• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện tiếng Việt cho P990i

kienlua

Mình gửi tặng các bạn Resouce giao diện tiếng Việt của P1i mà mình đã test kỹ trên P990i. Cho đến thời điểm này thì nó hoạt động tương đối ổn định, có thể chấp nhận được. Gần như tất cả các file gây lỗi thì mình đã thay lại bằng file gốc của P990i nên các bạn cứ yên tâm sử dụng. Các bạn sử dụng chức năng copy đè vì mình chỉ chọn những file nào mà P1 và P990 cùng có cho nên một số file chỉ có trên P990i thì sẽ không có trong thư mục apps của resouce này. Trước khi copy resouce này thì các bạn cần phải cài gói giao diện American R6E28 tải tại trang web của SE. Sẽ còn một số lỗi mà mình chưa phát hiện để loại ra, các bạn hãy test cùng mình, giúp Bác Tài một tay để có thể sớm có một bộ giao diện TV hoàn chỉnh cho P990i.
Nguồn Resouce và 2 file Việt hóa hoàn chỉnh trong Activity Menu là của Bác Tài, em xin cám ơn Anh Tài rất nhiều.
Đây là mình trích dẫn bài của bạn Son_do. Minh thấy hay nen đưa lên đê chúng ta cùng sử dung nhé. bạn nào thấy hay thì thank cho minh một phát nhé!

kienlua

Đay là tập tin đính kèm. các bạn down về rồi đổi đuôi sang .rar, copy vào ổ C tương ứng là được

CongVoi

Super V.I.P
Đã test thành công trên P990i của mình xin chân thành gửi lời cảm ơn đến bạn đã cung cấp phần mềm này cho PDaviet =D>=D>

huynhminhhung

Đay là tập tin đính kèm. các bạn down về rồi đổi đuôi sang .rar, copy vào ổ C tương ứng là được
mình doz tiếng anh ,thấy chương trình này mừng quá, nhưng mình chưa hiểu đổi đuôi sang rar là sao hả bạn / giúp cho mình cụ thể hơn chút xíu được ko bạn thank bác

namthebells

bạn dùng chương trình WINRAR ấy down về xong rồi giải nén copy vào ổ C như kienlua hướng dẫn mình đang thử đây :D :D hi vọng thành công cao hehehe

Son_Do

Well-Known Member
Hy vọng là ngày mai các bạn sẽ có bản Tiếng Việt Beta, lúc đó sẽ tiện hơn khi cài đặt chứ cứ copy đè kiểu này thì mình cũng thấy oải.

huynhminhhung

mình đã copy vào ổ C thành công và khởi động lại máy rồi mà sao ko thấy tiếng việt đâu hết bạn ơi (trước đây mình có làm theo DONANHTAI được phần lịch tiếng việt rồi , giờ vẫn vậy) nhờ giúp đỡ

huynhminhhung

Đã test thành công trên P990i của mình xin chân thành gửi lời cảm ơn đến bạn đã cung cấp phần mềm này cho PDaviet =D>=D>
CONGVOI trả lời giúp mình sao mính copy như hướng dẫn được rồi và khởi động lại máy ,sao ko thấy tiéng viẹt đâu hết ? bạn lam cách nào được hướng dẫn lại mình cảm ơn

huynhminhhung

tôi đã cài được phần TV rồi, qua mấy giờ sử dụng tôi phát hiện ra lỗi âm lượng khi gọi , nghe nhạc...không điều chỉnh lớn nhỏ bằng bánh xe được, khi vào MORE để điều chỉnh âm lượng cũng ko được...nói chung là ổn chỉ có lỗi về điều chỉnh âm lượng. mong các pro khắc phục lỗi để phần tiếng việt cho p990i được ổn định hơn

kienlua

mình đã copy vào ổ C thành công và khởi động lại máy rồi mà sao ko thấy tiếng việt đâu hết bạn ơi (trước đây mình có làm theo DONANHTAI được phần lịch tiếng việt rồi , giờ vẫn vậy) nhờ giúp đỡ

Trước tiên bạn phải cài phần mềm tiếng Anh chắc là phần mềm này cho có đuôi r10 Languague American English. Bạn down từ trang của Sony Ericsson. sau khi cài vào mới copy. Sau khi copy xong, bạn mới vào control panel để đổi languague từ UK sang AE. Lúc đó máy của bạn sẽ hoàn toàn chuyển sang tiếng Việt

huynhminhhung

Trước tiên bạn phải cài phần mềm tiếng Anh chắc là phần mềm này cho có đuôi r10 Languague American English. Bạn down từ trang của Sony Ericsson. sau khi cài vào mới copy. Sau khi copy xong, bạn mới vào control panel để đổi languague từ UK sang AE. Lúc đó máy của bạn sẽ hoàn toàn chuyển sang tiếng Việt

mình cài được rồi ,nhận thấy có đến 80/0 tiếng việt thôi , camera ,các cuộc gọi .v.v.. chưa có TV. và bị lỗi khi đang gọi , chơi nhạc ... không tăng được âm lượng .

smiler

Well-Known Member
mình cài được rồi ,nhận thấy có đến 80/0 tiếng việt thôi , camera ,các cuộc gọi .v.v.. chưa có TV. và bị lỗi khi đang gọi , chơi nhạc ... không tăng được âm lượng .

Tất cả các lỗi trên đã và đang được bác Tài sửa chữa .
Dự kiến phát hành bản Beta2 vào ngày mai.
Đã là Beta thì không thể tránh được lỗi (thử nghiệm mà) . Đành chờ vậy bạn ơn.

huynhminhhung

Tất cả các lỗi trên đã và đang được bác Tài sửa chữa .
Dự kiến phát hành bản Beta2 vào ngày mai.
Đã là Beta thì không thể tránh được lỗi (thử nghiệm mà) . Đành chờ vậy bạn ơn.

cảm ơn bạn smiler mình làm được nhiều điều như hôm nay cũng nhờ bạn chỉ cho mình vào được ổ C . chúc bạn vui khoẻ nhen.