• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp về thư mục C:\sys\bin

kemvuondau

Máy mình là nokia 5233 trong 1 lần flash fw thì mình phát hiện là ổ C: bị mất thư mục Bin trong \sys\,mình đã mở xem những file hệ thống cũng ko thấy :((,nhưng trong ổ Z: thì có nhưng ổ đó ko cho chép file vào,bây giờ mình flash lại bản nào cũng bị mất,mong các bạn giúp đỡ...

Chỉnh sửa cuối:

Radium

Moderator
Máy mình là nokia 5233 trong 1 lần flash fw thì mình phát hiện là ổ C: bị mất thư mục Bin trong \sys\,mình đã mở xem những file hệ thống cũng ko thấy :((,nhưng trong ổ Z: thì có nhưng ổ đó ko cho chép file vào,bây giờ mình flash lại bản nào cũng bị mất,mong các bạn giúp đỡ...

k có thì tạo bạn. lo gì :D

Dragon459

Manager
Dùng x-plore kiểm tra lại xem. Đây là thư mục hệ thống. K thể k có trong bất cứ FW nào. Rất có thể là nó chỉ bị ẩn đi mà thôi.
k có thì tạo bạn. lo gì :D

Thư mục hệ thống thì đâu phải muốn tạo là tạo được

Hoden

Super V.I.P
hack phone thì khỏi cần phải tạo, nó sẽ có sẵn thôi bạn à

iamstven

mình không nhầm thì cài pm gì đó vào ổ c mới thấy nó.belle topbar chẳng hạn

alaviss

Chuyện bình thường mà bác. C:\sys\bin thì chỉ xuất hiện khi có pm hoặc file hệ thống (ở UDA). Còn không có thì cũng chả sao

kemvuondau

Sáng nay mình vừa up FW gốc của máy,và dùng x-plore xem file hệ thống thì chỉ thấy thư mục Bin do x-plore tạo thôi còn của hệ thống thì ko có(chứng tỏ là tm Bin không tồn tại trên ổ C:) nó chỉ có xuất hiện ở ổ Z: thôi:(( ,và còn một số bạn nói ko có cũng dc vậy Vd: nếu muốn sửa cột sóng,hay hiệu ứng đt thì làm sao...:((

congtutrensan_9x

Sys/bin Thư mục ý bình thường được trong lệnh script, hoặc được tạo khi ta cài thêm 1 phần mềm. Đây không phải là lỗi. Nếu không có mình có thể tự tạo bật open4all lên dùng x-plore để tạo hoặc cài 1 phần mềm trên ổ C xong xóa nó đi :)~

kemvuondau

Thank...

Thank các bạn đã comment cho ý kiến mấy ngày wa,mình đã hiểu vấn đề ở đây là gì rồi...