• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hard Reset G1

vtp9x

Trong trường hợp chiếc điện thoại của bạn bị lỗi, đơ ra hay bạn muốn "làm mới" lại chiếc điện thoại của mình. Thao tác sau đây sẽ Hard reset lại máy của bạn, sau khi Hard reset điện thoại sẽ mất hết dữ liệu và sẽ trở lại tình trạng như ban đầu bạn vừa mua về.

Cách làm như sau:

Tắt nguồn G1 (hay tháo pin rồi gắn lại).
Bấm Power để bật máy lên đồng thời bấm và giữ nút Home trong 15 giây cho đến khi hình tam giác vàng xuất hiện thì buôn ra.
Bật bàn phím cứng ra, bấm tổ hợp phím Alt+L (để chuyển sang chế độ hiển thị văn bản).

Bấm tiếp tổ hợp phím Alt+W để tiến hành xóa sạch bộ nhớ. Chờ chút xíu cho đến khi thấy dòng Format completed.
Bấm nút Home và Back khoảng 15 giây nữa rồi ra buôn ra để máy khởi động lại. Xong.
Nguồn :tinhte.com
-Cách 2:
Vào setting- SD card & phone storage - factory data reset
Lưu ý: khi bạn Hard reset thì bạn phải active lại đó :D http://pdaviet.net/showthread.php?t=41888

Chỉnh sửa cuối:

hai_phanthiet

Không hiểu sao mình bấm tổ hợp phím power + home nhưng không thấy hình màu vàng mà chỉ hiện lên 1 menu boot như thế này :
Adroid system recovery

[Home + Back ] Reboot system now
[Atl + X ] Go to console
[Atl + T ] USB-MS toggle
[Atl + B ] Backup/Restore
[Atl + F ] Flash zip from sdcard
[Atl + W] Wipe
[Atl + P ] Partition sdcard
[Atl + Q ] Power of

Giờ phải chọn phần nào giúp mình với, mới chuyển qua Google phone nên không biết gì cả