• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ Giới Thiệu] Đã Có Mango Beta Cho Windows Phone.

blackdoor

Manager
Mình đã up lên Mango bằng Provision, bước 1 lên 7403, bước 2 lên 7712. Nay muốn trở lại Nodo thì phải làm sao? Các bạn giúp mình với! Thanks.
Nếu dùng Provision thì bản backup thường được lưu tại C:\Users\YOUR USER NAME\AppData\Local\Microsoft\Windows Phone Update
Bác mở Zune, sync với WP7 rồi vào Setting -> Update xem có tùy chọn để restore không nhé.

hunganhlove

Update bi lỗi help

Ai giúp mình tại sao mình up 2 lần rồi mà vẫn bị lỗi này, mỗi lần down về lâu muốn chết chờ cả mấy tiếng

edmundo2203

Bạn thử xem ổ C dung lượng có đủ không ( khoảng 8gb), kết nối Internet có ổn định xem sao nhé.

tdlongb

Các bác cho hỏi máy tôi sao không cài được PM trên MKPL nhỉ, mấy ngày hôm nay cài connection setup để up Mango nhưng MKPL toàn báo " Can't get information at the moment Check again in a little while "
Mà bỏ qua bước cài connection set up thi có lên được MG không ?

blackdoor

Manager
Các bác cho hỏi máy tôi sao không cài được PM trên MKPL nhỉ, mấy ngày hôm nay cài connection setup để up Mango nhưng MKPL toàn báo " Can't get information at the moment Check again in a little while "
Mà bỏ qua bước cài connection set up thi có lên được MG không ?
Bỏ qua bước ấy vẫn lên được Mango nhưng có thể sẽ mất Jailbreak.

tdlongb

Bỏ qua bước ấy vẫn lên được Mango nhưng có thể sẽ mất Jailbreak.

Thanks bác, hôm qua tôi làm được rồi, restore về 7390 sau đó up 7392 - 7400 rồi lên luôn 7712 co điều mất gần 4 tiếng

ab9742

Cám ơn anhthai rất nhìu.Bài viết rất dễ hiểu và mình đã up thành công bản 7712 bằng cách 1 mà ko gặp 1 trở ngại nào :D

gha05843

Em chọn cách thứ 2 :(.
Đang ở Step 7/9 - Update your phone.
Hic lâu quá, đã được 4 tiếng đồng hồ rồi. Hi vọng là ngon, nếu ko chắc chẳng còn tâm trí đâu ăn Xoài nữa :(

boyybprovip95

co aj cài dat bi loi nay k?
UpdateWP version 4.7.1404
Error: The installed version of the tool (4.7.1404) needs to be updated to match the Zune version (4.8.2345). Please install the tool version 4.8.2345.
ai co the giup minh voi, minh dag dug htc hd7, O2. thank truoc nha

blackdoor

Manager
co aj cài dat bi loi nay k?
UpdateWP version 4.7.1404
Error: The installed version of the tool (4.7.1404) needs to be updated to match the Zune version (4.8.2345). Please install the tool version 4.8.2345.
ai co the giup minh voi, minh dag dug htc hd7, O2. thank truoc nha
Gỡ bỏ Zune 4.8 để quay về Zune 4.7 sẽ hết lỗi ấy.

d617470

tình hình là mới mua 1 con htc hd7 về. chả bk làm tnào vs em này, search thấy khó hiểu quá... k dễ như bọn nokia
máy em từ bản 7.0.7.7007.8 thì update ntn ạ?(em chưa jb)

Gỡ bỏ Zune 4.8 để quay về Zune 4.7 sẽ hết lỗi ấy.

xin cái link. tìm mãi hicx thây zune 4.8 >"<

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
tình hình là mới mua 1 con htc hd7 về. chả bk làm tnào vs em này, search thấy khó hiểu quá... k dễ như bọn nokia
máy em từ bản 7.0.7.7007.8 thì update ntn ạ?(em chưa jb)

xin cái link. tìm mãi hicx thây zune 4.8 >"<
JB xong rồi hãy update, cách JB xem ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ailbreak-Tool-(Chống-khóa-máy-thông-qua-ZUNE)
Zune 4.7 tải ở đây: http://www.microsoft.com/download/en/details.aspx?id=23771

minatour

Trên mành hình About có dòng OS version 7661.WP7_5_Trail, chữ Trail ở đây nghĩ là sao vậy mấy anh? bảng này không chính thức hả mấy anh?