• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GOLDCARD: CỨU MÁY EXCALIBUR BỊ TREO.

mrphuc

Không biết các bác còn theo dõi chủ đề này nữa không nhưng em vẫn mong được sự hồi âm
con EXCA200 của em logo BT treo ở màn hình HTC.
em thử các ship rom em có đều chạy đến 3% là tèo(rom em lấy ở đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=381726)
hiện tại thì em đang ở xa nên cách tìm các bác để mượn Goldcard là không thể
em muốn tìm ship rom tương ứng vơi SPL của em và nhà mạng mà con điện thoại nó in LOGO
xin đính kèm ảnh của em nó

whisky2602

e có con T mobile Dash.
ONBL: 1.22.0000
SPL: 1.22.0000
Mới dùng được 2 tuần thì die win đến tận bây giờ. bác nào ở Hà Nội giúp e goldcard với.
sđt của em là: 0975075463.

Mình đã cứu đựoc em HTC s620 của mình theo cách gold card. Có vài lưu ý như sau các bác nhớ giúp cho thì đảm bảo 100%

- Phải lấy file RUU_signed.nbh từ bản ROM gốc, chứ không dùng được rom cooked. Ở đây mình copy từ bản RUU_Excalibur_HTC_WWE_1.11.405.4_4.1.13.28_02.63.90_Ship
- Sau khi nhét SD vào htc, giữ phím camera và bật nguồn, nó sẽ hiện ra thông báo " press Power button to start..." hay gì đó và bên góc trái sẽ hiện ra số đếm ngược ---> BẤM PHÍM NGUỐN rồi ngồi đợi. Khoảng 5p sau sẽ báo "success, press any key". Đến đây thì phải nhớ THÁO SD card ra rồi mới reboot máy theo cách trên sau đó gắn cáp usb vào. Sau đó thì .....

bác có địa chỉ cụ thể em qua phiền bác tí được không ạ? con s620 của em treo mất rồi :(. em mong tin bác!

veveve

Bác ơi e ức chế quá!
Con mấy của e bị treo ở màn hình windows 6.5 màu đen đen của rom 3vo hok vào đc. màn hình to day đc.
Máy của e thfi bị hỏng nút nguồn ra thợ nó câu dây nên cứ lắp pin vào là nó lên hok phải dí nút nguồn!
E đã thử giữ 2 nút mềm và lắp pin nhưng hko hard reset đc.!
Ức chế quá
e đã thử cả các giữ nút sym và lắp pin vào nhưng nó vân hok vào bootloader đc. help

mumy3G

Bác ơi e ức chế quá!
Con mấy của e bị treo ở màn hình windows 6.5 màu đen đen của rom 3vo hok vào đc. màn hình to day đc.
Máy của e thfi bị hỏng nút nguồn ra thợ nó câu dây nên cứ lắp pin vào là nó lên hok phải dí nút nguồn!
E đã thử giữ 2 nút mềm và lắp pin nhưng hko hard reset đc.!
Ức chế quá
e đã thử cả các giữ nút sym và lắp pin vào nhưng nó vân hok vào bootloader đc. help

Vào chế độ bootloader ( nhấn nút camera và máy vẫn đang gắn cáp u sb) , up từ chế độ này, không được thì chuyển qua chế độ úp thẻ (lấy file EXCAIMG.nbh) làm động tác như trên - lưu ý là ROM gốc nhé. Không được thì dùng GOLDCARD cũng làm như trên.

veveve

E làm thế hok đc. bác àk :))))))))))))))))))))))))

mumy3G

E làm thế hok đc. bác àk :))))))))))))))))))))))))

Gắn cáp trước rồi lắp pin vào mà vẫn thế à, nếu vậy cũng bị dính HW, đem ra hàng xem thử nhé !