• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giảm âm lượng bàn phím?

snipervn

Giảm âm lượng bàn phím.

Mình không thích chế độ rung phải hồi khi sử dụng bàn phím ảo của HD2 nên thường chuyển sang chế độ âm phản hồi. (Sửa Registry: HKLM/Software/HTC/ezsip để enable /dissable vibration).
Tuy nhiên âm thanh phản hồi khá to, muốn giảm âm lượng thì phải giảm System Volume nhưng như vậy thì lại giảm toàn bộ các âm thanh khác của máy.
Mong các cao thủ nào chỉ dẫn giùm cách giảm riêng âm lượng bàn phím với ạ. Hiện tại mình dang chơi bài khá cùn là... thay file tick.wav của máy bằng file khác có âm thanh... êm và nhỏ hơn. Hix

Đa tạ

File .cab để giảm tiếng bàn phím:

Chỉnh sửa cuối:

dlamhn

Em cũng bị vấn đề này. Em nhớ ROM trước em dùng có tắt âm phone keypad, nhưng từ khi UP ROM 36C2 của bác Quang tìm mãi ko thấy tắt âm phone keypad ở đâu.

snipervn

Các bạn vào Setting->Personal->Phone chọn Keypad Off là được.

Chính xác. Làm như vậy sẽ tắt âm của Bàn phím gọi điện (Keypad). Nhưng cái mình muốn xử lý là âm thanh của Bàn phím FullQWERTY cơ. Tạm thời dùng cái trò thay file cũng tạm ổn nhưng muốn hỏi các sư phụ cách xử lý triệt để hơn cơ, ví dụ như chỉnh reg riêng cho volume bàn phím chẳng hạn, hihi.

Chỉnh sửa cuối:

dai_atomlife

Chỉnh reg làm gì không cẩn thận thì mệt đấy, không nên chơi cái reg nếu không rành về nó~X(
Của bạn đây.
Setting->Locale & text->Text input->Typing sound chọn Off là Ok
Chúc bạn vui\-/

Chính xác. Làm như vậy sẽ tắt âm của Bàn phím gọi điện (Keypad). Nhưng cái mình muốn xử lý là âm thanh của Bàn phím FullQWERTY cơ. Tạm thời dùng cái trò thay file cũng tạm ổn nhưng muốn hỏi các sư phụ cách xử lý triệt để hơn cơ, ví dụ như chỉnh reg riêng cho volume bàn phím chẳng hạn, hihi.

snipervn

Chỉnh reg làm gì không cẩn thận thì mệt đấy, không nên chơi cái reg nếu không rành về nó~X(
Của bạn đây.
Chúc bạn vui\-/

Off thì đúng là làm như bạn nói rồi. Chính xác hơn là: Setting --> Personal --> Input --> Touch input/Option --> Typing sound Off.
Nhưng đó là cách tắt hoàn toàn âm bàn phím. Ý mình muốn là giảm cho nhỏ đi thôi.
Con regedit thì cứ phải... liều thì mới học hỏi thêm được từ các cao thủ trên này chứ. Mình cũng đã Cab xong cái file âm bàn phím nhỏ nhỏ rồi, giờ có up lại ROM thì cài cab là xong, không thích thì lại gỡ đi thôi.

pandamiss

Off thì đúng là làm như bạn nói rồi. Chính xác hơn là: Setting --> Personal --> Input --> Touch input/Option --> Typing sound Off.
Nhưng đó là cách tắt hoàn toàn âm bàn phím. Ý mình muốn là giảm cho nhỏ đi thôi.
Con regedit thì cứ phải... liều thì mới học hỏi thêm được từ các cao thủ trên này chứ. Mình cũng đã Cab xong cái file âm bàn phím nhỏ nhỏ rồi, giờ có up lại ROM thì cài cab là xong, không thích thì lại gỡ đi thôi.

Đòi hỏi cao quá bạn à. Hiện tại chỉ có thể tắt và bật nó thôi

snipervn

Đòi hỏi cao quá bạn à. Hiện tại chỉ có thể tắt và bật nó thôi

:p thì cũng là mong mỏi hướng tới cái tốt hơn thôi mà:D

Mình đã up file cab lên bài #1 để bạn nào cũng có mưu đồ như mình thử xem, mình dùng rất OK, file âm thanh mình tách từ bàn phím Tiếng Việt VNKeyb 2.20 cho PPC - Thanks tác giả ntd.

nguoiduatin

Của bạn đây.
Chúc bạn vui\-/

Cám ơn bác nhiều lắm,em mò mãi mà chưa ra,gõ tin nhắn nó cứ giật giật ghét quá

kjsryan

Vậy có bác nào biết cách tắt âm bàn phím khi bấm số không?
Em chỉ cay duy nhất cái điểm đó của COn HD2
Mỗi lân bấm là nghe tút tú khó chịu vô cùng
Với lại anh nào biết cách cài đặt nhạc chuông cá nhân cho cuộc gọi không?
Em không làm được hjx