• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HACK New firmware N96 v20.050 chỉ có trên PDAVIET

mattomo

Các bạn Sau khi cài HelloOX (phải SINING), bạn phải cài RomPatcher dành cho N96 , Tạo 1 folder trong E:đổi tên patches .Xong chép file patch_installserver_fp2_v1.1.rmp và Open4All_N96v20_050 vào :patchs\patch_installserver_fp2_v1.1.rmp và Open4All_N96v20_050 .Xong mở Rompatcher apply 2 File đó là xong.Đã test thành công Trên máy FW v20.050 .

LINK:
http://pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=123280&d=1242282620

http://pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=123281&d=1242282620

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Cách này mình đang nhờ anh em test trong chủ đề cập nhật, nhưng qua theo dõi tại các trang nước ngoài thì thấy kết quả khá khả quan.

Bài viết của bạn đầy đủ chỉ có điều cần chỉnh sửa tí, ko cần phải chép file rmp vào c:\sys\bin vì chép vào đó ko có tác dụng gì đâu, phải là file .exe cơ.

Vấn đề là chỉ cần chép file .rmp đó vào E:\Patches là ok.

Một điều nữa, bạn nên up 1 ảnh chụp để làm phong phú bài viết cũng như để làm chứng nhé!

caongan49

chưa dám up fw mới vì chưa hack dc,nhưng bữa nay thấy hack dc yoy mừng vãi.thanks pác nhìu nhe

EVA

Mình mày mò trên mạng và đã hack thành công N96 FW v20.050 .Vẫn sử dụng cách hack củ trên V12.043 của Kojiro .nhưng quan trọng nhất là FILE installserver_fp2_v1.1.rmp mình sẽ úp dưới đây ,Các bạn Sau khi cài HelloOX (phải SINING), bạn phải cài RomPatcher dành cho N96 , xong chép file patch_installserver_fp2_v1.1.rmp vào c/sys/bin .Tạo 1 folder trong E:đổi tên patches\patch_installserver_fp2_v1.1.rmp .Xong mở Rompatcher apply File patch_installserver_fp2_v1.1.rmp .Đã test thành công Trên máy của mình mới up FW v20.050 .
Không biết tạo topic riêng như vậy có được không?nhờ mop chuyển dùm....
LINK:
http://www.zshare.net/download/5973949379ca23e3/

Cho hỏi có 2 cái FW pack ( Viet Nam ) không biết bác dùng cái loại có code nào ???
Code : VietNam - Black 0567018 và VietNam Warn Titanium 0554451

--- 2 cái này đều có ngôn ngữ Tiếng việt + tiếng Anh đúng không ??? :-?

Cho hỏi có 2 cái FW pack ( Viet Nam ) không biết bác dùng cái loại có code nào ???

ban xai cai black nhe,up bang phonenix cho nhanh
Posted via Mobile Device

mattomo

Code của mình là :0543701 vừa updat thành công V 20.050 với NokiaSoftwareUpdater có ngôn ngữ Tiếng việt + tiếng Anh ,Còn 2 code của bạn nêu trên mình nghĩ nếu FW 12.043 có Tiếng việt + tiếng Anh thì khi up lên FW mới cũng được vậy ........

EVA

Code của mình là :0543701 vừa updat thành công V 20.050 với NokiaSoftwareUpdater có ngôn ngữ Tiếng việt + tiếng Anh ,Còn 2 code của bạn nêu trên mình nghĩ nếu FW 12.043 có Tiếng việt + tiếng Anh thì khi up lên FW mới cũng được vậy ........

Cái của mình là hàng chính hãng ... nhưng code không phải là các cái trên nên chỉ tới bản v12.043 .

Mình dùng NSS đổi code sang cái trên và dùng JAF Flash nó lên bản v20.050 rồi . bao giờ cái original code có firmware mới hơn thì lại đổi code , flash , update lại cho đúng original vậy ... chứ mấy ông NOKIA support cho việt Nam làm ăn chậm chạp lắm ... đổi code sang Tây , Tàu để được firmware mới , vọc trước đã . :D

-----------------------

Một vấn đề ở bản Firmware mới này và Hack : Một số Patcher như tắt tiếng chụp ảnh , tắt red led , remove mấy cái share online , wifi ... có một số đã vô tác dụng .

ví như cái patch remove red led ở camera ... khi apply patch này thì ... Mất đèn Flash .

Chú ý : Không apply ở chế độ auto run với các patch ... hãy test cẩn thận trước ( nhất là mấy cái patch remove mấy dòng ,share online , wifi ... trên màn hình ) ... Sẽ có thể phải FOMAT lại máy vì không vào được MENU !!!!

Patch dùng nút bật tắt ( power ) ấn giữ làm nút Restart chạy tốt ( đã test )

lemoncolor

Bạn nào chỉ mình hack cái N96 của mình!

Mò mẫm theo hướng dẫn trên này, gọi không biết bao nhiêu cú phone, cuối cùng em đã up cái điện thoại của em lên fr 20.050 rùi.
Muốn banh cái máy luôn:((
Giờ anh nào chỉ cách em hack nó để em cài mấy cái linh tinh vào đi.
Em dốt vi tính lắm nên nếu có chỉ em thì nói chậm chậm chút xíu để em theo kịpb-)
Xin cám ơn tất cả.
Còn ai có lòng tốt làm ơn cho em xin số phone em gọi lại làm phiền chút xíu xiu thui!:-/

Số emei của em là: 356406025085357

Chỉnh sửa cuối:
Up rồi à e. có gì a chỉ sau cho.
Cố gắng tìm hiểu trước nhé, đọc cách hack HELLOX và hack fw 20.050 của n96 đi

mattomo

Cho mình hỏi tý ,có nhiều bạn úp lên bản mới v20.050 chưa ,và đả hack được ngon lành chưa .Cho mình xin tý thông tin..........

Yeutelephone

Mình mày mò trên mạng và đã hack thành công N96 FW v20.050 .Vẫn sử dụng cách hack củ trên V12.043 của Kojiro .nhưng quan trọng nhất là FILE installserver_fp2_v1.1.rmp mình sẽ úp dưới đây ,Các bạn Sau khi cài HelloOX (phải SINING), bạn phải cài RomPatcher dành cho N96 , xong chép file patch_installserver_fp2_v1.1.rmp vào c/sys/bin .Tạo 1 folder trong E:đổi tên patches\patch_installserver_fp2_v1.1.rmp .Xong mở Rompatcher apply File patch_installserver_fp2_v1.1.rmp .Đã test thành công Trên máy của mình mới up FW v20.050 .

LINK:
http://www.zshare.net/download/5973949379ca23e3/

XIN HƯỚNG DẪN CỤ THỂ HƠN ĐƯỢC KHÔNG VẬY VÌ MÌNH LÀM HOÀI KHÔNG ĐƯỢC.RẤT CÁM ƠN VÀ CHỜ TIN CÁC BẠN.

Yeutelephone

Cách này mình đang nhờ anh em test trong chủ đề cập nhật, nhưng qua theo dõi tại các trang nước ngoài thì thấy kết quả khá khả quan.

Bài viết của bạn đầy đủ chỉ có điều cần chỉnh sửa tí, ko cần phải chép file rmp vào c:\sys\bin vì chép vào đó ko có tác dụng gì đâu, phải là file .exe cơ.

Vấn đề là chỉ cần chép file .rmp đó vào E:\Patches là ok.

XIN HƯỚNG DẪN CỤ THỂ HƠN ĐƯỢC KHÔNG VẬY VÌ MÌNH LÀM HOÀI KHÔNG ĐƯỢC.RẤT CÁM ƠN VÀ CHỜ TIN CÁC BẠN.

EVA

Hướng dẫn cụ thể á ???

1) bạn cần có cer , k ey .
2) Sign phần mềm helloOX với cer k ey của bạn ( dùng PC , laptop , hoặc chính điện thoại của bạn để sign ) ( có nhiều phần mềm sign trên PC , điện thoại VD : free signer , signSIS ..v..v )
3) Cài cái helloOX đã sign vào điện thoại
4) Vào điện thoại chạy ( Hình con bò tót hay con trâu gì đó) lúc đó nó sẽ tự cài cho Rompatcher, modo ....
5) chép cái file rmp ( download ở trên kia kìa :( ) Vào ổ E thư mục patches
6) Chạy ROMPATCHER vào options --> patch ---> apply cái file rmp đó .

7 ) HẾT rồi ... Thế là điện thoại đã được HACK , chưa đầy 1 phút :O

---- Bản v20.050 đã HACK OK.

EVA

Cho mình hỏi tý ,có nhiều bạn úp lên bản mới v20.050 chưa ,và đả hack được ngon lành chưa .Cho mình xin tý thông tin..........

Nhiều người đã UP lên v20.050 ( có tôi ) và đã hack thành công .
--- Mấy cái patch remove online share , tắt tiếng chụp ảnh ,..v.v của bản V12.043 lại không dùng được với v20.050 mới đau ... đành chờ thêm vậy.

tuankien_on

em vẩn chưa hiểu hack như nào ? nhưng em up bằng cách cập nhập của máy qua wifi . em làm như vậy dược không các bác !

mattomo

Nhiều người đã UP lên v20.050 ( có tôi ) và đã hack thành công .
--- Mấy cái patch remove online share , tắt tiếng chụp ảnh ,..v.v của bản V12.043 lại không dùng được với v20.050 mới đau ... đành chờ thêm vậy.

Còn pátch được đúng 1 cái "Remove red led" phải không bạn ?như vậy là may lắm rồi vì đã hack được V20.050 chỉ sau đúng MỘT ngày ra FW mới ....:))