• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện Vista cho smartphone WM

nambaby11

Sau 1 thời gian sử dụng smartphone và niềm đam mê vẻ đẹp hệ điều hành Windows Vista. mình đã nghiên cứu các cách có thể để biến chiếc smartphone của mình thành vista dù chỉ là giao diện. 8-| Đến hiện tại mình vẫn chưa tìm ra được giải pháp nào tối ưu cả.
Bên PPC có phần mềm Wisbar Advance thực hiện rất tốt việc này. rất tiếc là phần mềm này lại ko hoạt động trên smartphone.
Smartphone thì nổi lên là phần mềm JGUI Vista Interface và phần mềm SmartToolkit.
- JVIterface thì theo mình giao diện thì ko tồi nhưng mức độ tiện lợi thì ko tốt.
- SmartTK phiên bản RC09 Core01 thì khả quan hơn, giao diện đẹp, chức năng tốt nhưng thỉnh thoảng dùng bị treo máy. Hị vọng Core2 ra đời sẽ cải thiện nhiều hơn.
Mình cũng đã tham khảo 1 số homescreen hay như của kristoff, ekopaper.... nhưng chưa có cái nào thật tối ưu khi phần lớn fair đèo thêm phần mềm quản lí homescreen Facade và các plugins.
Bạn nào cũng đang nghiên cứu vấn đề này thì giúp mình với. Hiện tại mình mới làm được:

Homescreen: Samsung Simple(edit lại) + Smartoolkit RC09+ skin

Windowsmedia: skin WMP 11 mình thêm ratings vào so với bản gốc

Giao diện khác

http://img.photobucket.com/albums/v322/babyhandsome89/Captured-7.jpg[/IMG

[COLOR="Red"]FIX LINK DOWNLOAD[/COLOR] ( Mình làm trên máy Samsung I601, WM5, 320x240 )
----------------------
Link download
[url]http://www.mediafire.com/?mjmujnnzyzh[/url]
or
[url]http://rapidshare.com/files/203157773/Vista_for_smatphone.rar[/url]

-------------------------

Tip nhỏ khi SmartToolkit (SMTK) làm máy bị đơ
1. Bạn dùng Resco Explorer tạo 1 shỏrtcut của cái SMTK ra thẻ nhớ
2. Khi bị đơ thi vào phần thẻ nhớ đó và chạy shortcut SMTK đó, thanh Start sẽ hiện lên, bạn Exit SMTK di ssau đó bật laị. Mấy sẽ chạy bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

nambaby11

mình đã xài thử rồi bạn à nhưng phần mềm này theo mình thì ko hay va đẹp. bằng SmartToolkit. ^__^Bạn nào thích file nguồn theme thì bảo mình nhé. mình up lên.

hoanvu

SmartToolkit ALPHA 4 Cũng rất đẹp và có thể thay đi màu sắc cho phù hợp với home creen bạn đang dùng,mình đang xài PM này cho smartphone của mình và cãm thấy rất thích

bananas

SmartToolkit ALPHA 4 Cũng rất đẹp và có thể thay đi màu sắc cho phù hợp với home creen bạn đang dùng,mình đang xài PM này cho smartphone của mình và cãm thấy rất thích

Bạn có thể gửi cho mình software này được không, địa chỉ mail: nvviet@gmai.com. Cảm ơn nhiều.

hoanvu

đề nghị bạn đính kèm file để anh em đỡ nghiền nhé.
Này thì cắt cơn nghiền cho các pro hén,có mấy folder trong đó nhưng tìm cái nào có file SmartToolkit-SP.CAB thì cài vào máy là ok,cài xong các bạn khởi động SmartToolkit, vào Start>phím phải(gần nút center) rồi chọn control Panel>general Phần option các bạn chọn :run on windows Startup,ứng dụng sẽ tự khởi động mỗi khi máy khởi động
Các chức năng của SmartToolkit cũng khá hay như gadget,auto keylock có tùy chọn thời gian tự khóa phím....và còn nhiều điều thú vị khác đang chờ các vọc sĩ khám phá hi hi
Sory chủ topic,vì anh em yêu cầu nên post SmartToolkit ở đây cho anh em dùng thử,mong bạn bỏ qua cho

Chỉnh sửa cuối:

nambaby11

hoanvu nói kì quá. Sao bạn lại fải sory j chứ.^__^. Bộ source cho cả nhà đây. Ghi chú đầy đủ cả nhé. Mình xin lưu ý cá bạn là
+ để máy nguyên bản thì chạy nuột
+ cài smart toolkit máy chạy rất hay đơ, fải tăt máy, khởi động lại hoặc rút pin ra mới được. Lúc đầu xài rất bực mình. Sau thành quen.
1 bên là cái đẹp, 1 bên là sự ổn định. Lựa chọn là ở bạn. ^__^. Nếu bạn nào ko sợ thì load thôi: http://rapidshare.com/files/203157773/Vista_for_smatphone.rar

Chỉnh sửa cuối:

lee_boong

cam ơn các bạn da chia sẻ. mình mới dùng sang loại máy hẹ điều hành lên gà quá

ppc_xda_mobile

hoanvu nói kì quá. Sao bạn lại fải sory j chứ.^__^. Bộ source cho cả nhà đây. Ghi chú đầy đủ cả nhé. Mình xin lưu ý cá bạn là
+ để máy nguyên bản thì chạy nuột
+ cài smart toolkit máy chạy rất hay đơ, fải tăt máy, khởi động lại hoặc rút pin ra mới được. Lúc đầu xài rất bực mình. Sau thành quen.
1 bên là cái đẹp, 1 bên là sự ổn định. Lựa chọn là ở bạn. ^__^. Nếu bạn nào ko sợ thì load thôi: http://rapidshare.com/files/203157773/Vista_for_smatphone.rar

Link die hay sao ý bạn ạ :-/

no1cvn

quá tuyệt vời, i325 của mình chỉ bị đơ lúc cài xong thôi, dùng cả ngày hôm nay chưa thấy vấn đề gì, thanks

có vấn đề rồi, không thể paste đè file "cprogback_land.png" trong IMG vào windows được, nó báo là không thể ghi đè file này trên ROM được, trong khi những file kia thi ghi đè vô tư.
help.........help..........help

Chỉnh sửa cuối:

vanlove9a

Bạn xài bản RC 08 ấy đừng xài 09,máy sẽ hay đơ.mình xài B7320 trc dùng Smarttoolkit RC 09 bị vậy giờ chuyển qua 08 thì k có vấn đề gì cả