• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp mình fix lỗi slide to unclock không được!

ngochuan1710

mình mới xài iphone lần đầu,tập tành xài thử iphone 2G 8G nhưng em nó bị 1 lỗi slide to unclock không được,cứ phải bấm tắt mở 2 lần mới dùng được,khổ nhất là có cuộc gọi tới thì không cách nào trả lời được,phải đợi 1 lát màn hình tắt bật lên mới trả lời được.a e nào giúp mình với.cám ơn

lecuongpht

đúng rồi minh cũng bị như vậy. Đang định lập topic để hỏi về cái này bạn lập rồi mình vào đây luôn vậy.Kô biết có ai bị lỗi như này kô? Thỉnh thoảng mở mấy cái mới unlock đc, còn khi có cuộc gội đến thì có khi đến lúc người ta kô chờ lâu quá tắt máy mình mới unlock đc.Chán vãi, mấy lần bị sếp mắng là gọi thì kô chịu nghe máy :((. Có bro nào giúp mình với

lecuongpht

từ tối qua đến sáng nay thấy có hơn 20 người vào xem rồi mà hình như kô ai biết đc cái lỗi này nhỉ? Chả lẽ kô ai biết fix cái lỗi này sao?Ai biết chỉ dùm bồ với

daiphi11vn

chào 2 bạn.lúc trước mình nâng FW dùm 1 thằng bạn có iphone 2g 8g.Nó phải bị vậy không.slide to unclock lúc mở được lúc không (tức là kéo 2>>3 lần mới wa).di chuyển màn hình wa lại lúc được lúc không.nhưng vẫn sử dụng bình thường.....
Mình cũng tưởng bị lỗi FW nên đã up FW khác .Nhưng thật chất không phải vậy ..mình úp rất nhiều FW khác nhau (huhu hết 1 ngay đi làm)..cũng vậy..
Nếu để ý kỹ bạn xẽ phát hiện là do hư màng hình cãm ứng hoặc liên quan đến cảm ứng (dụ hư này phần nhiều là do làm rớt...ít là do lỗi sản xuất)..để ý kỹ là sao là vậy nè ...Bạn vào màng hình chính nhấn giữ icon bất kỳ cho đến khi rung....nấm kéo icon đó cho chạy từng chỗ màng hình (đừng thả ra nhé)...đến chỗ nào mà nó bị rớt icon xuống tức chỗ dó bị liệt....
ĐÂY LÀ KINH NGHIỆM CỦA MÌNH...BẠN NÀO THẤY SAI GÌ THÌ Ý KIẾN NHÉ....
Vậy cách giải quyết như sau....nếu 2g,,3g bạn cứ thay đổi FW khác xem sao...còn 3gS thì nhớ lưu Shsh nhé.....Và cuối cùng thay FW rồi mà vẫn thế thì cầm tiền ra tiệm uy tính nhờ sửa phần cảm ứng nhé......Giá cho cảm ứng khoản 1tr5
chúc vui..............................

lecuongpht

Đầu tiên thnk bạn vì đã quan tâm đến điều này( một đống vào đọc mà chả thấy cho 1 ý kiến, nản).
Mình đã làm theo cách của bạn, nhưng kô có hiện tượng j về cảm ứng như bạn nói.Máy mình 3Gs iOS4.0 OTB mau bên Nhật Cường đầu tuần, mở ra chỉ vài lần đã thấy hiện tượng này, trước đây dùng 3G 3.1.2 thỉnh thoảng cũng vậy.Lúc đầu cũng nghĩ là phần cảm ứng có vãn đề, nhưng đã test rất nhiều cách vẫn kô có j, chỉ bị khi nhận cuộc gọi nên kô thể là do cảm ứng màn hình. Mình thì kô cai app nao liên quan đến cuộc gọi.Nên vẫn thắc mắc về cái này.

AquaSta

Moderator
Trước đây mình cũng có bị thế, mình dùng 3Gs ^^ Bị là chỉ có cách Home + Power cho tắt nguồn rồi bật lại. Cài phần mềm liên quan đến shake to lock, shake to answer phone là hay bị thế (mình nghĩ vậy) thường thì là mCoolphone và iShakeLock

kidhack

Đó là bệnh chung của iphone ,mình sài iphone 4 lâu lâu nó cũng bị thế vuốt qua trả lới cuộc gọi không được ,chứ không riêng gì 2G 3G 3Gs .
Bạn có thể dùng chương trình hỗ trợ như bạn nohssil nói

kenendy

Trước đây mình cũng có bị thế, mình dùng 3Gs ^^ Bị là chỉ có cách Home + Power cho tắt nguồn rồi bật lại. Cài phần mềm liên quan đến shake to lock, shake to answer phone là hay bị thế (mình nghĩ vậy) thường thì là mCoolphone và iShakeLock
vậy xóa mấy cái phần mềm đó có fix đc lỗi k???

rot80

bạn cai androidlock vô thử coi .. vẽ để mở khóa hoặc tap thôi khỏi kéo.
cải thêm callcontroller nữa , cái nảy lắc để nhận cuộc gọi.
mỉnh xài 3gs ko bị lổi nhung cũng xải 2 ssoft này. ip pro hơn:D:D

miror1102

máy mình 2G-8G cũng bị thế, mình mua cũ về đã bị rồi. máy đã thay miếng kiếng trên màn hình. 10 cuộc chỉ nhận 2 đến 3 cuộc thôi
mình up FW nhiều rồi ko hết. đủ mọi cách. giờ chỉ còn cách thay cảm ứng là cách cuối cùng.
có ai có cách gì hay ko? giúp đỡ

tume169

trước mình cũng bị vậy. Nhưng từ lúc gỡ mquichdo ra và up lên os4 thì không thấy bị nữa. Cái đó có thể là do xung đột phần mềm thôi. Bạn đừng để app nào chạy ngầm như quichdo nữa

rot80

máy mình 2G-8G cũng bị thế, mình mua cũ về đã bị rồi. máy đã thay miếng kiếng trên màn hình. 10 cuộc chỉ nhận 2 đến 3 cuộc thôi
mình up FW nhiều rồi ko hết. đủ mọi cách. giờ chỉ còn cách thay cảm ứng là cách cuối cùng.
có ai có cách gì hay ko? giúp đỡ

cài 2 phần mềm này vô xài thử koi: callcontroller >>> cái này lắc để nhận cuôcc gọi .. androidlock >>> chỉnh tap mở khóa thôi khỏi kéo hay vẽ
xài thử đi ,đc thì thank tui cái