• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giá trị của Nút Thanks

DreamLand

GIỚI THIỆU SẢN PHẨM

Bạn có thường hay để ý tới nút Thanks màu đỏ bên phải ở dưới một bài viết của một Thành Viên khác?
Bạn có suy nghĩ thế nào về Nút Thanks đó?
Đầu tiên chúng ta thử phân tích từng trường hợp và tác dụng của nó:

- Đó là hành động thay cho lời cảm ơn chân thành vì sản phẩm, bài viết đó có ích cho bạn và mọi người.
- Đó là sự động viên khích lệ, ủng hộ,mang ý cố lên , tiếp tục phát huy nhé!
- Đó là sự trao đổi, anh Thanks tôi, tôi phải Thanks lại anh, và ngược lại
- Đó là sự ngưỡng mộ, lắng nghe người mà anh yêu quý, nể phục.
- Đó là sự xoa dịu, làm nguôi ngoai cơn nóng giận, rằng tôi luôn có ý cầu hòa, anh cứ bình tĩnh
- Hay bạn lỡ tay click chuột nhầm, hoặc bạn thấy điều đó là bắt buộc!

Hãy cùng bàn luận thêm nhe bạn!
Bạn đang ở khu vực nào ?Sym, Iphone, PPC, TT Thương Mại,...?
Bạn có sản phẩm chất lượng, bạn vừa viết được một phần mềm,hay bạn vừa Việt hóa rất vất vả.
Bạn vừa vòng quanh thế giới và tìm được những phần mềm rất hấp dẫn.
Việc bạn làm tiếp theo là up sản phẩm, phần mềm đó lên chia sẻ cho mọi người trong box bạn hoạt động.
Tại sao bạn không muốn giới thiệu cho mọi người ở đây biết và quý trọng những giọt mồ hôi của bạn đã rơi xuống! Vì chì có box giải trí mới tập hợp Thành viên ở tất cả các box khác lại đây được.
Bạn có thể dẫn Link tới đây để chắc chắn rằng sản phẩm của bạn được giới thiệu rộng rãi hơn !

Lưu ý: Các thành viên khác chỉ cần thấy hay thì click Thanks ủng hộ, thay lời cảm ơn là đủ, không Spam trong topic được dẫn Link, hậu quả thì ai cũng biết rồi ^.
Các link dẫn chỉ được bắt đầu tính từ hôm nay, các bài viết đã cũ post lên đây coi như phạm quy! ^.

Điều cuối cùng DL muốn nói cảm ơn tất cả mọi người, cảm ơn PV. Nếu mọi người coi ý tưởng này là không khả thi thì cũng xin phát biểu nhẹ nhàng tránh kích động các đồng chí khác ^.^
Nếu ủng hộ thì thực hiện như trên, và các ý kiến được bàn luận tại đây !

Chúc anh em thành công hơn nữa!

Chỉnh sửa cuối:

llTuyetTinhCocll

Xin bổ sung..... nút thanks sẽ là rào cản để mem ko được spam bài ..... ( vd: úi trời llTuyetTinhCocll pro quá... thanks anh ná ; llTuyetTinhCocll ơi bạn hay quá, yêu bạn ghê, thanks heng.....) ( số là tại hum qua nhok nằm mơ thấy các mem post bài cám ơn như vậy áh....):p

Nguyen_Minh

Xin bổ sung..... nút thanks sẽ là rào cản để mem ko được spam bài ..... ( vd: úi trời llTuyetTinhCocll pro quá... thanks anh ná ; llTuyetTinhCocll ơi bạn hay quá, yêu bạn ghê, thanks heng.....) ( số là tại hum qua nhok nằm mơ thấy các mem post bài cám ơn như vậy áh....):p

ối trời, thịt cóc ngon quá. Thank tiệt tình cóc nhé. Em vẫn spam nè (trong này thôi)

Posted via Mobile Device

DreamLand

ối trời, thịt cóc ngon quá. Thank tiệt tình cóc nhé. Em vẫn spam nè (trong này thôi)
Posted via Mobile Device
Em thì chỉ giỏi ăn, hok thèm dành phần cho ai cả hả!;;) ;;) ;;)
Thanks còn là xu nịnh :D hok tin hả click thử coi.;;) ;;) ;;)
có đêm nào nẳm mớ thấy vì TuyetTinhCoc mà số lượng mem nữ tăng lên thì báo cho DL biết với nhe ;;) ;;) ;;)
Nói túm lại thank có júp mjh lên vip hay mod ko z cac anh
túm lại câu chua lè là ko thể.vì sự cố gắng của bản thân mới được. số lần thank 0 và số lần được thanks 0 nhưng cũng có thể làm vip hay mod, tất yếu là sự đóng góp có chất lượng của mình cho PV mới ok đc !

Nguyen_Minh

túm lại câu chua lè là ko thể.vì sự cố gắng của bản thân mới được. số lần thank 0 và số lần được thanks 0 nhưng cũng có thể làm vip hay mod, tất yếu là sự đóng góp có chất lượng của mình cho PV mới ok đc !

Nhăc đến truyện vip. Anh dl đã nhận đc đề cử làm vip chưa?

Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Tư tưởng lớn nè : SPAM cũng chính là một hình thức thanks đó em !
Có những khi giá trị của nút thanks là đủ nhưng cũng lắm lúc nó cũng chỉ là cái vô giác mà thôi !
Con người ta khác biệt ở chỗ có tư duy_có ngôn ngữ và có lao động !
+ Thứ nhất nói về cái gọi là có tư duy, chính vì có tư duy nên người đọc thấy hay hay thì tư duy nó mới bảo cái tay thực hiện một lao động be bé là click THANKS.

+ Thứ nhì nói tới cái gọi là có ngôn ngữ , cái tư duy nó bảo cái tay là : "Mày làm đi !"
cái tay click xong rồi thì cái tư duy nó lại tiếp tục tư duy tiếp:" Mình có ngôn ngữ cơ mà ?" Thế là nó lại lần nữa điều khiển cái tay " Mày viết thêm mấy dòng nữa ủng hộ anh Thangnd31082 đi, tao thấy là click THANKS thôi thì chưa đủ !" Vậy là cái tay lại tiêp tục !

+ Thứ ba là bàn về cái gọi là có ngôn ngữ : cái này là cái quan trọng lém ! Từ xưa tới giờ tồn tại không biết bao nhiêu kẻ "Tư duy phát triển trước ngôn ngữ" Nghĩa là mình biết cái mình đang định nói nhưng không là sao mà nói được để cho người khác hiểu ý mình !
Lại cũng có những người "Ngôn ngữ phát triển trước tư duy ".Nghĩa là những người mà không biết gì cũng nói như là mình biết !

Trên diễn đàn của chúng ta cũng như nhiều diễn đàn khác mình thấy nhiều người sử dụng thuật ngữ SPAM nhưng tự hỏi có bao nhiêu người hiểu được và nói được : Thế nào là SPAM ?

Chỉ khi nào ta hiểu đúng, hiểu đủ thì ta hãy dùng, đừng chạy theo người khác , đừng nhìn nhận vấn đề theo cảm tính, đó là một lời khuyên chân thành của tôi tới toàn thể các bạn !

Trở lại với vấn đề nêu ở đầu bài, Tại sao nói "SPAM cũng là một hình thức thanks" ? Đơn giản đó là một định nghĩa >:). Định nghĩa là gì ? Định nghĩa đơn giản là định cho nó một cái nghĩa để người ta có thể cảm nhận được nó !
Ở đây Mình định nghĩa :"SPAM cũng là một hình thức thanks" :)) do đó các bạn hãy SPAM ở đây đi vừa là thanks mọi người , vừa được mọi người thanks. Đừng SPAM ở các box khác vì ở đó khái niệm SPAM được định nghĩa theo cách khác nên đã bị cho là SPAM thì không có đường về đâu nhé !>:)

Ở các box đó theo mình biết thì người ta định nghĩa Bài SPAM như sau :" "Những bài bị các MOD xóa và ghi lại lí do là SPAM thì được gọi là những bài SPAM !"

Các bác đọc có hiểu gì không ? Bảo là không hiểu thì mới gọi là hiểu còn bảo là hiểu thì có nghĩa là chẳng hiểu gì
Không hiểu gì thì cứ clicks Thanks là được !

tuyetha

Có những khi giá trị của nút thanks là đủ nhưng cũng lắm lúc nó cũng chỉ là cái vô giác mà thôi !
+ Thứ nhất nói về cái gọi là có tư duy, chính vì có tư duy nên người đọc thấy hay hay thì tư duy nó mới bảo cái tay thực hiện một lao động be bé là click THANKS.

+ Thứ nhì nói tới cái gọi là có ngôn ngữ , cái tư duy nó bảo cái tay là : "Mày làm đi !"
cái tay click xong rồi thì cái tư duy nó lại tiếp tục tư duy tiếp:" Mình có ngôn ngữ cơ mà ?" Thế là nó lại lần nữa điều khiển cái tay " Mày viết thêm mấy dòng nữa ủng hộ anh Thangnd31082 đi, tao thấy là click THANKS thôi thì chưa đủ !" Vậy là cái tay lại tiêp tục !

+ Thứ ba là bàn về cái gọi là có ngôn ngữ : cái này là cái quan trọng lém ! Từ xưa tới giờ tồn tại không biết bao nhiêu kẻ "Tư duy phát triển trước ngôn ngữ" Nghĩa là mình biết cái mình đang định nói nhưng không là sao mà nói được để cho người khác hiểu ý mình !
Lại cũng có những người "Ngôn ngữ phát triển trước tư duy ".Nghĩa là những người mà không biết gì cũng nói như là mình biết !

Trên diễn đàn của chúng ta cũng như nhiều diễn đàn khác mình thấy nhiều người sử dụng thuật ngữ SPAM nhưng tự hỏi có bao nhiêu người hiểu được và nói được : Thế nào là SPAM ?

Chỉ khi nào ta hiểu đúng, hiểu đủ thì ta hãy dùng, đừng chạy theo người khác , đừng nhìn nhận vấn đề theo cảm tính, đó là một lời khuyên chân thành của tôi tới toàn thể các bạn !

Trở lại với vấn đề nêu ở đầu bài, Tại sao nói "SPAM cũng là một hình thức thanks" ? Đơn giản đó là một định nghĩa >:). Định nghĩa là gì ? Định nghĩa đơn giản là định cho nó một cái nghĩa để người ta có thể cảm nhận được nó !
Ở đây Mình định nghĩa :"SPAM cũng là một hình thức thanks" :)) do đó các bạn hãy SPAM ở đây đi vừa là thanks mọi người , vừa được mọi người thanks. Đừng SPAM ở các box khác vì ở đó khái niệm SPAM được định nghĩa theo cách khác nên đã bị cho là SPAM thì không có đường về đâu nhé !>:)

Ở các box đó theo mình biết thì người ta định nghĩa Bài SPAM như sau :" "Những bài bị các MOD xóa và ghi lại lí do là SPAM thì được gọi là những bài SPAM !"

Các bác đọc có hiểu gì không ? Bảo là không hiểu thì mới gọi là hiểu còn bảo là hiểu thì có nghĩa là chẳng hiểu gì

Hì!Bài viết hơi dài dòng,có lẽ vì vậy đã "nhầm" và "sai" khá nhiều.
Đây mới là một dạng thù hình của Spam,nhưng kô được tính tới,vì nó ở nơi tự do

Posted via Mobile Device

DreamLand

Em vừa ngâm kíu xong.Hihihi. Rút ra kết luận là : phương trình có nghiệm với mọi x thuộc R!
Em cũng giống anh trubic là ko quan trọng vấn đề này, và thống nhất là chỉ cần được quý trọng là ok. Em tin anh cũng thế nè. Thật ra topic này giới thiệu sản phẩm mới của các box, em làm ra thì em phải đi đầu, hok ai đi theo thì em vẫn phải đi =)) đi nhanh hay chậm là tùy vào em hết thôi.
Spam là nghệ thuật, người nghệ sĩ cần phải khéo léo!

DreamLand

Định nghĩa SPAM
Trong tin học Spam là một thuật ngữ chung ( Spam = Stupid Pointless Annoying Messages = Những bức thư ngu ngốc, phiền toái, không giá trị ) để chỉ những email không có giá trị (bao gồm: Không có ý nghĩa, quảng cáo...) được gửi đi mà người nhận không hề mong muốn nhận nó (nhưng vẫn phải nhận).
Cùng với sự phát triển của truyền thông. Ngày nay thuật ngữ Spam không những chỉ được dử dụng để nhắc đến những email vô nghĩa. Nó được dùng để ám chỉ đến gần như tất cả những thông tin vô nghĩa được truyền đi trong thế giới truyền thông mà đa số người ta không mong muốn nhận nó.Chúng ta có:
- Spam Chat.
- Spam News.
- Spam Message.
- Spam Forum.
Spam thì có rất nhiều cách để spam khác nhau,có spam vô ý và spam cố tình.
Bao gồm:
Viết bậy bạ:Một kiểu spam hết sức thô thiển, không biết đến liêm sỉ là gì, cố tình do một ai đó có ý định phá hoại diễn đàn hay nhằm một mục đích khác.
Trường hợp này sẽ bị cảnh cáo, hình phạt bổ sung là xóa tất cả các bài viết của thành viên đó.
Ví dụ:aejfidsfgoisd hay d,sfjksdjfsdjfio2: Viết lạc đề
Cách này khá hơn cách trên. người xem dường như không đọc nội dung của topic đó,gọi là viết cho có hay viết đại vào chữ nhằm đánh lừa thiên hạ
Ví dụ:Topic bàn luận về quản lý doanh nghiệp thì tự nhiên người spam lại viết là:Hôm nay buồn quá,chán đời quá, chẳng hay gì cả.Anh ơi chỉ em cách kiếm tiền.
Liên tiếp gửi một nội dung giống nhau trên nhiều topic
Đọc xong chắc mọi người hiểu luôn rồi phải không.
Bài reply hay tự tạo topic liên tiếp giống y hệt nhau mang cùng một nội dung. Có thể là do trường hợp diễn đàn bị "Làm sao đó" nên gây ra chuyện này, người vô ý spam sẽ tự biết và tránh không có lần sau.
Còn dân cố tình thì cứ làm để lấy bài (Hổng biết họ nghĩ thế nào mà như vậy nhỉ. Sớm muộn gì cũng bị ban nick hay xóa hết,mất thời gian) Cái này thì chắc không cần
ví dụ:Chôm bài.đây là kiểu spam mới. Người spam đi copy bài reply của người khác rồi paste reply lại ở tít trang sau (Người spam kiểu này thì thường chọn các topic hot có nhiều reply)
Viết lộn box
Cái này thì cũng không hẳn là spam.Nó chỉ khoảng 60% nhưng thôi cứ cho vào.Người spam ko vào box đúng chủ đề họ cần tạo mà vào box khácVí dụ: box Chứng khoán ko vào tự nhiên lại chui vào box Làm Quen hỏi đầu tư OTC là gì?Trường hợp này, lần 1 sẽ được di chuyển đến đúng box.
Spam có nghệ thuật, Spam có nghệ thuật, một phong cách trẻ, một phong cách xì tai của dân hay 8.
Họ spam đỉnh đến mức: Nhìn thì hiểu là spam nhưng ko thể xóa được vì nó cũng không hẳn là spam. Nhưng đừng tưởng là Mod không xóa nhé, gọi là spam thì sẽ bị xóa hết.Cái này như thế nào?Một topic đang bàn luận sôi nổi vui vẻ, thì dân spam kiểu này sẽ nhảy vào nói "nhảm" với người kia, người kia hứng chí lên reply lại, lại có thêm người nhảy vào,...
Ví dụ. Tại topic download IDM bản Tiếng Việt, có người hỏi có bản tiếng Trung không? (Tớ không biết cần bản tiếng Trung làm gì nhỉ? ^^, biết ngay là spam!), tớ buồn miệng quá nhảy vào nói : Chỉ có bản tiếng Eđê thôi.
Như vậy rất dễ bị cộng đồng ghét và xa lánh, đôi khi còn bị "lơ" và bỏ ngoài tai những gì spamer đang nói.
Và thường thì sẽ bị mọi người đưa vào blacklist của mình. Bạn không muốn lưu một hồ sơ xấu trên mạng chứ?
Phân loại spamer1: Ma mới Hehe. Đối với một số member mới thì họ vẫn chưa hiểu rõ spam là gì nên có thể họ còn sai sót.
Mà mod có các hình thức xử lý khác nhau. Hình thức phạt bổ sung có thể là xóa hết bài của thành viên (công sức post bài bỏ vào hố đen vũ trụ), trừ điểm xếp hạng, đem vào blacklist,...Có một điều chắc chắn là những bài spam, dù loại nào đi chăng nữa thì đều bị xóa.
Sưu tầm

Nguyen_Minh

Anh dl cứ đi quảng cáo sản phẩm thế này thảm nào mà chẳng lắm người thank :((
Posted via Mobile Device