• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GPS của Diamond và Google Map

tuan_au

Mình có đc gửi cho HTC nhưng người nhà mình lại quên ko gửi đĩa cài về.giờ mình ko biết làm cách nào kết nối đc với máy tính để cài 1 số phần mềm như VietMap và GPS mong các bạn chỉ giúp

tuankien_on

Ko đượccCác Bác ơi!! Con Touch Diamond ko sử dụng được GPS cho GoogleMaps dù set hết cở chỉ nhận GPRS thôi. ko xài dc!! Chỉ sử dụng GPS cho VietMapR12 thôi!! (Set Com 4, Tốc độ 57600) mặc dù VietMap R12 vào vù vù! Nhưng GoogleMaps 3.0.12 tịch luôn!!

tôi chưa cài GPRS mà chỉ dùng GPS mà vẫn chạy được mà !

namy2k

Ko đượccCác Bác ơi!! Con Touch Diamond ko sử dụng được GPS cho GoogleMaps dù set hết cở chỉ nhận GPRS thôi. ko xài dc!! Chỉ sử dụng GPS cho VietMapR12 thôi!! (Set Com 4, Tốc độ 57600) mặc dù VietMap R12 vào vù vù! Nhưng GoogleMaps 3.0.12 tịch luôn!!
Sao máy mình Google map vẫn định vị dc mà ta...tuy là sai số 1 ít nhưg vẫn chạy ngon mặt dù hơi chậm chút

quangvinh83hp

Vào: đây. tải Google Navigator 5.2! về

Cắm Activesync hoặc dùng Wifi Load sẵn bản đồ một số vùng. Lần sau cứ thế việc dùng Offline thôi. Khỏi tốn tìn GPRS ( khỏe re )

dusa_guangzhou

Vào: đây. tải Google Navigator 5.2! về

Cắm Activesync hoặc dùng Wifi Load sẵn bản đồ một số vùng. Lần sau cứ thế việc dùng Offline thôi. Khỏi tốn tìn GPRS ( khỏe re )

=D> Thanks Bác quangvinh83hp rất nhiều. Em ở Guangzhou không vào được trang http://www.pdafun.net Bác có thể chỉ cho em cách download dữ liệu của thành phố Guangzhou và tỉnh Guangdong được không?

sunshine1410

Cho mình hỏi dữ liệu googlemap được lưu trong file nào và ở đâu trên điện thoại nhỉ, mình muốn lôi ra khi xem offline. Và làm cách nào để tăng khả năng lưu cho googlemap (tăng cache lên)

hanoiwap

Super V.I.P
Cho mình hỏi dữ liệu googlemap được lưu trong file nào và ở đâu trên điện thoại nhỉ, mình muốn lôi ra khi xem offline. Và làm cách nào để tăng khả năng lưu cho googlemap (tăng cache lên)

Internal Store\Application Data\GoogleMaps

sunshine1410

Cho mình hỏi thêm vấn đề nữa là mỗi khi vào googlemap mà không kết nối với máy tính hoặc mạng không dây thì nó tự động sử dụng gprs để tải dữ liệu, như vậy thì sẽ rất tốn tiền, có cách nào sử dụng lại cache của googlemap và không phải kết nối với gprs hay internet không?

AnhPheCT

Bạn dùng soft này Kiểm soát GPRS nha!! Tải về giải nén ra file Cab cài vào Main rất dể sử dụng !!!

212Men

@anhphe076: anh ơi có thể cho em xin 1 soft Việt Map không anh :p, cảm ơn anh nhiều nha ;). ^^

sunshine1410

Có bạn nào biết VietMap phiên bản mới nhất (phiên bản dùng thử 1008) có gì thay đổi không, nó có chức năng gửi vị trí của mình cho người khác biết không nhỉ?

hanoiwap

Super V.I.P
Cho mình hỏi thêm vấn đề nữa là mỗi khi vào googlemap mà không kết nối với máy tính hoặc mạng không dây thì nó tự động sử dụng gprs để tải dữ liệu, như vậy thì sẽ rất tốn tiền, có cách nào sử dụng lại cache của googlemap và không phải kết nối với gprs hay internet không?

Vấn đề này đã có trong một vài diễn đàn khác.Bạn hãy tự tìm hiểu.Vì lý do tế nhị,tôi không thể dẫn links ở đây

sunshine1410

mình phải nói diễn đàn này hơi bị chảnh. biết thì nói là biết, không biết thì nói là không biết, biết mà không nói thì không biết là loại người gì nữa, người khác không biết mới nhờ người biết chỉ giúp, người ta biết rồi thì hỏi các bạn làm gì. Nếu không tiện trả lời thì ít ra cũng đưa 1 cái link dẫn đến bài viết liên quan chứ.X-(

sunshine1410

file cache của google maps được lưu trong Internal Store\Application Data\GoogleMaps. Nhưng sau khi mình copy file cache ra ổ cứng của máy tính và xóa file cache của google maps trong điện thoại, tiếp đó mình copy lại chính file cache này vào điện thoại theo đường dẫn Internal Store\Application Data\GoogleMaps, nhưng không sử dụng lại được nó báo lỗi, vậy làm thế nào ta có thể sử dụng lại được file cache bây giờ. Giúp mình với, thanks.

quangvinh83hp

Mỗi lần bạn mở Google Map lên mà ko có kết nối ( Wifi, Activesync) thì nó tự bật GPRS rồi. Không dùng Offline đc như Iphone đâu.
Sao bạn ko dùng GoogleNavigator . Load sẵn một số vùng là dùng được Offline, có cả bản đồ 3D :D.
.................. đừng nóng............. ;)