• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GPS của Eten M700

Geist

GPS của con M700 em đang dùng ngon lành, tự nhiên một ngày đẹp trời nọ nó lăn ra chết. Không bắt được tín hiệu với bất kỳ chương trình bản đồ nào, em đã HR up lại đủ các bản ROM mà em biết. Thậm chí em đã mang cả ra Bệnh viện PDA ở Mai hắc Đế thử thay cả chip GPS nhưng vẫn không có tác dụng.

Các bác có thể chỉ cho em cách nào sửa chữa được không ?

son_hui

ac.. . .. . mang den ca benh vien Mobi PDA rui ! thi biet dc may ong tho day da lam gi voi no rui ! that bo tay !......

HuynhThanh

Hết cách rồi bạn à! Thậm chí bạn đã mang cả ra Bệnh viện PDA ở Mai hắc Đế thử thay cả chip GPS nhưng vẫn không có tác dụng, có lẽ đã hết cách! Chia buồn nha!:((

son_hui

ban huynhthanh107 oi ! ban đanng dung HTC HD à ! dung con đấy có thật sự hay ko ! Máy anh thật sử chuẩn chứ bạn ! mình cũng dùng HTC HD nhung máy ảnh chỉ = 2.0 cua NOKIA 6300 thui ! chan lắm ! hay máy của mình có vấn đè ! ngoài thì ghi 5.0! cam ơn

Chỉnh sửa cuối:

hangdocpro2

GPS của con M700 em đang dùng ngon lành, tự nhiên một ngày đẹp trời nọ nó lăn ra chết. Không bắt được tín hiệu với bất kỳ chương trình bản đồ nào, em đã HR up lại đủ các bản ROM mà em biết. Thậm chí em đã mang cả ra Bệnh viện PDA ở Mai hắc Đế thử thay cả chip GPS nhưng vẫn không có tác dụng.

Các bác có thể chỉ cho em cách nào sửa chữa được không ?
Bạn có thể thay chip nhưng nếu không cài đặt thì cũng không bắt sóng được
máy của bạn HR,như vậy bạn cần cài đặt lại các port,thường thì trước đó bạn sử dụng GPS được,nhưng khi HR máy sẽ không bắt được tín hiệu? bạn làm như sau:
start/setting/system/external gps/port2.hardware port4.baurate 57600.manager gps automatic
sau đó bạn vào VietMap/công cụ/chức năng khác/tùy chọn/gps/tự chọn.com 4.tốc độ 57600.bấm tìm gps,nếu máy báo tìm thấy gps thì bạn vô lại VM và khởi động GPS xài thôi
Trên đây là vài kinh nghiệm thực tế cho các dòng ETEN Glofiish đã sử dụng GPS mà HR thì phải làm như vậy mới khởi động được hệ thống định vị.Chíp GPS khó mà tự nhiên lăn đùng ra chết được bạn ạ.goodluck

jnlinh

do bạn chọn xai port thôi, để test chính xác nhất là bạn HR máy rồi vào chức năng GPS viewer test là ok ngay thôi mà.