• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp đỡ mình với chiếc laptop Asus

dung38a01

Mình đang xài chiếc laptop asus K53sv...hđh windows 8 pro mong muốn song song với mac os... nay mình cần giúp đỡ..cài mac os..mình có download nhiều phiên bản mac os như Iatkos...hackintosh...kalyware...nhưng đều ko thành...mình nghĩ do file cài đặt của mình chép không đúng...nhưng mình ko có máy mác để tạo file qua usb...qua dvd thì máy mình ko hỗ trợ burn dvd 9...hix...ko bít làm thế nào nữa..có bác nào gần Gò Vấp..Giúp em cài đặt thằng này với....E sẽ cám ơn và hậu ta...^^...

cấu hình máy e nek..
HDD 500g
intel core i5-2410m...CPU 2.3(4cpus)
Ram 4G...
card màn hình geforce 2g...GT540 M..

congtutrensan_9x

Bạn chia ổ cứng ra làm 3 phân vùng. 1 cài win 8 40gb~. 1 phân vùng khác cài mac os 40gb~. Phân vùng còn lại để chứa dữ liệu chung.
tiến hành cài win 8 xong đến mac os. Sau khi cài mac os. Máy vẫn chỉ nhận win 8. Vào win 8 cài easy bcd rồi mout boot cho mac os là ok. Cách dùng easy bcd google là có luôn

dung38a01

HI...thank ban nhìu...nhưng mà cái bản này mình cũng đã thử rùi...kết quả vẫn là ko cài được ..hazzzzz...

dung38a01

CÁC Bác xem cấu hình của máy em có thể chạy được phiên bản nào..là ok ak...giúp e với nhé.................T_T