• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp cách chuyển đổi ngôn ngữ o cần up rom

Tuan1412

Em tìm mãi mà o thấy box thảo luận sử dụng của dòng này nên o biết post vào đâu,đành post vào đây,nếu o đúng nhờ các mod di chuyển hộ em nhé.
Em có 1 chú orbit đang chạy rom 2005 tiếng trung.Máy em o hiểu sao o sync dc với pc(chắc là do phần cứng).em muốn chuyển ngôn ngữ từ tiếng hoa sang tiếng anh,nhưng o up rom nhé vì chưa thấy ai hướng dẫn up rom bằng thẻ nhớ của dòng này.
thank

PhamQuang

Manager
Em tìm mãi mà o thấy box thảo luận sử dụng của dòng này nên o biết post vào đâu,đành post vào đây,nếu o đúng nhờ các mod di chuyển hộ em nhé.
Em có 1 chú orbit đang chạy rom 2005 tiếng trung.Máy em o hiểu sao o sync dc với pc(chắc là do phần cứng).em muốn chuyển ngôn ngữ từ tiếng hoa sang tiếng anh,nhưng o up rom nhé vì chưa thấy ai hướng dẫn up rom bằng thẻ nhớ của dòng này.
thank

Dòng này là dòng nào vậy?
Mở 1 thread mà không nói rõ thì ai biết mà trả lời đây !!!
Không muốn Up ROM mà chuyển ngôn ngữ chỉ có thể dùng phần mềm giao diện ngôn ngữ mà thôi, ví dụ như MF VietLip đó, chuyển EN-VIE,
ngoài ra không có cách nào khác.

Tuan1412

Dòng này là dòng nào vậy?
Mở 1 thread mà không nói rõ thì ai biết mà trả lời đây !!!
Không muốn Up ROM mà chuyển ngôn ngữ chỉ có thể dùng phần mềm giao diện ngôn ngữ mà thôi, ví dụ như MF VietLip đó, chuyển EN-VIE,
ngoài ra không có cách nào khác.
Chú Quang ơi cháu nói là orbit thì là dòng artemit rồi mà chú.Cháu muốn chuyển từ ngôn ngữ tiếng hoa sang tiếng anh.Máy o sync dc với pc nên o thể up rom dc.trước cháu đọc dc bài thay đổi bộ Mui của máy có thể chuyển dc ngôn ngữ mà.

t_mobile2006

Chú Quang ơi cháu nói là orbit thì là dòng artemit rồi mà chú.Cháu muốn chuyển từ ngôn ngữ tiếng hoa sang tiếng anh.Máy o sync dc với pc nên o thể up rom dc.trước cháu đọc dc bài thay đổi bộ Mui của máy có thể chuyển dc ngôn ngữ mà.

Theo chú nghĩ là cháu nên thay phần cứng Tuấn ah!chú đã xem qua máy hàng tàu của cháu rùi!còn trên các forums chú chưa thấy thay đổi ngôn ngữ tiếng Trung mà k up rom.Cháu thử vào trang chủ O2 của china xem, có cách đấy!chúc cháu thành công!=))=))=))=))=))=))

Tom_codon

Super V.I.P
Việc gì cũng có cách cả.Chỉ có điều cách dễ cách khó không biết có làm nổi không.
Việc chuyển đổi ngôn ngữ Rom ko cần up rom gồm các bước sau :

1.Tập hợp các file mui tiếng anh ( Toàn bộ file và modules "nếu modules phải chuyển định dạng sang files" *.0409.mui )

2. Chuyển Reg :
a.-syslang trong Default.hv and user.hv từ 4xx(tiếng trung) sang 409 tiếng anh
b.Toàn bộ các reg qui định hiển thị trong Setting (ví dụ : Backlight.exe tiếng trung xxxx ---> Backlight Eng)

3. Tập hợp reg và files mui anh đóng 1 file cab và cài đặt vào máy.
Chúc vui..!

PhamQuang

Manager
Việc gì cũng có cách cả.Chỉ có điều cách dễ cách khó không biết có làm nổi không.
Việc chuyển đổi ngôn ngữ Rom ko cần up rom gồm các bước sau :

1.Tập hợp các file mui tiếng anh ( Toàn bộ file và modules "nếu modules phải chuyển định dạng sang files" *.0409.mui )

2. Chuyển Reg :
b.Toàn bộ các reg qui định hiển thị trong Setting (ví dụ : Backlight.exe tiếng trung xxxx ---> Backlight Eng)

3. Tập hợp reg và files mui anh đóng 1 file cab và cài đặt vào máy.
Chúc vui..!

Lý thuyết là vậy, tuy nhiên không phải lúc nào việc thay thế các MUI cũng thuận buồm xuôi gió. Các file ở chế độ Read-Only và đang hỗ trợ các trình chạy thì việc cài đè sẽ gặp khó khăn.
Giải pháp là nên cài CAB từ Safe-Mode có thể được.
Hơn nữa để thay đổi default.hv và user.hv và hệ thống các file MUI thì khác gì Cook lại ROM. Tóm lại, biện pháp này ít khả thi.
Phương án Up ROM chuyển ngôn ngữ luôn là khả thi nhất.

Tuan1412

Vì chưa bao giờ cook rom cả nên có 1 số điều mình chưa hiểu:

Làm thế nào để tập hợp các file mui tiếng anh

2. Chuyển Reg :

Muốn làm dc việc này phải dump dc bản rom đang dùng ra phải o?
Có lẽ chú Quang nói đúng việc làm này có vẻ như rất phức tạp và khó khăn nhỉ:((

Cloudyfa

Banned
Vì chưa bao giờ cook rom cả nên có 1 số điều mình chưa hiểu:

Làm thế nào để tập hợp các file mui tiếng anh

2. Chuyển Reg :

Muốn làm dc việc này phải dump dc bản rom đang dùng ra phải o?
Có lẽ chú Quang nói đúng việc làm này có vẻ như rất phức tạp và khó khăn nhỉ:((
1. Tập hợp các file mui Eng bằng cách dump ROM WWE, hoặc có thể nhờ ai đang xài ROM WWE thì lấy toàn bộ mui giùm vậy ;)
2. Ko nhất thiết phải dump ROM mới làm được bước này, có 2 cách như sau:
a. Copy user.hv và default.hv từ folder Windows của PPC (nhớ chú ý vì đa phần được hidden) rồi dùng tool convert từ hv ra rgu.
b. Dùng 1 soft RegEdit export toàn bộ reg hệ thống.
Sau khi có được reg (bằng 1 trong 2 cách trên) thì tìm những khóa liên quan đến việc chuyển ngữ lưu riêng.

Tuan1412

Em đang dùng bản rom 1.27.0.0,tiếng trung.Bác nào có bản tiếng anh cho em xin nhé
Thank

Tuan1412

Em đang dùng bản rom 1.27.0.0,tiếng trung.Bác nào có bản tiếng anh cho em xin nhé
Thank

Tìm bản Rom này chắc là o có rồi,vậy ai có bộ Mui wwe 2005 của orbit thì up lên cho mình xin nhé
Thank