• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIẢI THOÁT NỖI KHỔ QT-CFW

daituongquan

qt thì chắc không cần giải thích nhiều nữa , những mà nổi khổ là khi cài QT cho cfw thì lại thấy lối xãy ra thấy rất ức chế. có công mài sắt có ngày nên xá beng và kết quả đã thành công khi unpack thành công QT 4.7.3 và có thêm mobility 1.1.2
https://www.box.com/shared/urhhk9r2ho
HD:
cài trình quản lí tập tin : có rất nhiều theo mình phổ biến là Xplore.
mở rompatcher apply open4all RP+.rmp
giải nén file trên vào C: là xong quá trình giải nén khoảng 30giây nhanh hơn cài nhiều lần.
sử dụng: có một số ứng dụng QT cài thì cần tải bộ QT khoảng 13 MB thì cài sẽ không thành công, để giải quyết thì bạn unpack file sisx đó ra trên PC hay tren mobile đều được, sau đó lây file cài đặt rồi cài bình thường như ứng dụng khác
Tỉ lệ ứng dụng chạy 100%, có một số ứng dụng không chạy được nó đòi QT cao hơn pó tay(QT4.7.4 trên s^3 )
nếu ứng dụng cần mobility 1.1.3 thì vào cài đặt gỡ bỏ mobility ra rồi mới cài mobility 1.1.3 vào.
Remove QT : cứ vào cài đặt chon quản lý ứng dụng mà thịt em nó .:))

Dragon459

Manager
Thực sự là chưa hiểu bài này cho lắm.
QT thì cài bình thường là xong chứ cần gì cầu kì. ;;)

daituongquan

những mà nổi khổ là khi cài QT cho cfw thì lại thấy lối xãy ra thấy rất ức chế.đâu phải ai cúng pro có thể khắc phục lối cài QT xung đột với MAP 3.06
là xong quá trình giải nén khoảng 30giây nhanh hơn cài nhiều lần

Tham khảo topic này để khắc phục hiện tượng gửi bài 1 thành 2

Last edited by a moderator:

style144

không hiểu mấy pro ơi..chỉ cách làm từng bước
Dễ hiểu mà, qt bt thỳ ko cài cho những cfw ''đặc biệt '' đc, như mình nè, dùng cfw c6v40 của a Bao edit by dangquy , bản nỳ ko cài đc qt, chưa tải nhưng tks nhìu ( tải = đt tốn tiền wá ) :D
p/s : daituongquan có bản mod cài lại ổ E ko, cho mình xin , tks nhazzzz

minhthang772

Dễ hiểu mà, qt bt thỳ ko cài cho những cfw ''đặc biệt '' đc, như mình nè, dùng cfw c6v40 của a Bao edit by dangquy , bản nỳ ko cài đc qt, chưa tải nhưng tks nhìu ( tải = đt tốn tiền wá ) :D
p/s : daituongquan có bản mod cài lại ổ E ko, cho mình xin , tks nhazzzz
theo tôi biết thì là do cfw đó đả add sẵn nên ko cài dc thì phải

khangvn

Cfw cài qt bình thường mà.maps 3.06 có thấy xung đột gì đâu.apps nào đòi qtmobility 1.1.3 thì cài app trước,nếu báo thiếu qt mobility thì cứ tiếp tục.xong rồi cài mobility 1.1.2.không cần cài bản 1.1.3 đâu

congtutrensan_9x

Bao nhiêu công sức nói tớ ngại ;))~ sisware QT upack N-assasin F8 x2 xong luôn.
Dùng mod QT của daituongquan. Khi cài có báo thiếu thành phần gì của QT thì cứ chọn có cài đặt tiếp. cài xong vào ứng dụng bình thường. Mà bung mobility 1.1.3 vào đi luôn. Tớ nghĩ s60v5 cao nhất là QT 4.7.3 mobility 1.1.3 thôi

style144

theo tôi biết thì là do cfw đó đả add sẵn nên ko cài dc thì phải

Phải, rất nhìu người nói như bản, cả chủ thớt bên ấy cũg vậy nhưng tiếc là ko như lời bạn nói, mìh đang dùg nè, cài 1 soft QT thỳ máy báo : ''thiếu thành phần Qt, vẫn tiếp tục chứ ? " --> tíh sao đây ( đã cài Qt repack E by N- Assasin nhưg ko đc )

daituongquan

nói chung là đều cài được và sử dụng được hết và không có lỗi gì khi chạy ứng dụng.
vài này dành cho ai lười cài và cần nhanh.
Ps: tớ không là mod ổ E vì cung phải chép 1 phần vào C và 1 phần vào E nữa , như vậy phức tạp hơn nhiều

Tham khảo topic này để khắc phục hiện tượng gửi bài 1 thành 2

Last edited by a moderator:

congtutrensan_9x

nói chung là đều cài được và sử dụng được hết và không có lỗi gì khi chạy ứng dụng.
vài này dành cho ai lười cài và cần nhanh.
Ps: tớ không là mod ổ E vì cung phải chép 1 phần vào C và 1 phần vào E nữa , như vậy phức tạp hơn nhiều
pó tay. lại bị nữa
không cần ném hết vào E là được

chaothanai00

Phải, rất nhìu người nói như bản, cả chủ thớt bên ấy cũg vậy nhưng tiếc là ko như lời bạn nói, mìh đang dùg nè, cài 1 soft QT thỳ máy báo : ''thiếu thành phần Qt, vẫn tiếp tục chứ ? " --> tíh sao đây ( đã cài Qt repack E by N- Assasin nhưg ko đc )

kê cái thông báo dây.cài tìêp vào là duöc mà.cò jì dâu

style144

Cfw ko dùng đc soft Qt, nên mới tự cài thủ công, mà thủ công thỳ nó báo ko thành công ---> pó tay~X(

loverkrack

hướng dẫn cài đặt chi tiết hơn tý đi bạn''từ ngày cook FW tới giờ thử mấy lần QT mà chưa đc lần nào hết