• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GMAIL_V2.06_Gửi và Nhận Mail Không Thể Thiếu Trên Mobile!

onlylove80

Những năm gần đây số người sử dụng Gmail đã tăng đột biến nhờ sự tiện lợi dễ sử dụng của nó. Bạn có thể dễ dàng tạo ra cho mình những tài khoản Gmail để sử dụng với rất nhiều tiện ích được hỗ trợ và phát triển bởi Goole. Bạn sẽ không còn gặp khó khăn khi Check mail bằng điện thoại nữa, với Gmailv2.06 dành cho trình duyệt điện thoại bạn có thể nhanh chóng truy cập vào hộp thư để đọc và gửi mail cho bạn bèv.v.v.v.
-Bạn đã sẵn sàng để sử dụng GMAIL chưa? Hãy mở điện thoại lên rồi vào trình duyệt web ưa thích sau đó nhập đường link này m.google.com/mail để tải về Gmail. CHÚ Ý:Các bạn chỉ cần gõ đúng: m.google.com/mail sau đó chọn tải về là các bạn đã nhận được Gmail theo đúng trình duyệt điện thoại của bạn.
CHÚC CÁC BẠN VUI VẺ KHI ĐẾN VỚI PDAVIET!

Chỉnh sửa cuối:

wszullberg

cám ơn chủ topic , nhưng mailbox mặc định của máy cũng tuyệt mà, gửi nhận được file đính kèm

GiaHuy_01

uh nhưng mail box mặc định của máy hình như chỉ hỗ trợ cho yahoo thôi bạn ah.

hihoha

Well-Known Member
cám ơn chủ topic , nhưng mailbox mặc định của máy cũng tuyệt mà, gửi nhận được file đính kèm

Thêm sự lựa chọn chứ bạn,với lại giao diện cái này khá thân thiện và dễ sử dụng.

onlylove80

bạn phải viết đúng đấy nhé... m.google.com/mail
Thử lại đi bạn nhé.

onlylove80

Bạn dùng Opera8.65 sau đó điền địa chỉ; m.google.com/mail để tải Gmail. Khi vào được bạn sẽ thấy ngay mục " CÀI ĐẶT NGAY BÂY GIỜ" Click vào đó để tải về là xong thôi mà.

wszullberg

để sử dụng mailbox mặc định bạn phải thiết lập cả tài khoản mail trên máy tính nữa mình dùng gmail vì nó miễn phí, còn yahoo phải trả phí

Trungls

Thông số của GMail:
Incoming server:

imap.gmail.com (giao thức imap).
pop.gmail.com (giao thức pop3).
Cổng: 993.
Outgoing server:
smtp.gmail.com
Cổng: 465.
Security: SSL/TLS.

Thông số Yahoo:
Incoming server:

pop.mail.yahoo.com.vn
Cổng:995
Outgoing:
smtp.mail.yahoo.com.vn
Cổng:465

Ai không down được xin mời vào link này bằng mobile
http://m.google.com/?dc=gbackstop&hl=en.

Chỉnh sửa cuối:

muadaunguon

Các bạn có thể cài nhận và gửi mail thẳng trên điện thoại mà ko cần cài đặt thông số và cài thêm phần mềm nào khác
Menu=>Tools=>utilities=>sett.wizard=>e-mail settings=>start
Các bạn thích đặt bao nhiêu địa chỉ mail thì tùy. mình đặt 2 địa chỉ gmail và 1 địa chỉ yahoo. Máy sẽ tự cài thông số của gmail và yahoo
Sau đó vào Messaging và click mailbox và load thôi. Các bạn có thể đặt chế độ theo thời gian để máy tự load mail một lần (khi load máy sẽ tự truy cập gprs hoặc 3g)
Mỗi khi máy load tự động vào địa chỉ mail mà có mail mới sẽ báo như là có tin nhắn mới. Chúc vui

dth_91

Cái này mình đag xài, nhưng có điều có một số mail nó lại không load được ==> " Phản Hồi Không Mong Muốn; không thể đọc toàn bộ cuộc đối thoại ".
Bị vài lần như vậy bực mình nên ko xài nữa zo` thì dùng ctrinh` mặc dịnh của máy thôi, còn ko thì vào web của nó xem cho khỏe, cug hok lâu là bao!