• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện tiếng Việt cho Window Smart...

dta2707

Các bác các chú các a e thân mến,

T đã dùng dòng window mobile và được biết có giao diện bằng tiếng Việt bằng cách cài fần mềm SpbMobileshell do 'Dinhphu' Việt hóa... Nhưng t ko thể tìm đc fần mềm nào tương tự cho Window Smart. Bác nào biết xin chỉ giáo t với...

Xin cám ơn trước!;;)

P/s: T dùng thì tiếng nào cũng oke, nhưng tôi muốn cài TV để cho bu tôi dùng.

nguyencuong1101

Em được biết bản 6.1 cho smartphone chưa có việt hóa
bản 5.0 đã có việt hóa của Tân á long thì phải, nhưng không hay, bác lên google tìm đi, chịu khó bay sang diễn đàn ngoài pdaviet của chúng ta.
Tốt nhất là dùng giao diện tiếng anh, cài ít phần mềm cho đỡ phức tạp thì bu anh dùng không khó khăn

PhamHien

Các bác các chú các a e thân mến,

T đã dùng dòng window mobile và được biết có giao diện bằng tiếng Việt bằng cách cài fần mềm SpbMobileshell do 'Dinhphu' Việt hóa... Nhưng t ko thể tìm đc fần mềm nào tương tự cho Window Smart. Bác nào biết xin chỉ giáo t với...

Xin cám ơn trước!;;)

P/s: T dùng thì tiếng nào cũng oke, nhưng tôi muốn cài TV để cho bu tôi dùng.

SPB Mobishell chỉ là một phần mềm được Việt Hóa chứ không phải là phần mềm hiển thị giao diện Tiếng Việt cho máy đâu bạn ạ.
Hiện nay, riêng PPC đã có nhiều bản ROM với giao diện TV hoặc cài gói giao diện TV để hiển thị, còn SmartPhone cũng mới có một gói giao diện TV thương mại gì đó đã giơi thiệu. Cần chú ý là PPC hay SP chỉ là 2 thể loại của những dòng ĐT dùng HDH Window mobile nhé bạn

dta2707

SPB Mobishell chỉ là một phần mềm được Việt Hóa chứ không phải là phần mềm hiển thị giao diện Tiếng Việt cho máy đâu bạn ạ.
Hiện nay, riêng PPC đã có nhiều bản ROM với giao diện TV hoặc cài gói giao diện TV để hiển thị, còn SmartPhone cũng mới có một gói giao diện TV thương mại gì đó đã giơi thiệu. Cần chú ý là PPC hay SP chỉ là 2 thể loại của những dòng ĐT dùng HDH Window mobile nhé bạn

Cám ơn b đã chỉ dẫn cho t, nhưng điều đó thì t biết rồi:), vấn đề là t cần chỉ cho fần mềm hoặc chỗ nào có thể Việt hóa đc con SP của t:-/, tiền nong ko quan trọng lắm.;)

namhien

Anh em cho mình hỏi hiện tai dòng SP đã có phiên bản việt hóa dao diện chưa,hoặc chỗ nào cài được,mình đang rất cần