video hướng dẫn cũng làm được đó, chịu khó tí nếu ko thì phải chờ :p

PM trên mình cài 1 phát là chạy được ngay trên 5320XM với python trên thẻ nhé.

kp_enter

Sorry anh em, mọi giải đáp ngày mai KJR post nhé, hôm nay bận quá chưa làm được, anh em chịu khó xem hết đoạn video hướng dẫn cũng làm được đó, chịu khó tí nếu ko thì phải chờ :p

PM trên mình cài 1 phát là chạy được ngay trên 5320XM với python trên thẻ nhé.

may quá đỡ mất chầu cafe với sếp Thắng =))=))=)) mà sao hôm nay mới post bài thế a :-?

MinhThang

Manager
Một phần mềm quá hay với những ai thường hay Changer Logo, bạn nào không rành thì yêu cầu mình làm Video hướng dẫn cho nhé!

Kojiro

Super V.I.P
Một phần mềm quá hay với những ai thường hay Changer Logo, bạn nào không rành thì yêu cầu mình làm Video hướng dẫn cho nhé!

Hồi đó khi làm cái này định làm Video hướng dẫn rồi mà tìm ko ra PM, đến lúc tìm ra được PM thì máy ko kết nối được PC. Anh làm luôn đi, chắc anh em đang chờ vì có lẽ khó dùng quá nên anh em ko sung với PM này.

Super Mod dạo này sắm được máy quay kỹ thuật số nên hăng máu ghê\-/

MinhThang

Manager
sao n73 lam cai nay ko duoc ha anh

oi troi con n73 cua em sai thu nay ko duoc,co cah nao khac phuc ko may pro

Chú ý! viết bài có dấu tiếng Việt đầy đủ bạn nhé!

Bạn phải nói rõ là cài đặt không được hay là không thay Logo được?

caongan49

éc .hjx e làm sao jờ mất logo vietel rùi k bít làm lại ntn hết

E test trên n73 vịt teo thì ngon,nhưng nhìn kĩ vẫn thấy ô vuông quanh logo tạo mới ^__^ ( sài python 1.4.5 + mega 3.0.2)

MinhThang

Manager
éc .hjx e làm sao jờ mất logo vietel rùi k bít làm lại ntn hết

E test trên n73 vịt teo thì ngon,nhưng nhìn kĩ vẫn thấy ô vuông quanh logo tạo mới ^__^ ( sài python 1.4.5 + mega 3.0.2)

Bạn thử chọn 1 Theme khác làm xem sao, cái này mình thấy là hay nhất đó.

anhtuan89gt

PM này mình làm trên 5320 sao cái logo cứ bị dính một ít của cái thẻ nhớ nhỉ ,nó cắt chưa chuẩn lắm thì phải. Mới cả tạo Text logo thì chữ cứ nhòe nhòe ,nhin mất mỹ quan lắm

MinhThang

Manager
PM này mình làm trên 5320 sao cái logo cứ bị dính một ít của cái thẻ nhớ nhỉ ,nó cắt chưa chuẩn lắm thì phải. Mới cả tạo Text logo thì chữ cứ nhòe nhòe ,nhin mất mỹ quan lắm

Bạn chụp cái hình úp lên mình xem thế nào?

Kojiro

Super V.I.P

Bạn chụp cái hình úp lên mình xem thế nào?

Với máy nào có cái thẻ nhớ hiện lên đúng là vậy, mình cũng có 5320, vấn đề này bó tay, chấp nhận sống chung với lũ :(

Status
Không mở trả lời sau này.