• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Google map đã có bản đồ Việt Nam

doananhtai

Sáng hôm qua vào trang google map (http://maps.google.com/) thấy đã có Bản đồ Việt Nam, bèn vào google map của UIQ3 (định vị theo trạm phát sóng) thì không thấy gì.

Nhưng trưa nay đi ăn cơm mở ra thử thì thấy đã có bản đồ cho Việt Nam (quá tuyệt - google làm ăn lẹ thiệt ).

Các bạn xem, mình đứng ngay trước cổng công viên Lê Văn Tám trên đường Võ Thị Sáu và nó định vị tuy có lệch chút đỉnh nhưng như vậy cũng khá là chính xác rồi phải không các bạn.

(nhớ là bật ảnh vệ tinh nhen... bản đồ vẽ trực tiếp lên ảnh vệ tinh...
Còn hình vẽ thường thì vẫn như xưa, chỉ có tên thành phố và mấy cái đường A1 gì đó thôi)

anhmatphales

lần đầu tiên mình đc mở hàng sướng thế , mà ko biết cái này có dùng đc :-/cho p990 ko bác TAI nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Lâu lắm mới thấy anh Tài ghé chơi, đúng là thông tin nóng hổi để em test thử xem b-)

kgb502

cái này dùng sao vậy các bác? nó có bản đồ 61 tỉnh không vậy?
chưa bít thế nào nhưng cũng thanks bác cái...=D>

Chung_tuhinh

Lâu lắm mới thấy bác Tài ghé chơi, đem theo tin nóng hổi :D
Test phát mí được !

Báo cáo :D
Bản đồ tải ngon lành, nhưng nếu cái chấm trắng góc trên bên trái là vị trí của em thì lệch cỡ 700m :D
Cái chấm đó là khu massage (;)) ), còn em đang ngồi ở Nam Long.

Chỉnh sửa cuối:

Chung_tuhinh

P990i chắc chắn được.
Bạn cần cài Google Map dành cho UIQ3.0 vào máy...
Đã có bản việt hóa của bạn SonDo ở http://pdaviet.net/showthread.php?t=17425&page=2 bài thứ 15

Và cần kết nối internet (GPRS hay Wifi)
Em đọc trên VN Express thấy nói là bản đồ VN và một số quốc gia khác cho phép người sử dụng bổ sung thêm thông tin gửi qua máy chủ Google. Do đó quốc gia nào mà cộng đồng mạng càng chịu khó cập nhật thì bản đồ quốc gia đó càng chi tiết.

Posted via Mobile Device

levuphong

lúc trước mình có lên diễ đàn perasian thấy có cách dùng gôgle map offlline nhugng7 do tiếng anh nhiều wa đọc ko hiểu lắm
Mình thấy diễn đàn mình có nhiều người lên đó.ai bit giải thích dùm :)

28041984

làm sao chuyển từ viettel Wap sang viettel GPRS

mình dùng P990i cài đặt GPRS viettel. nhung tai sao nó lại là viettel Wap.mà không phải là viettel GPRS. làm thế nào để chuyển từ viettel Wap sang viettel GPRS.có ai biết chỉ giúp em với.

Nguyen_Minh

thế bản google map này có chỉ đuờng ở vn đc ko? bản truớc chỉ sang mĩ mới có direction ở vn thì chịu

Chỉnh sửa cuối:

hieuduy

Mình cũng đang xai p990i đây. Có ban nào đã cài được chưa vây? Chỉ mình cách cai với.Minh cài không được. thanks

kentv009

CÁI NÀY DÙNG GPRS THÌ CŨNG TIỆN THẬT....MÌNH HAY DI SG MÀ NHÌU ĐƯỜNG KO BIT...DỄ CÀI THỬ XEM SAO NHA BÁC

Nguyen_Minh

Cái này em thấy dùng đc wifi thôi, gprs dùng chất lượng kém lắm. Ở vn bị cái trafic unavalable nữa chứ
Posted via Mobile Device

dengrumingzi

google map dùng trên P990i có thể phóng to tới cỡ nảo? Liệu có nhìn thấy chính mình không?
Mình mới thừ 1 lần qua wifi chùa nhưng thấy chỉ hiển thị được các công trình như chợ, sân vận động, nói chung là các công trình lớn. Không biết là do sóng wifi yếu hay lý do khác?
Mình nhớ là hồi trước đọc báo thấy nói rằng, qua googlemap phát hiện được cả kẻ cướp giật, ko rõ là google map kiểu gì nữa?