• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp em về con HTC EVO3D HBOOT 2.05.000

ladykillahbg

Tình hình là em có 1 con HTC EVO 3D lấy từ bên đài loan về lúc vs đầu xài ok, sau đó em nghịch ngợm vào khôi phục lại hệ thống xong ngỏm lun, đt ko nhận sim nữa hic . sau đó em mày mò Unlock Bootloader bằng htcdev.com và đã thành công em cài Recovery để up rom cook mới , trong phần bootloader đã có chữ unlocker và Recovery nhưng khi em ấn vào Recovery thì bị treo ở logo HTC
Vậy các pro cho em hỏi máy em liệu có thuốc ko ạ

Tình hình là em có 1 con HTC EVO 3D lấy từ bên đài loan về lúc vs đầu xài ok, sau đó em nghịch ngợm vào khôi phục lại hệ thống xong ngỏm lun, đt ko nhận sim nữa hic . sau đó em mày mò Unlock Bootloader bằng htcdev.com và đã thành công em cài Recovery để up rom cook mới , trong phần bootloader đã có chữ unlocker và Recovery nhưng khi em ấn vào Recovery thì bị treo ở logo HTC
Vậy các pro cho em hỏi máy em liệu có thuốc ko ạ
Bạn cài Recovery bị lỗi rồi. Bạn thử với 4EXT Recovery Touch xem sao.

ladykillahbg

em làm đúng như trên mà cài thành công nhung cứ vào recovy là bị treo logo htc

Taki7610

Unlock_GSM
em làm đúng như trên mà cài thành công nhung cứ vào recovy là bị treo logo htc

Lấy bản này về rồi chuyển qua fastboot flash theo cú pháp sau coi ok không bạn :

fastboot erase recovery
fastboot erase cache
fastboot flash recovery recovery_cwm6_shooteru.img

Taki7610

Unlock_GSM
@ladykillahbg : Kiếm trong forum coi phần hướng dẫn cơ bản về lệnh fastboot đi bạn.