• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GSMART i128 & i120 - ROM WM6.1 WWE

PhamQuang

Manager
ROM WM6.1 WWE cho gSmart i128 & i120

Duới đây là link tải các phiên bản ROM WM6.1 WWE dành cho các dòng Gigabyte gSmart i128 và i120.
Tác giả Build: aidarbest (mybestpda)

Tuy Core và thông số Build không đồng bộ lắm, nhưng cũng là bản ROM WM6.1 có tốc độ tốt.

* LINK TẢI WM6.1 CHO i128:
Mã:
http://www.mediafire.com/?nzymonu3hts

* LINK TẢI WM6.1 CHO i120:
Mã:
http://www.mediafire.com/?0mtikzhi3ix

PhamQuang

Manager
CÁCH UPDATE ROM WM6.1

Các bước:
- Tải ROM về, định dạng ROM là nb0 và thường có thư mục CUSTFILE và 1 số file khác (Radio và hình ảnh)
- Nạp PIN đầy đủ hoặc ít nhất cũng trên 50%.
- Copy tất cả các file từ ROM tải về vào thư mục chính của thẻ nhớ (thẻ 256Mb trở lên là OK) đã được format.
- Tắt máy.
- Nhấn giữ đồng thời núm xanh (SEND) và núm đỏ (END) và nhấn POWER cho đến khi Tool Up ROM bắt đầu.
Quá trình còn lại sẽ tự động.

ROM WM6.1 của i128 và i120 trên chỉ gồm 1 file nb0, do đó chỉ cần copy 1 file đó là đủ.
Thực hiện các bước như trên là thành công.

poiuy

Bác Quang cho em hỏi chút là sao em lấy file về từ mediafire lại được file có tên là i128_WM6.1_WWE_v1.0_2.7z; có phải đổi tên nó không, sao không phải là nb0

poiuy

Thôi thế là hỏng con i128 rồi
Vẫn biết là up rom dòng này khá nguy hiểm nhưng vẫn liều thử 1 phen
Tải từ link của bác Quang không được, vào mybestpda tải về, format thẻ nhớ, copy file nb0 và, chạy up rom, đến khi báo Fail màu đỏ, máy đứng im, chờ 1 lát, chọc reset, thế là con mắt Gsmart hiện ra và đứng im mãi mãi.
Tháo pin để qua đêm vẫn không động tĩnh.

hoadainhan70

Active Member
Thôi thế là hỏng con i128 rồi
Vẫn biết là up rom dòng này khá nguy hiểm nhưng vẫn liều thử 1 phen
Tải từ link của bác Quang không được, vào mybestpda tải về, format thẻ nhớ, copy file nb0 và, chạy up rom, đến khi báo Fail màu đỏ, máy đứng im, chờ 1 lát, chọc reset, thế là con mắt Gsmart hiện ra và đứng im mãi mãi.
Tháo pin để qua đêm vẫn không động tĩnh.
Chết thạt , nguy hiểm quá Vậy có làm cách nào đó để máy quay lại chế độ boothloader không vậy Pác , ý em nói là để up lại bản rom cũ ý mà ! Mọi người cùng vào tham gia cứu nguy cho Poiuy đi

poiuy

Cảm ơn bác hoadainhan70, topic này có lẽ bị bỏ quên chắc do ít người dùng dòng này.
Cái thẻ nhớ mình dùng để up rom bây giờ chết rồi, không biết có phải chết cùng máy do uprom hay trục trặc từ trước. Có thể do nó mà up thất bại. tuy nhiên trong toàn bộ quá trình up đều diễn tiến bình thường, nếu thẻ không đọc được dữ liệu thì máy phải dừng chứ.
Hiện giờ nếu chạy các thao tác để up rom thì máy chỉ nháy đèn phím bấm 1 cái, đèn vàng phía đầu sáng (giống như đang uprom), còn màn hình vẫn hiện hình con mắt chứ không có gì khác (hình này đúng là của rom mới), tool uprom không hiện ra.
Tóm lại bây giờ mình đang dùng nó làm cái chặn giấy, thỉnh thoảng sử dụng như cái xạc pin ngoài (mình còn em i120 nữa, thế là thành máy có 2 pin), lắp pin cắm xạc vẫn vào mới máu.
Bác nào có main của nó thì để lại cho mình nhé.

hoadainhan70

Active Member
Tớ hiện cũng định up Rom cho một con i128 thành 6.1 nhưng thấy nói vậy cũng nản quá ! Hic trước đây theo Link của Pác Quang tớ đã uprom thành công một lần lên bản rom mới 5.xx gì đó hiện nay máy chạy rất tốt ,
Tối hôm qua đi lấy hàng về muộn tớ có ghé vào một cửa hiệu ở Spac- tô - phôn -Max -cơ va ( hiện tớ đang làm viêc bên Nga ) Nhìn thấy một anh Tây cắm một thiết bị gì đó rất cồng kềnh vào vị trí đặt viên Pin của Gigabyte i 128 sau đó hắn lấy giây thun buộc lại tiếp đến thì cắm đầu dây còn lại của thiết bị cồng kềnh đó vào cổng USB sau đó Anh Tây kích hoạt một file có phần mở rộng là *nb0 lập tức màn hình của i128 sáng lên nhưng không có 1 hình nào hết và sau khoảng 15 phut thì gỡ chiếc 128 ra và nó hoạt động bình thường
Vậy không biết đó có phải là cong cuộc phục hồi cho boothloader không , tớ có vào hỏi thử thì tên Tây đó trả lời rất nhiệt tình nhưng tớ chịu không hiểu hết ý nghĩa của câu trả lời
Poiuy Thử tìm xem có ở đâu còn nạp rom theo cách trên để nhờ người ta giúp thử đê , Để con giga đen bóng đẹp như thế mà làm chận giấy thì phí quá Hic

PhamQuang

Manager
Tớ hiện cũng định up Rom cho một con i128 thành 6.1 nhưng thấy nói vậy cũng nản quá ! Hic trước đây theo Link của Pác Quang tớ đã uprom thành công một lần lên bản rom mới 5.xx gì đó hiện nay máy chạy rất tốt ,
Tối hôm qua đi lấy hàng về muộn tớ có ghé vào một cửa hiệu ở Spac- tô - phôn -Max -cơ va ( hiện tớ đang làm viêc bên Nga ) Nhìn thấy một anh Tây cắm một thiết bị gì đó rất cồng kềnh vào vị trí đặt viên Pin của Gigabyte i 128 sau đó hắn lấy giây thun buộc lại tiếp đến thì cắm đầu dây còn lại của thiết bị cồng kềnh đó vào cổng USB sau đó Anh Tây kích hoạt một file có phần mở rộng là *nb0 lập tức màn hình của i128 sáng lên nhưng không có 1 hình nào hết và sau khoảng 15 phut thì gỡ chiếc 128 ra và nó hoạt động bình thường
Vậy không biết đó có phải là cong cuộc phục hồi cho boothloader không , tớ có vào hỏi thử thì tên Tây đó trả lời rất nhiệt tình nhưng tớ chịu không hiểu hết ý nghĩa của câu trả lời
Poiuy Thử tìm xem có ở đâu còn nạp rom theo cách trên để nhờ người ta giúp thử đê , Để con giga đen bóng đẹp như thế mà làm chận giấy thì phí quá Hic

"Anh Tây Nga ngố" đó làm việc rất đơn giản: nạp lại Bootloader cho gSmart. :D
Dụng cụ này ở các Service họ đều có cả. Mỗi lần nạp lại + Up ROM gốc, họ lấy gần 2000 rúp đó.

poiuy

Thế là có chút sáng rồi, hy vọng là ở VN có nơi nào đó có thiết bị này

hoadainhan70

Active Member
Thế là có chút sáng rồi, hy vọng là ở VN có nơi nào đó có thiết bị này
Cố tìm nơi phục hồi lại nhá ! chúc may mắn !
Không biết có lên thử upRom cho con gSmat i128 của tớ không nhể anh em ! tớ đã up các bản WM 5.xxx vài lần thành công roài còn bản này hic chưa dám

ltpnha

Tốc độ khá tốt, nhưng vẫn chưa sử dụng được phím cứng + hao pin quá mặc dù mình đã dùng CPU profile để chỉnh xuống còn 200 MHz :(

xfile2208

ROM WM6.1 WWE cho gSmart i128 & i120

Duới đây là link tải các phiên bản ROM WM6.1 WWE dành cho các dòng Gigabyte gSmart i128 và i120.
Tác giả Build: aidarbest (mybestpda)

Tuy Core và thông số Build không đồng bộ lắm, nhưng cũng là bản ROM WM6.1 có tốc độ tốt.

* LINK TẢI WM6.1 CHO i128:
Mã:
http://www.mediafire.com/?nzymonu3hts

* LINK TẢI WM6.1 CHO i120:
Mã:
http://www.mediafire.com/?0mtikzhi3ix

link die mất rồi, cho mình xin lại đi

hoadainhan70

Active Member
Sau khi update Rom cho Kon 128i lên bản Rom này Một thời gian sau ( khoảng vài tuần ) âm thanh khi đàm thoại cứ nhỏ dần đến lúc cả hai bên người gọi và người nghe đều không nghe thấy gi hết đảm bảo là máy của đối tác vẫn hoạt động tót , hic hic có cách gì khắc phục không , Tớ cố tìm bản Rom của Pác phạm quang chế tác dành cho dòng i 128 gigabyte là bản này "ROM v1.15.28.04 PV for gSmart-i128 " Có link của Pác Quang đây
Mã:
http://www.box.net/shared/zyufe5bh5r
Nhưng lâu ngày , đường link đã hỏng Vậy ai có thì cho tớ lại nhá xin cám ơn

nguoixua_oi

Các bác có biết chỗ nào ở Sài Gòn nạp Bootloader cho con I120 ko ? hix.con i120 cua em die roi. :((

poiuy

Thanh cong mobile là nhà phân phối con này đấy, không biết nó có sửa được không, của mình i128 nó chịu rồi

son1879

Hiện nay tôi đang dùng điện thoại Gsmart I350 có Bác nào biết về nó xin chỉ dùm.
Hiện nó đang chạy WM6.0. Tôi đã làm lỗi HĐH vậy Bác nào chỉ dùm cách khắc phục. Nếu có thể hãy gửi vào hòm thư son1879@gmail.com.
Cảm ơn nhiều...

son1879

Con máy này của tôi lỗi WM không dùng được nữa. Rất mong được giúp đỡ sớm
Thanks...