• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giải pháp, vấn đề bluetooth cho blueangle

hackingtheinbox

dòng blueangle chúng ta được sở hửu một công nghệ bluetooth 1.2. bạn sử dụng nó như thế nào? trong chủ đề này. chúng ta chỉ sẽ nghiên cứu các vấn đề về bluetooth của o2s sao cho hiệu quả nhất.
1 - bạn sử dụng bluetooth của o2s để kết nối vào các máy nokia, samsung >> tất cả dử liệu của máy đối tượng sẽ được hiện lên trên 2s của bạn. bạn muốn copy, xóa, tạo thư mục trên máy đối tượng tùy thích (chức năng này có trong phiên bản gốc wm2003 của 02s - nhưng ngày nay wm5, 6, 6.5 đã không còn mở rộng tính năng này nữa
2 - bạn sử dụng bluetooth để biến 02s của mình thành một remote (chức năng đầy đủ phím chuột) điều khiển từ xa cho máy tính để bàn, máy tính xách tay có hổ trợ bluetooth (muốn làm được bước này xin bạn làm vấn đề 3 dưới đây trước)
3 - đồng bộ dử liệu của máy tính và 02s qua cổng bluetooth (chia sẻ mạng của pc cho ppc, đồng bộ danh bạ, dử liệu....và các sự cố không kết nối)
4 - mở rộng: game & soft sử dụng và hổ trợ bluetooth (vấn đề này mời anh em tham gia)

Giải pháp xử lí các vấn đề trên:

vấn đề 1: đầu tiên bạn hãy tải phần mềm dưới đây về (phần mềm này cho phép 02s cưng của bạn có chức năng như ngày xưa của wm2003)
linkdownload: (mediafire)
http://www.mediafire.com/download.php?gjoc05yjdzm
phần mềm này có tên bluewizard 1.0 (bạn sẽ hiếm gặp phần mềm này trên diển dàn pdaviet và hầu như không có). chức năng chính của phần mềm mình đã nêu ở trên. hầu như rất dể sử dụng nên mình không hướng dẫn cụ thể. bạn chỉ cần giải nén lên thẻ nhớ hoặc vị trí bất kì và chạy (hình như yêu cầu .net CF 2.0 thì phải. lưu ý một điều nữa. trên các máy của samsung bạn cần vào thẻ nhớ và mở chức năng chia sẽ thẻ nhớ cho bluetooth. phần mềm này đã được ấy ấy ấy. xài thoải mái. hehe

Vấn đề 2: bạn dùng chương trình nào để sử dụng màn hình cảm ứng của ppc của mình thành một chuột cảm ứng như máy xách tay cho pc. bạn muốn biến bàn phím trên ppc thành một bàn phím từ xa qua bluetooth cho pc. có phím và chuột từ xa rồi. bạn có cần thiết ngồi bên chiếc pc của mình cầm con chuột và bàn phím ngồi dí sát màn hình pc để điều khiển không. tất nhiên là không. có rất nhiều phần mềm giải quyết vấn đề này. nhưng với mình phần mềm dưới đây là đầy đủ và hoàn thiện nhanh gọn nhất.
linkdownload: mediafire
http://www.mediafire.com/download.php?omnm0imgot5
PPC.Tablet.v4.1.1.Remote.Control.Suite là tên file cũng là tên của chương trình. đã có ấy ấy ấy trong file này sẳn. các bạn chỉ việc cài chương trình vào máy và copy file cab để cài trên ppc. các bạn sẽ gặp chương trình này rất nhiều trong diển đàn của pdaviet. nhưng sẽ rất ít bạn sử dụng vì nhiều lí do khác nhau. 1 là nhìn khó sử dụng, 2 là chức năng và cách xài đôi khi khiến bạn không sắm cho pc của mình 1 usb bluetooth.
- giới thiệu chức năng chính của chương trình.
+ sử dụng đầy đủ chức năng phím chuột theo nghĩa điều khiển từ xa.
+ bổ trợ plug-in để điều khiển các chương trình quen thuộc trong windows (wmp, media center, winap, powerpoint, internet explorer,...v.v... thậm chí bạn có thể tự tạo cho mình một plug-in điều khiển riêng tùy vào sở thích của mình)
+ hiển thị đầy đủ màn hình pc lên ppc để điều khiển trực tiếp
+ điều khiển hệ tập tin từ xa (cho phép các ổ đĩa của pc hiện lên trên ppc, bạn tha hồ duyệt vào và khởi động file hay chương trình trong ổ cứng của bạn, rất tiện cho bạn nào dùng ppc để duyệt vào máy tính và muốn copy file trực tiếp vào ppc)
+ chức năng design độc lập cho phép bạn tự thiết kế riêng cho mình plug-in riêng

Chỉnh sửa cuối:

orange_244

Banned
có vẻ là phần mềm hay đây. đown về hack blutooth máy máy thèng bạn chơi!!! thanks pác nhìu!!;)=D>

can_mua_ban

Bạn hackingtheinbox ơi. Mình đã thanks bạn rùi, sao bạn ko viết tiếp cho bà con xem nữa thế, tới ngang đó làm mất hứng wa ah. hihi

hakita

Bạn ơi cho mình hỏi mình dùng tai nghe blutooth của samsung Web250 kết nối với con BA của mình thì chỉ sử dụng được chức năng nghe gọi không thể nghe nhạc trong khi kết nối với pc hay laptop đều có thể nghe nhạc bạn có thể giúp mình nghe nhạc với ppc qua tai nghe blutooth ko? Thanks bạn trước

orange_244

Banned
Bạn ơi cho mình hỏi mình dùng tai nghe blutooth của samsung Web250 kết nối với con BA của mình thì chỉ sử dụng được chức năng nghe gọi không thể nghe nhạc trong khi kết nối với pc hay laptop đều có thể nghe nhạc bạn có thể giúp mình nghe nhạc với ppc qua tai nghe blutooth ko? Thanks bạn trước
TRẢ LỜI GIÚP HACKINGTHEINBOX NHƯNG LÀM ĐƯỢC NHỚ THANKS MÌNH NHA!:D

Nghe nhạc bằng bluetooth trên O2 là điều mong mỏi từ lâu của nhiều người. Trước đây tưởng chừng như “không thể” nhưng bây giờ thì đã là “có thể”
Muốn nghe nhạc bằng bluetooth trên O2 thì có hai điều cần phải có:
1. Tai nghe bluetooth có hổ trợ A2DP (Advance Audio Distribution Profile)
2. Máy O2 có chức năng A2DP
Điều 1: quá dễ
Điều 2: đây mới là vấn đề chính cần phải giải quyết vì mặc định bluetooth của O2 không có tính năng này. Do đó ta cần phải bổ sung thêm tính năng này cho O2 bằng file upgrade bluetooth của Broadcom (hãng sx chip bluetooth cho O2)

File update có thể tải về từ đây:http://www.mediafire.com/download.php?yyj2tmmntqi

Tải file .cab về máy --> run file .cab --> soft reset
Sau đó bật bluetooth trên O2 lên, vào mục Bluetooth Manager --> Connection Wizard. Lúc này bạn sẽ thấy có thêm một số tính năng trong đây, trong đó tính năng đầu tiên: “High Quality Audio setup” chính là cái bạn cần --> click Next --> máy sẽ tự động dò tìm tai nghe bluetooth (tất nhiên là bạn phải bật tai nghe lên trước rồi)
--> passkey (tuỳ loại tai nghe, thường là 0000 hoặc 1234...) --> done
Bây giờ bạn đã có thể thưởng thức nhạc mp3, movie...trên O2 bằng tai nghe bluetooth rồi đấy.
CHÚC BẠN THÀNH CÔNG!

quecui

TRẢ LỜI GIÚP HACKINGTHEINBOX NHƯNG LÀM ĐƯỢC NHỚ THANKS MÌNH NHA!:D

Nghe nhạc bằng bluetooth trên O2 là điều mong mỏi từ lâu của nhiều người. Trước đây tưởng chừng như “không thể” nhưng bây giờ thì đã là “có thể”
Muốn nghe nhạc bằng bluetooth trên O2 thì có hai điều cần phải có:
1. Tai nghe bluetooth có hổ trợ A2DP (Advance Audio Distribution Profile)
2. Máy O2 có chức năng A2DP
Điều 1: quá dễ
Điều 2: đây mới là vấn đề chính cần phải giải quyết vì mặc định bluetooth của O2 không có tính năng này. Do đó ta cần phải bổ sung thêm tính năng này cho O2 bằng file upgrade bluetooth của Broadcom (hãng sx chip bluetooth cho O2)

File update có thể tải về từ đây:http://www.mediafire.com/download.php?yyj2tmmntqi

Sau đó bật bluetooth trên O2 lên, vào mục Bluetooth Manager --> Connection Wizard. Lúc này bạn sẽ thấy có thêm một số tính năng trong đây, trong đó tính năng đầu tiên: “High Quality Audio setup” chính là cái bạn cần --> click Next --> máy sẽ tự động dò tìm tai nghe bluetooth (tất nhiên là bạn phải bật tai nghe lên trước rồi)
--> passkey (tuỳ loại tai nghe, thường là 0000 hoặc 1234...) --> done
Bây giờ bạn đã có thể thưởng thức nhạc mp3, movie...trên O2 bằng tai nghe bluetooth rồi đấy.
CHÚC BẠN THÀNH CÔNG!

ĐÃ CÀI FILE UPDATE TRÊN O2 IIS UP ROM LÊN WM 6.5 Build 21202 WWE R6.1 by xplode THÌ LÀM MẤT LOA KHÔNG NGHE GỌI ĐƯỢC. LÀM MÌNH MẤT CÔNG HR X-(

orange_244

Banned
ĐÃ CÀI FILE UPDATE TRÊN O2 IIS UP ROM LÊN WM 6.5 Build 21202 WWE R6.1 by xplode THÌ LÀM MẤT LOA KHÔNG NGHE GỌI ĐƯỢC. LÀM MÌNH MẤT CÔNG HR X-(
bạn thử ngyên nhân ko nghe dc là do máy của bạn dang chuyển qua chế độ tai nghe blutooth.bạn thử kết nối lại xem sao? trên ngyên tắc vậy mà nếu cắm tai phône vào thì máy bạn ko mở loa ngoài dc nũa đúng ko?bạn thử xem tai nghe blutooth của bạn có vấn đề gì không ????
;;)mình kô có tai nghe blutooth nên ko thể hướng dẩn cụ thể cho bạn, ban test lại xem sao ??? vào phần của kết nối ấy mình nghĩ vấn đê ở đó!!! chúc may mắn!!;;)

quecui

Rất tiếc là mình không dùng tai nghe bluetooth => xác định chính xác nguyên nhân :-??

orange_244

Banned
Rất tiếc là mình không dùng tai nghe bluetooth => xác định chính xác nguyên nhân :-??

ko đúng!!! vì khi cài phần mềm vào bạn phải hiểu chỉnh trong setting!! bạn thử lại xem> để mình mượn tai nghe blutooth test để trả lờ cho bạn sớm nhất!:|:|:|:|

quecui

Trong con o2 iis của mình không có mục này Bluetooth Manager --> Connection Wizard

orange_244

Banned
Trong con o2 iis của mình không có mục này Bluetooth Manager --> Connection Wizard
ban phải làm thế này nà!
đây mới là vấn đề chính cần phải giải quyết vì mặc định bluetooth của O2 không có tính năng này. Do đó ta cần phải bổ sung thêm tính năng này cho O2 bằng file upgrade bluetooth của Broadcom (hãng sx chip bluetooth cho O2)

Sau đó bật bluetooth trên O2 lên, vào mục Bluetooth Manager --> Connection Wizard. Lúc này bạn sẽ thấy có thêm một số tính năng trong đây.
cài file update mới có faanf bluetooth MAnager!

quecui

Rất tiếc là sau khi cài broadcom thì bật blue lên rồi thì vẫn không có j cả, lại phải HR

hakita

Trong con o2 iis của mình không có mục này Bluetooth Manager --> Connection Wizard me too da update + reboot nhung vẫn y như cũ ko có tác dụng bac ơi lại còn mất cả loa ngoài nữa hic coi dùm e với

orange_244

Banned
Trong con o2 iis của mình không có mục này Bluetooth Manager --> Connection Wizard me too da update + reboot nhung vẫn y như cũ ko có tác dụng bac ơi lại còn mất cả loa ngoài nữa hic coi dùm e với

sory ! minh kô có tai nghe bluetooth nen chua test được phần mềm này ! nhưng có lẻ đây la` cách duy nhất mình biết và sưu tầm được! mấy ngày này bạn thi học kỳ nên chưa mượn tai nghe tét đc,:D

quecui

Bác này giống mình, chịu khó HR đi là okie mà :)

hakita

Hic buon nhi mua cai tai nghe blutooth ca chai ma lai chỉ nghe nhạc được khi kết nối với máy tính mới đau chứ.Sẵn tiện đây các bác nào biết sync ppc với máy tính qua blutooth thì chỉ mình với mình xài con O2iis sync với cái lap chạy vista ultimate hoài mà ko được trong khi thằng bạn xài htc lại sync được cả 2 máy đều xài win6.1 hết.

orange_244

Banned
để xem mình test thử máy thằng bạn xem sao..máy mình giờ cài chương trình vào là đơ lun... đang đợi rom mới để up!! test game nhìu jjo máy chậm như rùa:((