• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GreenPois0n - Jailbreak cho iPhone 4/3GS iPod 2/3/4G và iPad iOS 4.1

HTC_VUTHANH

Moderator
3G thì JB từ "ngày xửa ngày xưa" rồi ...... 3Gs và 4 là thứ chạy lẹt đẹt theo sau. 3G ưu tiên tối đa vậy mà còn than thở gì hả trời.
biết là dùng resnow để JB nhưng nếu tool này cũng hỗ trợ có phải tốt ko để cùng mọi người trải nghiệm mà.hehe

Mr_Tommy

đang hì hục update lên 4.1 và JB hehe. Mà update có mất các phần mềm cũ ko các bác. Em trước giờ ko biết toàn mất 100K để ra ngoài quán chũng nó cài soft và game hix

cho em hỏi sau khi JB xong em cài soft IBlacklist thì bị cái exit safy mode ở phía trên cũng màn hình là sao các bác :(

Đã JB đc con IP4 4.1 mà giờ em JB nốt con 3gs Os 4.1cho thằng bạn mà làm mãi nó cứ báo JB lỗi thoát ra và làm lại :(. Thứ mấy lần cũng ko đc. Sao topic dạo này vắng thế??? Ai giái thích dùm em. 3gs bản world.
Hay bản này ko thể JB cho ip 3gs bản world nhỉ :-??

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
đang hì hục update lên 4.1 và JB hehe. Mà update có mất các phần mềm cũ ko các bác. Em trước giờ ko biết toàn mất 100K để ra ngoài quán chũng nó cài soft và game hix

cho em hỏi sau khi JB xong em cài soft IBlacklist thì bị cái exit safy mode ở phía trên cũng màn hình là sao các bác :(

Đã JB đc con IP4 4.1 mà giờ em JB nốt con 3gs Os 4.1cho thằng bạn mà làm mãi nó cứ báo JB lỗi thoát ra và làm lại :(. Thứ mấy lần cũng ko đc. Sao topic dạo này vắng thế??? Ai giái thích dùm em. 3gs bản world.
Hay bản này ko thể JB cho ip 3gs bản world nhỉ :-??

Nếu bạn bị lỗi với GreenPoison thì có thể thử với Limera1n, cả 2 Tool đều giống nhau, mình Jailbreak iPhone 3GS iOS 4.1 với Limera1n không bị lỗi gì cả!

Mr_Tommy

Nếu bạn bị lỗi với GreenPoison thì có thể thử với Limera1n, cả 2 Tool đều giống nhau, mình Jailbreak iPhone 3GS iOS 4.1 với Limera1n không bị lỗi gì cả!

Mình vừa dùng greepoison rồi dùng tiếp Limera1n thì có bị ngộ độc ko nghỉ :|

TatDat_Canon

Theo thông tin mới nhận được vài ngày nũa sẽ có phiên bản Greenpoision cho 4.2.1
Greenpois0n Will Be Updated to Jailbreak iOS 4.2.1 Within a Few Days
P0sixninja has announced that the Chronic Dev-Team will update their Greenpois0n jailbreak utility within a few days.

P0sixninja has announced that the Chronic Dev-Team will update their Greenpois0n jailbreak utility within a few days.

GreenPois0n should be updated to support 4.2.1 (tethered or semitethered) within a few days.

According to a recent post by the iPhone Dev-Team, an untethered jailbreak is currently available to only the iPhone3G, older iPhone3GS, and non-MC iPod touch 2G users. @comex is working hard on a method that may untether the 4.2.1 jailbreak for other devices but it will require you to have your 4.1 SHSH blobs in order to use it.

nguồn: http://thebigboss.org/

nlovet520

Em là newbie, các bro cho em hỏi. Em đã JB được cái ipod g4 của mình rồi thì làm sao để sài được apps (đã thuốc và sync từ iTunes) vậy các bro????:-/

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
Em là newbie, các bro cho em hỏi. Em đã JB được cái ipod g4 của mình rồi thì làm sao để sài được apps (đã thuốc và sync từ iTunes) vậy các bro????:-/
Bạn đã JB rùi Bạn chỉ việc vào cydia ADD soure pdaviet.net/iphone Vào cài Appsync xx tương thích Với Máy...........Vậy là bạn có thể Sync những App thuốc được rùi.

nlovet520

Bạn đã JB rùi Bạn chỉ việc vào cydia ADD soure pdaviet.net/iphone Vào cài Appsync xx tương thích Với Máy...........Vậy là bạn có thể Sync những App thuốc được rùi.

bro cho em hỏi thêm là những Appsync xx tương thích là gồm những app nào được không??? mình newbie (lần đầu xài iOs) nên chưa biết gì nhiều.:-/

HTC_VUTHANH

Moderator
bro cho em hỏi thêm là những Appsync xx tương thích là gồm những app nào được không??? mình newbie (lần đầu xài iOs) nên chưa biết gì nhiều.:-/
bạn dùng bản fw nào thì cài appsync đấy.VD:fw của bạn ios4.0 thì cài appsync4.0;;)

tklarryonline

Máy e iP4 4.1. Sau khi bấm jailbreak rồi thì nó chạy xong, bảo Jailbreak Completed. Nhưng máy e nó cứ hiện màn hình trắng hoài :| Nãy h 20p rồi :|
Máy e có sao ko các bác?

vipboy_9x

Moderator
Máy e iP4 4.1. Sau khi bấm jailbreak rồi thì nó chạy xong, bảo Jailbreak Completed. Nhưng máy e nó cứ hiện màn hình trắng hoài :| Nãy h 20p rồi :|
Máy e có sao ko các bác?
Vậy Bạn cứ chờ Coi nó thế nào Có thể do bị gì đó Nó hơi chậm,Nếu Không được thì bạn có thể tắt Máy làm lại từ đầu được ma........

ennui

Sau khi phát hành bản Greenpois0n bị lỗi, Chronic Dev Team đã kịp thời sửa lỗi và cho ra bản hoàn chỉnh. Dưới đây là hướng dẫn từng bước sử dụng công cụ này.

Bước 1 : Restore iPhone về 4.1 gốc (chỉ áp dụng cho iPhone World hoặc iPhone 4 Restore bằng TinyUmbrella, giữ được Baseband). Sẽ gặp lỗi 1004, dùng TinyUmbrella, chọn " Kick this device out of Recovery". Ngay màn hình Slide for Emergency. Tắt nguồn iPhone, mở Greenpois0n, kết nối iPhone với PC. Bấm vào Prepare to Jailbreak (DFU).

Bước 2 : Sau khi bấm vào Prepare to Jailbreak, giữ nút Power trong 3 giây. Sau đó giữ luôn cả Home+Power trong 10 giây. Thả nút Power và giữ nút Home trong 15 giây

Bước 3 : Khi iPhone đã vào DFU Mode, chữ Jailbreak sẽ hiện ra, bấm vào chữ Jailbreak.

Đây là hình ảnh Greenpois0n đang làm việc.

Sau khi xong sẽ thấy hình như bên dưới

Bước 4 : Lúc này có thể thoát khỏi Greenpois0n, phần còn lại là làm việc trên iPhone. Các bạn sẽ thấy rất nhiều câu lệnh chạy trên iPhone. Sau khi xong iPhone sẽ tự Reboot. Các bạn sẽ thấy một Icon tên " Loader" trên màn hình. Bấm vào đó

Bước 5 : Bấm vào Cydia

Bước 6 : Bấm vào Install Cydia

Sau khi Cydia được cài đặt thành công, bạn sẽ nhận thông báo có xóa Loader không. Nếu muốn xóa, nhấn vào nút Remove rồi nhấn phím "Home", iPhone sẽ tự động khởi động :

Sau khi iPhone khởi động xong, bạn có thể chạy Cydia và cài đặt các packages cần thiết và tool unlock (iPhone Lock) :

Sau khi chạy xong, các bạn sẽ có Cydia. Việc tiếp theo chắc không cần phải nói thêm :D

Thanks for share Anthony - heaveniphone!

Trước tiên xin cảm ơn bạn. Máy của mình là iphone 4 fw 4.1 bb 02.10.04 chưa từng jailbreak. Mình đã làm như bạn hướng dẫn nhưng đến phần chạy Loader, đang chạy downloading (mình không nhớ là bao nhiêu phần trăm ) thì máy bị ăn táo vài giây rồi trở về trạng thái bình thường (chứ không có yêu cầu remove Loader như trong hướng dẫn). Hiện giờ co xuất hiện biểu tượng của Cydia nhưng vào thì bị ăn táo vài giây roi trở lại chế độ bình thường. Bây giờ mình phải làm sao? Nếu muốn jailbreak lại thì làm thế nào. Chỉ cho mình với nhé. Cám ơn nhiều!

Exec2007

Các bác ơi cho mình hỏi với, sau khi đã jb xong xuôi, trên SB đã có icon Loader, install Cydia xong xuôi rồi thì nó báo lỗi "You are running out of disk space", vậy bây giờ phải làm thế nào ạ ? iP em 3Gs world

vipboy_9x

Moderator
Các bác ơi cho mình hỏi với, sau khi đã jb xong xuôi, trên SB đã có icon Loader, install Cydia xong xuôi rồi thì nó báo lỗi "You are running out of disk space", vậy bây giờ phải làm thế nào ạ ? iP em 3Gs world
Thì bạn nhấn Ok thui,Nếu Không được thì bạn chạy thêm lần nữa Không sao đâu.......

leijia

em mới dùng con 3gs 1 thời gian nên đọc còn vài chỗ thắc mắc các ace giải thích giùm em với. fw của em nó là 4.1.2

Bây h nếu em làm như hướng dẫn, nhưng mà nếu bị sai sót thì cần restore lại. Thì em sẽ restore theo itunes hay là restore = tinyUmbrella.

Với cả nếu restore thì em tắt máy trước khi cắm vào máy tính, hay là cắm vào máy tính rồi mới tắt máy.

Máy của em là bản world. Cám ơn ace nhiều :D

vipboy_9x

Moderator
em mới dùng con 3gs 1 thời gian nên đọc còn vài chỗ thắc mắc các ace giải thích giùm em với. fw của em nó là 4.1.2

Bây h nếu em làm như hướng dẫn, nhưng mà nếu bị sai sót thì cần restore lại. Thì em sẽ restore theo itunes hay là restore = tinyUmbrella.

Với cả nếu restore thì em tắt máy trước khi cắm vào máy tính, hay là cắm vào máy tính rồi mới tắt máy.

Máy của em là bản world. Cám ơn ace nhiều :D
Bạn Muốn JB cho máy thì bạn cho dù bạn có làm sai sót nhiều lần cũng Không Anh hưởng Gì Tới máy hết Trừ Trường hợp máy bạn bị lỗi không thể JB được thì mới restore được.
Việc restore rất đơn giản Không cần phải tắt máy trướt hay sau mà chỉ việc cấm vào máy mở chương trình itune lên chọn Shift+restore hoặc Update.