• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện tiếng việt dành cho N70 và N72

Quangha2603

Nge lời anh treo cả máy kài 2 lần vẫn thế mà sao ko kài vào thẻ nhớ dc

Tải file này về (bỏ đuôi .7z đi) rồi chép đè theo đường dẫn c/sýtem/data khỏi phả bung làm gì.
Chú ý tý: có thể bạn đã chép đè thành công.Nhưng bạn nên vào menu=>option=>ẽit rồi hãy chép.
Sau khi chép đè bạn đóng ổ c lại (gạt qua trái trong xplỏe chứ ko thoát xploe).Xong vào lại theo đường dẫn trên,thấy đung lượng file application.Dat là trên 5kb thì ok thoát xplỏe và khởi động lại.Bình thường file này chỉ khoảng 1kb

kulboy9x

sao máy mình dùng xplore 1.40 vào ổ C mà k thấy thư mục system đâu là sao ??? mình dùng N70.

Bh thấy r. Nhưg mà muốn xoá đi giao diện đã install mà khôg tài nào tìm ra thư mục applications. Hxhx. Ai chỉ tớ vs.

Last edited by a moderator:

saodoingoi142

Moderator
sao máy mình dùng xplore 1.40 vào ổ C mà k thấy thư mục system đâu là sao ??? mình dùng N70.

Bh thấy r. Nhưg mà muốn xoá đi giao diện đã install mà khôg tài nào tìm ra thư mục applications. Hxhx. Ai chỉ tớ vs.

Chắc bạn chưa tìm kĩ rồi,hoặc bị lỗi hay treo máy rồi.Bây giờ bạn hãy cho Tắt nguồn_Khởi động lại máy rồi vào lại xem sao.Và muốn gỡ bỏ cái này thì bạn buộc phải vào theo đường dẫn này mới xóa được C:/System/Data/... .Sau khi xóa xong bạn cũng phải nhớ Tắt nguồn_Khởi động lại máy lần nữa nó mới trở về vị trí mặc định ban đầu.!!!;;)

xtruong89

Muốn hiện thư mục symtem thì bạn vào cài đặt của x_plore rồi đánh dấu vào ô " hiện tệp/ thư mục hệ thống" là xem dc thư mục symtem của C và E

Kenkute93

Sao kái gjao djện tv của em tự nhjên bị mất và trở về mặc định là sao vậy

Em đã dùng đủ mọi cáck để ghj chép lạj nhưng ko được hjc khj em chép xong thì nó chỉ hjện 4.92 kb thôi ko hjen thị trên 5kb như anh nóiimg]http://matcuoi.com/smilies/cuteonion44.gif/img]

Cảnh cáo bạn 1 lần nữa vì post sai Quy định (viết tắt từ ngữ,sai chính tả) không phù hợp trên Diễn đàn!!!

Last edited by a moderator:

phogioz8x

Fomat máy 3 lần để chạy file sis của bác TruBic đều thất bại,em copy file .dat như hướng dẫn của bác Thang 1 phát được luôn mừng rớt nước mắt hi hi

Kenkute93

mấy anh ơi cho em hỏi tí tại sao em làm đúng các bước như hướng dẫn ở trên mà sao không hiển thị tiếng việt ở trong ổ c file hiển thị trên 5kb rồi nhưng vẫn không có tv giúp em với

saodoingoi142

Moderator
mấy anh ơi cho em hỏi tí tại sao em làm đúng các bước như hướng dẫn ở trên mà sao không hiển thị tiếng việt ở trong ổ c file hiển thị trên 5kb rồi nhưng vẫn không có tv giúp em với

Nếu đúng như bạn đã làm theo hướng dẫn rồi thì bước cuối cùng là bạn hãy cho Tắt nguồn-Khởi động lại máy nhé!!!;;)

saodoingoi142

Moderator
Em đã tắt máy rùi nhưng vẫn không được anh ạ

Có thể bạn làm chưa đúng với hướng dẫn rồi!.Bạn hãy cố gắng đọc kĩ lại hướng dẫn và thử làm lại 1 lần nữa đi,hầu hết ai ai cũng làm được cả mà!!!;;)

Quangha2603

Em đã tắt máy rùi nhưng vẫn không được anh ạ

Chịu khó làm lại đi bạn,một số máy khi kiểm tra file này thì đung là file mới chép vào.Nhưng khởi động lại thì lại là file mặc định.