• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giới thiệu bản rom WM6.5 tốt nhất cho ARTEMIS

thanhcong_to

mình up qua nhiều rồi, thấy bản này chạy mượt nhất, ram trống rất nhiều:
~30 Mb nếu không dùng Manila 2D, SPB mobile shell hay titanium.
> 25 Mb nếu dùng SPB Mobile shell
~24 nếu dùng M2D.
với các dòng 64 Mb ram như vậy là quá ok rồi! với artemis chỉ cần nâng xung CPU lên 240 đảm bảo chạy như atom luôn!

bản này mượt, tích hợp nhiều thứ. thông tin từ trang gốc,các bạn vào down lun nha:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=646489

• rom wwe 6.5.5
• Google Maps (Latest)
• HTC audio manager
• HTC album
• Youtube player
• M2D fixes
• Office 2010
• New Outlook Email (with email overview)
• New and better icons from build 23545
• WM5torage
• Start Menu – 4 Grid
• Oxios Memory – For memory hibernation
• STILL >30Mb of free RAM at first boot.
....vv

link youtube mình quay bản rom này trên máy mình:

GUI test
http://www.youtube.com/watch?v=f03OuCkmloI

APP test:

http://www.youtube.com/watch?v=pDys51DKMWA

vài cái ảnh:

Chỉnh sửa cuối:

chilinhchi

Ban lam on cho hoi lam the nao de up duoc ban 1.02 nay vay? toi down ve ma khong the nao up len duoc. giai nen xong chi co mot file xxxx.nbh thoi.
lam on chi gium to voi . thanks

Ban lam on cho hoi lam the nao de up duoc ban 1.02 nay vay? toi down ve ma khong the nao up len duoc. giai nen xong chi co mot file xxxx.nbh thoi.
Đầu tiên bạn kiểm tra xem máy của bạn đã được USPL chưa, nếu đã USPL rồi (chỉ số SPL là 1.11.0000) thì bạn mới úp được bản rom này nhé. Thấy bạn thắc mắc như vậy chứng tỏ bạn chưa úp rom bao giờ, để úp rom bạn copy file .nbh vào tools úp rom (tải dưới file đính kèm). Úp rom gồm có 3 cách:

- C1: Bạn cắm cable kết nối máy với PC qua ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) hoàn chỉnh chạy ROMUpdateUltility.exe, tích vào ô I understand..., Next, tích tiếp vô ô I completed..., Next, Update, Next, chờ đến 100% thì nhấn Finish, rút cable rồi thưởng thức.

- C2: Bạn đưa máy về Bootloader (nhấn đồng thời phím Power + Recorder sau đó chọt Reset trong khi vẫn giữ 2 phím kia đến khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả tay) rồi cắm cable kết nối với PC, khi nào trên màn hình Bootloader hiện chữ USB thì bạn chạy file ROMUpdateUltility.exe rồi làm như trên.

- C3: Úp qua thẻ nhớ, bạn format thẻ nhớ với định dạng FAT32, đổi tên file rom xxx.nbh thành ARTEIMG.nbh rồi copy vô thẻ, cho thẻ nhớ vào máy rồi đưa máy về chế độ Bootloader rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình PPC.

Chúc bạn thành công !

P/S: Lần sau bạn nhớ post bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn !

Cho mình hỏi màn hình today không giống win 6.5, vẫn như 6.0.mình phải cài gì thêm?
cảm ơn
Bạn vào Start/Settings/Today, ở tab Items bạn xem có chương trình nào như Manila hay Windows Default (Titanium) thì bạn tích vô đó là được, nếu không có thì bạn có thể cài các PM màn hình Today khác như Pocket Digital Clock, SPB MobileShell,... chẳng hạn...

Vitconancam

ngón này chạy đc trên htc p3000 chứ hả anh hai?
mà tiện anh chỉ em cách up, và các soft cần thiết luôn đi
thanhk bác nhiều!!!!!!!em là newbie mà

chicky129

minh chay file ROMUpdateUtility.exe roi may chay 100% sau minh thay win van nhu vay ko thay khac gi ca

ban nao giup minh voi