• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardReset cho Blue Angel không cần phím cứng, không cần PC

tebaomang

Em mới phát hiện ra cách HR cho BA không nhất thiết phải dùng phím cứng hay PC (MTTY), tuy nhiên chỉ dùng đc khi máy ở trạng thái vẫn vào chương trình được, nói chung là để UP ROM, chứ máy mà đã ngỏm rồi ko vào đc win thì cũng chịu.

Sử dụng phần mềm Nue Storage Manager. Toàn bộ quá trình mất chừng 10s :D Nhanh hơn cả hardreset bình thường :D

Chú ý: Nếu đang dùng chương trình FingerSuite thì phải tắt FingerSuite trước khi dùng cách này

Bước 1: Download Trang download: http://www.nuerom.com/nueDownload/historical.aspx?group=nuetools&name=nuestoragemanager

Bước 2: Cài đặt và chạy chương trình.

Bước 3: Trong chương trình

1 Filesystem: lựa chọn TrueFFS. Đây là phân vùng chứa toàn bộ phần xả ROM sau khi HR và những chương trình bạn cài sau đó.
2 Dismount: Dừng việc truy cập vào phân vùng này
3 Format: Xóa toàn bộ dữ liệu trong phân vùng này

Máy sẽ hỏi bạn có đồng ý xóa ko. chọn ok.
Đợi vài giây, máy sẽ thông báo quá trình format hoàn thành

Cuối cùng: Thoát ra ngoài và Reset máy (nếu để up ROM thì thay vì reset, bạn đưa máy về bootloader luôn)

Hoàn thành rồi :D Đơn giản phải không :D Thanks em phát :x ( có copy đi đâu nhớ credit em nhé :D )

Chỉnh sửa cuối:

hvanet

Bác này chịu khó "mò" quá nhỉ, chuyên cung cấp "suất ăn" nóng sốt cho ae. Để mình đề nghị tặng thưởng huân chương lao động cho bác nhé\-/=)).

Last edited by a moderator:

cogia

Em hỏi ngu tý:
Thường thì Hard Reset được thực hiện sau khi Up lên Rom mới. Như bác mô tả thì có vẻ như ngược lại, HR xong mới đưa máy về BootLoader để up Rom. Em không hiểu quy trình nào là đúng.
Em thì vẫn Up Rom xong thì HR vậy trong trường hợp này phải vào máy rồi cài soft Nue Storage Manager sau đó mới HR à?

tebaomang

Em hỏi ngu tý:
Thường thì Hard Reset được thực hiện sau khi Up lên Rom mới. Như bác mô tả thì có vẻ như ngược lại, HR xong mới đưa máy về BootLoader để up Rom. Em không hiểu quy trình nào là đúng.
Em thì vẫn Up Rom xong thì HR vậy trong trường hợp này phải vào máy rồi cài soft Nue Storage Manager sau đó mới HR à?

Quy trình nào cũng đúng bởi lẽ mặc dù Upgrade ROM cho máy phải làm 2 là (1) ghi ROM mới và (2) format bộ nhớ nhưng đó là 2 việc hoàn toàn chả liên quan tí tẹo nào với nhau

longcnt

Rất chân thành cảm ơn bạn TEBAOMANG- thực sự máy bị chết phím SMS nên không bootload được nên mò tìm tới cái này, cái này hay thật,

NhatToai

Super V.I.P
Quảng cáo xíu nha Bà con, đừng ghét em nhé?

Đã là thành viên cấp 3 mà còn spam quảng cáo trong khu vực KT thế này thì bó tay.
Lần này sẽ ban nick bạn 2 tuần coi như cảnh cáo,nếu còn tái phạm sẽ có hình thức xử lý nặng hơn.

Last edited by a moderator:

tebaomang

Chú ý: Nếu đang dùng chương trình FingerSuite thì phải tắt FingerSuite trước khi dùng cách này

neo26590

:( cho em hỏi với, sao em ấn diskmoun thì nó tự reset lại máy, không ấn format được, có cách nào để nó không reset máy được không mấy anh? em đã tháo thẻ nhớ và sim ra luôn mà vẫn bị.

tebaomang

:( cho em hỏi với, sao em ấn diskmoun thì nó tự reset lại máy, không ấn format được, có cách nào để nó không reset máy được không mấy anh? em đã tháo thẻ nhớ và sim ra luôn mà vẫn bị.

Haiz, sorry, mình cũng không rõ tại sao :p tại mình chưa bị tình trạng đó bao giờ. Đây là cách mình nghĩ ra khi tìm thấy chương trình này trên mạng, chứ hình như chương trình này không chuyên dùng để hardreset.

Anyway, có một cách khác cho bạn là dùng phần mềm SKTools. Phần mềm này có lựa chọn Hard Reset luôn, đỡ phải lằng nhằng :D (cái này mình cũng mới biết được không lâu, chưa kịp viết bài mới :p)

MrThiet

Mình sưu tầm được 2 cái xda2s BA...xác. Sàng lọc lại thành 1 cái chạy được. Nhưng không thể nào HR được. Mấy hôm nay uprom "quá cỡ thợ mộc". Những "phần dư" sau mỗi lần up chồng chéo lên nhau, và các bảng báo lỗi nhảy ra loạn xị . Sực nhớ đã đọc đâu đó có bài " HR không cần phím cứng". Gù serch thì ra bài của bạn. Nó hoạt động rất tốt.
Thank you.

tocdinh

kiếm cái ctrinh: Storage Manager cài vô đi bro, Up xong, vô seting, chạy nó 1 phát là ok, cái này có trong Rom mới cúa Dtwo đó.

Mình sưu tầm được 2 cái xda2s BA...xác. Sàng lọc lại thành 1 cái chạy được. Nhưng không thể nào HR được. Mấy hôm nay uprom "quá cỡ thợ mộc". Những "phần dư" sau mỗi lần up chồng chéo lên nhau, và các bảng báo lỗi nhảy ra loạn xị . Sực nhớ đã đọc đâu đó có bài " HR không cần phím cứng". Gù serch thì ra bài của bạn. Nó hoạt động rất tốt.
Thank you.

MrThiet

kiếm cái ctrinh: Storage Manager cài vô đi bro, Up xong, vô seting, chạy nó 1 phát là ok, cái này có trong Rom mới cúa Dtwo đó.

Chính Nue storage Manage mà Tebaomang giới thiệu, là Storage Manage đấy. Nếu tích hợp trong rom cũng hay. Còn cài ngoài thì chạy xong (HR) là nó bị xóa. Khi cần thì cài lại ,cũng không phải là không có lý .