• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giải đáp thắc mắc về sử dụng pm VH.

MinhThang

Manager
Đây sẽ là nơi các bạn yêu cầu,hỏi, về vấn đề khi sử dụng phần mềm VH. Bài viết không liên quan đến chủ đề này mong các bạn không post vào đây, sai qui định sẽ bị xóa mà không cần thông báo.

trinhdong_k42

SmartSettings 2.00 Việt hóa

Trình hỗ trợ quản lý các chức năng nhanh của máy: khóa phím, truy cập nhanh vào các ứng dụng.
Ứng dụng được hỗ trợ đóng gói bởi nguyentanbinh. Thanks so much!

hix, cai cho con N73 sao vay ban ? minh ko cai duoc !!! Neu ai biet cai smarting thi nt cho minh voi nhe ! 0972714468 cam on nhieu !!!

MinhThang

Manager
Đây là sản phẩm đầu tay và hoàn thiệt nhất của tiny
Đó là phần mềm ghi âm nổi tiếng Ultimate Voice Recorder 5.05
tiny hứa sẽ cố gắng dịch thật nhiều phần mêm hay cho anh em xài chơi.
tiny sắp chết rồi, căn bệnh hiểm nghèo ...:((
Nhưng còn sống bao lâu thì tiny sẽ cống hiến cho pdaviet.
Chỉ mong anh em luôn nhớ đến cậu bé mới 18 tuổi này.

Và sau đây là phần mềm mà tiny đã mất 13 giờ nghiền ngẫm dịch :(.
Tải về mà không click "thank" thì tiny buồn đó.
http://www.mediafire.com/?flzftlix5ze

Đây là phần mềm cài nhanh các ứng dụng.
ngày xưa khi 4mat xong các bác phải cài lại 1 loạt các ứng dụng đúng không?:)) và cứ bấm next rồi yes lia lia đúng không.
Hôm nay tôi xin giới thiệu với anh em phần mềm này.

Đầu tiên hãy liệt kê danh sách các ứng dụng cần cài 1 loạt như. Resco view, ghi âm cuộc gọi, Divx, Slick, LCG juke box, Coreplayer ...
rồi mởi ứng dụng mà tôi đã VH. Sau đó vào phần cài đặt.
Cài đặt: Tổng quát + cài đặt.
Chọn cài đặt, rồi di chuyển xuống cuối cùng. sửa cái chữ C thành chữ E là xong.
Bây giờ hãy "mark all" (chọn hết ứng dụng cần cài) :)) và bấm nút gọi. chờ trong giây lát là ta đã có 1 loạt ứng dụng hjhj.

Click thank nếu anh em thấy hay.

Em mới hoàn tât phần mềm từ điển. bây giờ 2h sáng rồi. thôi ngũ đây. Giờ úp vài tấm hình xí chổ. Ngày mai up file cho anh em.

Sẽ có người nói tôi là thằng khùng, thằng giở hơi, ăn xong làm toàn những chuyện ruồi bu kiến đậu. Nhưng tôi xin thưa. "Không có tôi thì làm sao có chúng tôi". "Không có 1 viên gạch như tôi thì làm sao có ngôi nhà". Tôi đang chết mòn chết mòn các bạn ạ. Tôi cố gắng làm 1 cái gì đó để mọi người luôn nhớ tôi khi tôi ra đi.
___________________________________________________________________kí tên: tiny1990

Mình mới tìm trên mạng đây là file data + phần mềm từ điển (bản English)
http://mobiles.subsever.com/Symbain3rdOS9.1/Soft/Dictionary/Dictionary.rar

Người việt hóa phần mềm này là Kojiro
Em chỉ có nhiệm vụ đóng gói dùm ảnh thôi hjhj.
Mọi người tải về xài thử. Nếu có lỗi gì thì úp lên để anh em VH sửa chữa.

Anh KJR ơi! Em với anh & anh minhthang200679 thành 1 nhóm đc không?:D

Đây là phần mêm chặn tin nhắn và cuộc gọi hay nhất mà mình từng xài. Đơn giản hơn ACM nhiều nhưng tính năng thì không chê vào đâu được. Mình xài thấy tuỵet vời nên VH nó để anh em xài đó mà.
Nói nhiều đọc mỏi mắt lắm!
Bây giờ tải về và trải nghiệm đi nào anh em. và nhớ click thank dùm 1 cái. Bùn là em đi bán vé xe buyt, k thèm VH nữa đâu đó hjhj. Đùa thôi anh em thương thì click cho mình 1 cái để mát lòng mát dạ:D

Đây là phần mềm ghi âm cuộc gọi với định dạng MP3 rất thuận lợi để phát trên các loại điện thoại và âm thanh cực kì trong & rõ + dung lượng nhẹ.
Cái này theo bản thân em thấy thì tính năng là 8/10 so với Ulimated Call Recorder mà em đã VH.
Tóm lại phần mềm này ghi âm hiệu quả không có tiếng Bíp (trừ một số máy đời mới là OS 9.3)
Làm công việc Việt Hóa phần mềm là chỉ mong nhận được những cái click thank của mọi người. Mà đa số thấy tải ầm ầm không à chẳng biết cảm ơn gì hết

Pass giải nén: tiny1990SymPViet

Phần mềm trên không thể chỉnh sửa about được. xem hình sẽ rõ.
Nhưng đã VH thì phải up lên đây đúng k?

Bây giờ là 2h25
em đã cố gắng việt hóa hoàng chỉnh hơn so với phiên bản trước :)).
Mọi người tải về trải nghiệm thôi nào.
và nhớ tiny1990 nhà

Đây là phần mêm xem ảnh tốt nhất và hay nhất. (phần about em không biết sửa như thế nào, không tìm thấy chổ sửa để chèn chữ SymPViet đâu. KJR và nhóm xí xóa cho em nha)

May quá có người đóng gói dùm rồi hjhj.
Đây là phần mềm quen thuộc của anh em nè. Mạnh với đt nhưng rất nhẹ với hệ thống, tiêu hao ít tài nguyên hệ thống. Tính năng thì tuyệt vời vì đã Việt Hóa 100% rồi còn gì.
Trình khóa phím mặc định của máy xì cùn lắm các bác ạ mà tiêu hao tài nguyên thì 9/10 so với phần mềm này.
Nó lòng dòng chỉ muốn anh em xài phần mềm mà tôi mới VH xong hjhj. Không xài uống lắm đó nha. Nói rồi đó

Pass giải nén là:
tiny1990&SymPViet

Phải cạnh tranh với anh minhthang200679 mới được =))

Đây là PM báo thức nhìn hình thì biết. Chức năng đặc biệt là chọn bài hát nào làm chuông báo củng được

Bản này mới nhất nè
Mới hơn của anh minhthang200679 hehe. Mình phải nhanh hơn anh Thắng chứ hehe.
Pass giải nén của tiny1900 với tất cả phần mềm Việt Hóa là: tiny1990SymPViet
hoặc tiny1990&SymPViet
Smartphoneware Best Alarms v1[1].03 S60v3 SymbianOS9.1.Unsigned

Hỗ trợ mở rộng báo thức VH:

Phần mềm tin nhắn rất hay, có thể nói là dùng để thay thế chương trình nhắn tin trên máy nhé.

Ý nghĩa của phần mềm này là: thay vì tôi nhắn tin cho người A, sau khi nhắn xong tôi muốn xem lại tn của tôi gửi cho A thì phải vào send (tin đã gửi) == rất là bất tiện. Nói chung cái này giống như chat vậy đó.

Nói dài dòng rườm rà. Tôi đảm bảo các bạn sẽ khoái phần mềm này.

Chân thành cảm ơn anh minhthang200679 đã giúp mình đóng gói. Nếu không topic sẽ vắng hoe

Topic vừa mới đuợc dọn dẹp anh em chú ý khi post bài font chữ cho vừa phải,tốt nhất đừng thêm biểu tựong vui vào thấy mất giá trị bài viết,những bài đuợc dời đi là những bài không đúng nội dung,ai cần thì sang tpoic huớng dẫn thảo luận mà tìm nhé. Cảm ơn tất cả các bạn.

LCG JukeBox 2.30 Việt Hóa
Thực hiện: tiny1990
Cộng tác: Kieu_Phong_N82
Nhóm Việt Hóa: SymPViet

Giới thiêụ về phần mềm:
* Đây là phần mềm nghe nhạc hay nhất (vì được bình chọn trên tạp chí của nước ngoài)
* Điểm mạnh:
+Chỉnh âm
+Hẹn giờ tắt (nếu ngũ quên)
+Có thể thay thế phần mềm Internet Radio (Vì nó có chức năng nghe radio trực tuyến.
* Điểm yếu: Chỉ hộ trợ duy nhất định dạng MP3

Kết luận:
Dù gì đi nữa thì phần mềm này vẫn cho ra âm thanh hay hơn phần mềm nghe nhạc mặc định của máy.

___Cuối cùng là sau khi các bạn đọc bài viết. Vui lòng ấn nút "thank" để mình biết là có bao nhiêu người đọc bài của mình. Chân thành cảm ơn mọi người! Hy vọng mọi người sẽ biết tiny1990 như biết anh kojiro :D

Chú ý: Sau khi tải về xóa đuôi 7z, rồi giải nén file rar. Nhập Pass là : tiny1990&SymPViet

Xplore 1.22 (Cập nhật và chỉnh sửa 1 số từ cho có nghĩa hơn)​
Chân thành cảm ơn anh Kieu_Phong_N82 đã cung cấp cơ sở dữ liêụ cho em.
Và em đã sửa một số từ để cho hoàn thiện hơn.
Một số chổ em sửa đây ạ:

Pass: tiny1990&SymPViet

Sau khi chỉnh sưả!

LCG Slick 0.43

PM Chat quen thuộc

HD : Sau khi cài đặt các bạn vào Lựa chọn --> Các công cụ--> Thông tin bấm ''8''0''0'' để chọn Font của máy mới hiển thị đầy đủ dấu được. Sau đó bấm số ''0'' để chỉnh tăng Kích thước phông UI lên cho đẹp.

Sau khi OK

Cập nhật một số chổ nhỏ.
Pass như cũ nhé

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
hix, cai cho con N73 sao vay ban ? minh ko cai duoc !!! Neu ai biet cai smarting thi nt cho minh voi nhe ! 0972714468 cam on nhieu !!!

Cài như những pm khác bình thường thôi bạn,nhớ Sign trước khi cài hoặc máy phải được hackphone. Chúc bạn vui vẻ.

Kojiro

Super V.I.P
Mobireader.series60.3.sis

Phần mềm đọc file Prc VH:

(Để sử dụng Pm này các bạn phải cài file gốc,sau đó mới cài chồng lên file VH này nhé.)

Ko hiểu câu hướng dẫn của a, 1 là cài bản gốc xong rồi cài đè bản này hay cài bản này xong rồi cài bản gốc :-?

tiny1990

Đây là phần mềm nhận và gửi thư Việt Hóa!

Sau đây là hướng dẫn cài đặt cho hộp mail Gmail.
(Mình không xài Yahoo nên không biết thiết lập mail yahoo)

tiny1990

Xem từ trái qua phải
từ trên xuống dưới

Chân thành cảm ơn anh Kieu_Phong_N82 đã hổ trợ.

MinhThang

Manager

Xin hướng dẫn cách cài đặt để có tiếng Việt,sao hổng thấy chỗ nào chọn ngôn ngữ vậy.

Kojiro

Super V.I.P

Xin hướng dẫn cách cài đặt để có tiếng Việt,sao hổng thấy chỗ nào chọn ngôn ngữ vậy.

A vào About nhấn 8 0 0 thử xem.

linhphuong_ts

Cho mình hỏi 2 PM MCleaner và Epocware.Handy.Blacklist mình cài vào nó báo lỗi "Ứng dụng đc bảo vệ bởi nhà cung cấp mạng" mặc dù đã sign,ai giúp mình với,mình dùng N81

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi 2 PM MCleaner và Epocware.Handy.Blacklist mình cài vào nó báo lỗi "Ứng dụng đc bảo vệ bởi nhà cung cấp mạng" mặc dù đã sign,ai giúp mình với,mình dùng N81

Có Vh cái nào vậy đâu ta :-?

Kojiro

Super V.I.P
sao mà tôi không cài được vào E61i vậy mà tôi đã sign rồi

Vì nhóm Vh không có máy nào là như máy bạn nên không có điều kiện test. Nhóm đã test trên N82 và N95 chạy bình thường bạn à.