• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[GL] Etrnal Legacy HD cho sym^3

bomk

[GL] Eternal Legacy HD cho sym^3

Game khủng trên IOs đã xuất hiện trên Nokia N8 và các máy dùng sym^3
Eternal Legacy HD v 1.00

Là tựa game nhập vai mang phong cách châu Á, Eternal Legacy có quá nhiều nét tương đồng với dòng game nhập vai huyền thoại Final Fantasy trên nền console: từ các tuyến nhân vật đa dạng, phong cách thiết kế nhân vật cho đến gameplay theo thời gian thực hay ngoại cảnh mang đậm chất thần tiên….; đặc biệt là đối với một nhà làm game có biệt tài xào nấu các thương hiệu nổi tiếng như Gameloft thì nhận định trên hoàn toàn hợp lý.
Ngay khi chạm tay vào Eternal Legacy, điều đầu tiên ta cảm nhận được là một sắc thái đậm chất RPG ngay từ đoạn phim cắt cảnh mào đầu. Giống như cái cách mà Final Fantasy dẫn dắt người chơi, dường như ngay lập tức bạn - trong vai nhân vật chính sẽ tham gia vào một trận chiến như một phần tất yếu với các hướng dẫn căn bản về điều khiển và gameplay.

Eternal Legacy đưa ta nhập vai ngay vào chàng trai trẻ Astrian cùng đồng đội Taric đang thâm nhập vào một tòa nhà với đủ loại lính canh. Khung cảnh này làm ta ít nhiều liên tưởng tới cảnh Cloud xâm nhập vào Midgar và đối đầu với lực lượng cảnh vệ tại đây.

Nếu bạn là một fan ruột của dòng game RPG thì hệ thống chiến đấu trong game rất dễ để làm quen. Eternal Legacy giữ thanh active bar quen thuộc trong Battle System và người chơi khi đến lượt sẽ được quyền chọn lệnh Attach trực tiếp hoặc sử dụng Skill hay Item, và thậm chí là Run - từ chối trận đấu.Điểm đặc biệt của Battle System này là việc cho phép bạn chọn 3 lượt đánh liên tục và xếp vào trạng thái chờ. Điều này đồng nghĩa với việc game giúp người chơi rảnh tay hơn để làm các thao tác khác trong khi nhân vật sẽ tự động ra đòn hoặc hành động theo lệnh đặt sẵn.Lẽ dĩ nhiên, trạng thái của nhân vật sẽ gồm 2 thanh gồm HP và MP. Có nhiều Skill khác nhau gồm cả phép thuật lẫn các đòn tấn công vật lý và khi sử dụng bạn sẽ bị giảm MP. Tại thanh trạng thái của nhân vật, khi người chơi ấn vào một nhân vật bất kỳ, sẽ hiện lên tùy chọn cho việc phối hợp. Tùy chọn này cho phép nhân vật sẽ đảm trách nhiệm vụ bảo vệ đồng đội bằng cách đỡ đòn hộ, tấn công phối hợp hoặc dùng phép thuật chữa trị cho toàn đội một cách tự động.

Các điểm Check point nằm rải rác trong game và ngay điểm đầu tiên, hình ảnh của điểm save này khiến ta vừa lạ mà vừa quen, giống như những điểm save point từng gặp trong Final Fantasy VIII.
Kết thúc mỗi màn chiến đấu, người chơi sẽ được xếp loại A-B-C-D và tương ứng với đó sẽ là điểm kinh nghiệm nhận được. Các item nằm khá lộ trong game và ngoài việc nhặt trên đường đi, người chơi cũng có thể nhận được khi đánh thắng đối thủ.

Ngoài nhiệm vụ chính, lẽ dĩ nhiên Eternal Legacy không thiếu các quest thêm nhằm tăng điểm kinh nghiệm cho người chơi. Tham gia các quest này, game thủ sẽ có dịp khám phá những bí mật của game cũng như nhận được thêm điểm kinh nghiệm, skill, phục trang và các vũ khí mới cho từng nhân vật.Cái cách mà Gameloft khắc họa hình tượng các nhân vật trong Eternal Legacy cũng giống Final Fantasy đến lạ lùng: Astrian đem tới một cảm giác lạ mà quen với sự kết hợp giữa Cloud và Tidus với mái tóc vàng và thanh kiếm to sụ; Shira với boomerang và vẻ tinh nghịch giống cô nàng Yuffie; Edmund lãng tử hai tay hai súng y hệt hình tượng Vincent hay Irvine; Taric manh động và ưa phô trương với khả năng cận chiến và quăng lựu đạn làm ta nhớ đến Zell và Riku; và khi nhìn thấy Lysty cùng cây gậy phép thì sẽ nhiều người nghĩ ngay đây là một bản sao của Aeris hay Yuna ngay khi gặp Astrian tại phần mở đầu game.Thế giới Algoad của Eternal Legacy là một kiến trúc pha trộn giữa Esthar của Final Fantasy VIII - một thành phố máy móc và công nghệ với một Zanarkand của Final Fantasy X lắm điều kỳ bí. Đó là sự cân bằng giữa khoa học kỹ thuật và một thế giới cổ tích, nơi các vị thần linh và yêu quái cùng tồn tại.

Cuộc chiến trong Eternal Legacy xoay quanh viên năng lượng Vazsh đặt tại Algoad mà tương truyền nó đem tới sự cân bằng cho cuộc sống ở thế giới này. Đối thủ trong game khá đa dạng, từ đám lính cận vệ hay đám thú giữ cửa cho tới những quái vật hung tợn cùng những pháp sư, Boss mạnh mẽ và uy lực.
Đồ họa của game đẹp miễn chê. Chi tiết, sắc nét và rực rỡ là những gì mà ta có thể cảm nhận ngay khi chạm vào Eternal Legacy. Hệ thống điều khiển ảo thông minh cùng góc xoay camera 360 độ giúp người chơi có thể quan sát toàn diện địa hình của game.

Khó có thể quy kết Gameloft "đạo" lại Final Fantasy mặc dù không thể không thừa nhận Eternal Legacy có-vẻ-như là một bản sao hoàn chỉnh của Final Fantasy trên di động. Ngay cả khi làm phép so sánh cùng Chaos Rings - con đẻ của Square Enix, tựa game RPG từng làm rung động iOS hồi đầu năm thì có thể nhận thấy rõ rằng Eternal Legacy hoàn toàn "trên cơ".
images
images

images

1 chút Gameplay cho N8 nha: [video=youtube;QkHTnBFa7kY]http://www.youtube.com/watch?v=QkHTnBFa7kY&feature=player_embedded[/video]

Và đây là link download: ( Bản này nặng 297.32 MB khi chưa cài, rõ ràng là rất khủng !)

MediaFire link: part 1: http://www.mediafire.com/?8jsz57e8whq5ien
part 2: http://www.mediafire.com/?hmg6ryj1xv6jcni

Link full signed: MF từ bên tinhte (pass: tj3uquy)
part 1:http://www.mediafire.com/?v4kjyiv229qjt7n
part 2:http://www.mediafire.com/?595rz5t2ane7r5w

%255BGameloft%255D+Eternal+Legacy+HD+v1.00%25281%2529+Symbianpsd+Signed.png

Rules game! Awesome !

Lưu ý là có link signed !

new link: https://www.sendspace.com/file/cy0flb

Last edited by a moderator:

bomk

Chưa thì có rồi đấy ! Thực ra như Guiltar Hero HD cài vào chắc hơn 300 Mb mà.

xamxixixo

E7 chơi cũng ngon, mình hiện giờ thấy game này quá đỉnh so với 1 mobile game... 8-x
Cơ mà có ai chơi rồi chỉ mình cách ép thuộc tính vào đồ với, mình kéo thả viên thuộc tính vào mà ko ép được :-?

bomk

E7 chơi cũng ngon, mình hiện giờ thấy game này quá đỉnh so với 1 mobile game... 8-x
Cơ mà có ai chơi rồi chỉ mình cách ép thuộc tính vào đồ với, mình kéo thả viên thuộc tính vào mà ko ép được :-?

Cái này nhìu diễn đàn cũng có hg dẫn. Để từ từ em chỉ dẫn sau nha ( Đang ở wán net):mad:)

Lưu ý: Nếu dùng X7 cũng chơi đc. nhưng CPU yếu hơn nên có thể giật-lag. May là game này có điểm save ở mọi nơi nên Save thg" xuyên là đc.( Tránh bị out ý màh =D>).

:mad:):mad:):mad:):mad:):mad:):mad:):mad:)

bomk

\-/\-/\-/Chưa bík đâu nhé! Ít nhất symbian Bella ( PR 3.0) còn chưa ra mà. Lại thêm Nokia Zeta sắp ra có cấu hình tốt nữa nên game hông chỉ có zậy :O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O:O

Có cái là ít Ng Thanks quá

bomk

vì thiếu ram mà. Cứ chịu khó save game bạn ạ. Muoons không bị văng thì nhớ tắt bớt efect main menu và Home là đc.

minhdale

cho em hỏi là HTC desie HD có chơi được k hả chủ thớt :|

Thử tìm game này trên google cho androi xem có hông ?
Đây là box của Symbian nha .Khi mua phải xem hệ điều hành của máy rồi hãng xem pm nhé .

bomk

bạn hỏi vui quá đó :) tuy không phải box android nhưng tất nhiên là có bạn ạ. box Android ở pda có đó !

ho4ng07

Sao thỉnh thoảng lại bị văng ra nhỉ?
máy bạn cài nhiều trò chơi quá nên ram bị ngốn quá nhiều. những game HD thì nên chơi game nào cài game dấy. chứ cứ làm cho mấy Gb như vậy thì không đấy mới lạ

trikhobo

máy của mình c7 cài game Eternal legacy .chứng chỉ bị lõi.các bác có cách nào giúp mình với cám ơn các bác nhiều lắm

Chỉnh sửa cuối:

trikhobo

máy mình c7 chưa hackphone các bác chỉ giùm mình hackphone nha.cám ơn các bác nhiều.thanks

Chỉnh sửa cuối: