• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HÀNG HIẾM- GAME CỜ TƯỚNG RẤT HAY

nam_tran2701

Về Game thì khỏi phải nói rồi, bên UIQ cũng có nhưng cái này tốt hơn rất nhiều.
  1. Hình ảnh Game đẹp
  2. Cho phép chọn màu sắc của bàn cờ, và vài kiểu quân cờ.
  3. Cho phép chọn chế độ display khi chơi cờ.
  4. Việc lựa chọn đơn giản chỉ click vào bar bên dưới.
Hướng dẫn tí này:
  1. Đầu tiên là cài cái Chinese Chess trước nha
  2. Sau đóa cài cái crack
  3. Xong vào game, xóa cái dòng My first game đi, nhấn Options, chọn New game, nhấn Select
  4. Cái mục Against là mức độ khó hay dễ đóa
  5. Chọn mức độ xong thì nhấn Option, chọn Start game để chơi
  6. Khi vào game thì nó toàn là biểu tượng không, các bạn muốn nó có chữ Tàu cho dễ nhìn không, không muốn thì để y nguyên, còn muốn thì làm như vậy nà:
  7. Bấm Option, chọn View, chọn mục Switch pieces, nhấn Select, bấm Ok
  8. cuối cùng là nó có chữ rùi đóa chứ không phải hình nữa

Vài hình ảnh từ Game này:

[

Cuối cùng là links, mình up lên cả box.net lẫn mediafire cho các bạn dễ down:

Box.net : http://www.box.net/shared/cul3g0coxy

Mediafire: http://www.mediafire.com/?5zxmfunklgy

P/s: Mình đã test vài ván nói chung chưa thấy lỗi nào cả, và máy nó suy nghĩ chưa tới 1s chú lâu đâu, do mình chơi còn non nên đánh không thắng máy được.

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Trò này trước mình có thử cài 1 lần, nó chỉ cho đánh 1 lúc là thôi (máy ko đánh nữa). Để test thử xem crack này thế nào.

hahaconbamay

Trò này trước mình có thử cài 1 lần, nó chỉ cho đánh 1 lúc là thôi (máy ko đánh nữa). Để test thử xem crack này thế nào.

Nó chỉ giới hạn cho bác vài phút suy nghĩ thôi, nếu nghĩ lâu quá thì máy nó không đánh nữa ;))
Hơn nữa đôi lúc phải chờ máy đi xong rồi mới đến lượt mình đi vì máy nghĩ lâu lắm. Có nước nó nghĩ rất nhanh nhưng có nước phải chờ gần một phút sau nó mới đi làm mình cứ tưởng nó không chơi nữa

jony982

thế nó có chức năng chơi 2 người không bạn? nếu có thì đi công tác xa đỡ phải mang theo bàn cờ! :D

thanhthuc0308

mình thì rất thích chơi cờ tướng, nhưng có một điều mình không hài lòng với nó,đó là nó suy nghỉ lâu quá làm mất hứng chơi cờ. chơi xong bàn cờ đem máy đi xạc pin luôn:D

naul1497

game này mình nhớ có người post rồi, mình cài và chơi khá lâu rồi. Game này c rack chưa hoàn chỉnh, chỉ tạo và chơi được 1 game thôi, nên mỗi lần chơi phải xóa game cũ đi, và tạo "new game" mới (nếu không thì chỉ chơi được 1 lúc thì không chơi được nữa). Nói chung game hay, hình ảnh đẹp... nhưng bị cái máy chơi hơi dở, mình chơi không hay lắm mà cũng thắng mức khó nhất.

snowfox18

game này mình nhớ có người post rồi, mình cài và chơi khá lâu rồi. Game này c rack chưa hoàn chỉnh, chỉ tạo và chơi được 1 game thôi, nên mỗi lần chơi phải xóa game cũ đi, và tạo "new game" mới (nếu không thì chỉ chơi được 1 lúc thì không chơi được nữa). Nói chung game hay, hình ảnh đẹp... nhưng bị cái máy chơi hơi dở, mình chơi không hay lắm mà cũng thắng mức khó nhất.
z chắc game này của thằng chơi cờ vây viết ra cho mấy người biết chơi cờ tướng chơi ... hehehe. nghe bạn nói z thì mình kiếm cái khác xem sao. thanks

nam_tran2701

chưa test bạn đừng nói lung tung game chơi được tốt nhé làm gì có chuyện crack chưa hoàn chỉnh, tôi thấy máy chơi nhanh, đánh củng khá tốt, nói chung rất là ok...muốn bình luận làm ơn down về test rồi cho ý kiến cho đúng, nói lung tung làm người khác tưởng lỗi không down.

thanhthuc0308

mình thấy nó chưa dc crack hoàn toàn, chơi một chút nó báo lổi, nó không đi nữa, chỉ còn mình chơi với mình thôi:D, với lại trình độ chơi cờ của nó yếu quá, không phải là đối thủ của mình;D

naul1497

chưa test bạn đừng nói lung tung game chơi được tốt nhé làm gì có chuyện crack chưa hoàn chỉnh, tôi thấy máy chơi nhanh, đánh củng khá tốt, nói chung rất là ok...muốn bình luận làm ơn down về test rồi cho ý kiến cho đúng, nói lung tung làm người khác tưởng lỗi không down.

- Game này có lâu rồi mà, nó nằm trong box game luôn, có lẽ hơn năm rồi, mình cũng đã download bản của bạn về test thử, thấy i chang có khác gì đâu. Nhưng có lẽ do bài của bạn trình bày đúng chuẩn và công phu nên mod để lại đó. Nói chung đây là game cờ tướng khá đỉnh (nhất trong những bản mình từng chơi), nhưng cái c rack của nó là chưa hoàn chỉnh là đúng sự thật, không tin thì mấy bạn khác cứ thử tạo new game 1, không xóa đi mà tạo new game 2 tiếp chơi thử thì sẽ biết, mình không nói thêm.
- muốn bình luận làm ơn down về test rồi cho ý kiến cho đúng, nói lung tung làm người khác tưởng lỗi không down.
- Mình download test rồi mới đưa ra bình luận nhé bạn, dù gì mình cũng là thành viên cấp 3, không post bài lung tung đâu. Bạn trên cũng khẳng định vậy kìa
mình thấy nó chưa dc crack hoàn toàn, chơi một chút nó báo lổi, nó không đi nữa, chỉ còn mình chơi với mình thôiClick here to enlarge, với lại trình độ chơi cờ của nó yếu quá, không phải là đối thủ của mình;D

Thân chào!

foxcracking

Cài crack vô rồi . . . Chơi được khoảng 10 nước báo trial là sao vậy Pro?

Em_be_hu

Test kỹ rồi nhé không thấy tôi đã nói trên bài viết ah, cài vào cả tuần rồi có thấy lỗi nào đâu.

Thật ra cái này có từ lâu gòi, còn có bản việt hóa nữa cơ. Mỗi tội crack thì máy chạy dc máy ko, thậm chí máy của t lúc cài dc nhưng sau khi flash thì lại hỏng.
Mình thử rất nhiều lần nhưng ko dc, bản này cũng thế. T hay dùng cách này, mọi ng test thử xem thế nào:
Cài game, chơi ở trial như bt, đến khi thông báo trial, thoát ra đăng ký seri bất kỳ 8 ký tự. Vào chơi tiếp, nếu ko hiện nag thông báo trial thì cài crack. Như vậy mới chơi dc thoải mái.
Nhưng cái này chơi kém lắm, mình chơi 1 mạch đến tận cấp độ cuối, đánh trận cuối hết 45' thì mới thắng dc máy. Nó suy nghĩ lâu kinh!

naul1497

Thật ra cái này có từ lâu gòi, còn có bản việt hóa nữa cơ. Mỗi tội crack thì máy chạy dc máy ko, thậm chí máy của t lúc cài dc nhưng sau khi flash thì lại hỏng.
Mình thử rất nhiều lần nhưng ko dc, bản này cũng thế. T hay dùng cách này, mọi ng test thử xem thế nào:
Cài game, chơi ở trial như bt, đến khi thông báo trial, thoát ra đăng ký seri bất kỳ 8 ký tự. Vào chơi tiếp, nếu ko hiện nag thông báo trial thì cài crack. Như vậy mới chơi dc thoải mái.
Nhưng cái này chơi kém lắm, mình chơi 1 mạch đến tận cấp độ cuối, đánh trận cuối hết 45' thì mới thắng dc máy. Nó suy nghĩ lâu kinh!

Chuẩn không cần chỉnh :D

Inuyasha1987

À cái game này cũ lắm rồi, mình cũng thích chơi cờ tướng giải trí lúc buồn buồn nên dow cái này từ lâu lắm rồi. Game này mình có trong máy từ ... 1 năm trước ;)) (đã dùng 5800 được 1 năm rưỡi rồi). Game này ban đầu là của S60v3 sau mới có S60v5 nhưng crack full ko thấy có, chỉ thấy có crack full cho S60v3 thôi, S60v5 thì hầu hết đều là bản chơi 1 ván xóa đi lập new rồi đánh chứ ko thể đánh xong 1 ván rồi đánh tiếp luôn được, cũng ko thể lưu save rồi lần sau vào đánh tiếp. Crack chỉ bẻ được 1 ván cho 1 new game nên ai thích chơi thì chịu khó mỗi lần đánh mất vài bước xóa game cũ và tạo new game rồi chơi. Cá nhân mình thấy làm vậy cũng ko quá mất công nên mình vẫn để game này trong mục game của mình để thỉnh thoảng giải trí bằng 1 ván cờ tướng :))

P/s: Có thể có đôi ba máy khác lạ tự nhiên crack full nhưng đó chỉ là mấy máy đặc biệt ko fải là đại trà