• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL CHO HTC Herald ★

PhamQuang

Manager
DÀNH CHO MÁY SPL TỪ 4.00 TRỞ LÊN !!!

**************************************​

TOOL HardSPL cho HTC Herald

~~~ Canonyang 4.70 ~~~~

=== By Olipro & Canonyang ===

Hiện nay dòng HTC Herald cũng đã khá thông dụng. Vấn đề Up ROM cho chúng cũng thành nhu cầu thiết yếu.
Để làm việc này PofOlipro đã có những sự đóng góp không thể phủ nhận kết quả tốt đẹp.
Tuy nhiên về mặt ổn định và sử dụng tiện lợi phải kể đến Tool HardSPL của Olipro.
Đặc biệt đ/c Canonyang gần đây đã phát triển trên cơ sở Tool của Olipro một cách tuyệt vời.
Mặc dù bạn microlab071966 đã có bài phổ biến kinh nghiệm, nhưng tôi mạn phép tổng kết các bước cho cụ thể và rõ ràng hơn.
- Máy của bạn sau khi sử dụng Tool này đã có thể chắc chắn và ổn định hơn, bạn có thể Up nhiều loại ROM khác nhau.
- Để sử dụng Tool này máy của bạn đòi hỏi vẫn còn làm việc, Sync được máy tính tốt.

CÁC BƯỚC TIẾN HÀNH​

1/ Việc đầu tiên hãy tải và giải nén bộ Tool của Canonyang, theo link sau:

TẢI TOOL TẠI ĐÂY

Đăng nhập với User & Pass.: PDAVIET để tải file.
Sau đó pass. PDAVIET để giải nén.

2/ Kết nối máy và Sync tốt (sync tới khi quả cầu xanh hết xoay).

3/ Tải CAB canonyang kèm theo duới bài và cài vào máy.

4/ Chạy Tool tải về từ phần 1.

Quá trình là việc Up ROM từ nguồn PDAVIET.

Sau khi quá trình hoàn thành, máy của bạn sẽ có hình như sau:

Lúc này máy của bạn đã có HardSPL, bền vững và hỗ trợ Up các ROM tốt.

LƯU Ý

- Tool này chỉ áp dụng với các máy có SPL trên máy không nhỏ hơn 4.00, để xem bạn hãy SR khi máy khởi động sẽ rõ.
- Sau khi chạy Tool này, tuyệt đối không nên chạy các Tool trước đây của Pof và Olipro 4.60, sẽ không hiệu quả và có thể gây hậu quả khó lường.
- Sau khi sử dụng Tool này, các bạn có thể Up tất cả các ROM không có SPL, IPL tích hợp trong ROM. Để kiểm tra bạn có thể tách *.nbh ra, loại đi, gom lại các thành phần trừ các thành phần liên quan tới IPL/SPL.
- Quá trình Up ROM cần tiến hành từ Bootloader.

Cám ơn Canonyang và Olipro với bộ Tool tuyệt vời. Với bộ Tool này các bạn sử dụng HTC Herald có thể yên tâm với máy của mình khi cần Up ROM mới. Tuy nhiên cần tham khảo và đọc kỹ các Lưu ý trên.

Adminpdaviet

Administrator
Khi đã chạy HardSpl_WM6 xong,các bạn có thể Up bất cứ bản ROM nào mà mình thích.Chỉ có điều tuyệt đối không được dùng bất cứ 1 Tool hỗ trợ Up ROM nào khác.Từ nay các bạn có thể Up ROM một cách bình thường như máy đã được Unlock CID.Có điều nếu Up ngay từ bản ROM sịn *.Ship.exe thì sẽ không được,các bạn hãy làm theo các bước sau:

1-Bung bản ROM mà bạn muốn Up ra sẽ được các thành phần sau:

EnterBootloader.exe
rapitool.exe
README.doc
ROMUpdateUtility.exe
RUU_signed.nbh
RUUGetInfo.exe
RUUResource.dll
SPL.nbh

2-Dùng NBH_Tool để bung Files RUU_signed.nbh sẽ đươc các thành phần sau:

ATHENA_IPL.nb
G4IPL.nb
ExtendedRom.nb
PrimarySplash.nb
Radio.nb
SPL.nb
Windows.nb

3-Dùng HTC_ROM_Tool để gom các Files *.nb và chuyển lại thành Files *.nbh.Files *.nbh mới vẫn phải có tên là RUU_signed.Một điều cần lưu ý là muốn để Up được bản ROM này các bạn chỉ được gom các Files ExtendedRom.nb,PrimarySplash.nb,Radio.nb,Windows.nb(tùy bạn muốn Up thành phần nào thì chọn thành phần đó) để chuyển sang *.nbh.Còn các Files còn lại thì bỏ qua(!!!).

4-Đưa Files RUU_signed.nbh vào trong bộ Tool của ROM vừa bung ra ở bước (1.) thay thế cho Files RUU_signed.nbh ban đầu của bộ ROM.

5-Đưa PPC về chế độ Bootloader và chạy ROMUpdateUtility.exe để tiến hành Up ROM như bình thường.

Còn riêng đối với các bản ROM PDAVIET thì các bạn chỉ việc Coppy Files RUU_signed.nbh thay thế vào trong bộ ROM nào đó của Herald là có thể Up được luôn.

Chúc các bạn vui vẻ và thành công.

Tổng hợp lại từ bài của VIP microlab071966

Adminpdaviet

Administrator
DÀNH CHO MÁY CÓ SPL THẤP HƠN 4.00 !!!

*************************​

Cách để các bạn Up được HardSPL_WM6 khi SPL thấp hơn 4.00 thật đơn giản!
Trước hết các bạn dùng Nbh_Tool để bung bản Rom gốc của HTC Herald WM6.0 ra(Bởi Rom WM6.0 của HTC Herald có SPL là 4.17)ta sẽ được các files *.nb.Sau đó dùng HTC_ROM_Tool để chuyển các files *.nb thành 1 files RUU_signed.nbh,để chắc ăn các bạn chọn Radio.nb,Windows.nb,ExtendedRom.nb,PrimarySplash.nb,SPL.nb.Còn 2 files ATHENA_IPL.nb,G4IPL.nb thì không cho vào,sẽ như hình sau:

Khi đã được files RUU_signed.nbh rồi các bạn copy vào trong folder RUU của tool HERALD-USPL-beta3 và tiến hành Up Rom bằng tool HERALD-USPL-beta3 như hướng dẫn trên diến đàn.Khi Up xong thì SPL của máy bạn sẽ là 4.17 rồi,còn IPL chưa đc thay đổi.Sau đó các bạn lại tiến hành Up HardSpl_WM6 như hướng dẫn.Khi xong thì SPL sẽ là 4.70 và IPL là 4.17.

Từ đây các bạn có thể Up các bản Rom mình thích rồi.
Khuyến cáo là:trước khi tiến hành các việc trên hãy chuẩn bị ROM gốc của máy.Chúc các bạn thành công.

Tổng hợp lại từ bài của VIP microlab071966

phuongicb

Con Tmobile Wing về BL thì có thông số như sau:

IPL 4.10.0002

SPL 4.10.0000

Như vậy là lớn hơn hay nhỏ hơn 4.00 hả bác PQ? Em chưa xài dòng này nên ko rõ lắm, thông số trên đã được unlock CID chưa bác?

phuongicb

Cái tool này unlock CID cho Tmobile Wing được ko pác?

IPL 4.10.0002

SPL 4.10.0000

Như vậy là lớn hơn hay nhỏ hơn 4.00 hả bác PQ? Em chưa xài dòng này nên ko rõ lắm, thông số trên đã được unlock CID chưa bác?

Không ai trả lời giúp mình hết à?

phuongicb

Xin lỗi cho hỏi chút, các mod quản lý BOX này nghỉ phép hết rồi à?

phamung84

chắc uprom bị die hết rồi ko ai trả lời ,bác cũng phải cẩn thận đó !

NhatToai

Super V.I.P

IPL 4.10.0002

SPL 4.10.0000

Tool unlock cho dòng này đã được giới thiệu lâu rồi mà.Chỉ số của bạn trên 4.0,khi vào bootloader máy bạn hiển thị mấy màu vậy?Nếu là 4 màu(tức là có thêm vạch màu trắng đó)là OK.
Bạn có thể đọc và lam theo bài DÀNH CHO MÁY SPL TỪ 4.00 TRỞ LÊN !!! của Man PhamQuang để có IPL 4.17 và SPL 4.70.Yang,khi đó up rất an toàn.

happymanvn

Mod cho mình hỏi, mình xài máy C800 có IPL 5.03.0001 và SPL 5.03.0000 thi có dùng canonyang được không?
Hỏi cho chắc ăn vì máy đã uprom 1 lần và đã gửi về hãng bảo hành sau lần uprom đó nên giờ phải cẩn thận vì đã hết bảo hành hix hix...
Thanks

shootgun

các bác cho em hỏi là tool hảd spl này có cần phân biệt chip G3 và G4 ko vậy

Taki7610

Unlock_GSM
các bác cho em hỏi là tool hảd spl này có cần phân biệt chip G3 và G4 ko vậy

Không phân biệt G3 - G4 đâu bạn.Chỉ xem kĩ cái này thôi :
Mã:
- Tool này chỉ áp dụng với các máy có SPL trên máy không nhỏ hơn 4.00, để xem bạn hãy SR khi máy khởi động sẽ rõ.
- Sau khi chạy Tool này, tuyệt đối không nên chạy các Tool trước đây của Pof và Olipro 4.60, sẽ không hiệu quả và có thể gây hậu quả khó lường

shootgun

em up xong tool hảd spl rùi giờ có thể up rom luôn hay là có cần cài thêm gì nửa ko bạn?

NhatToai

Super V.I.P
em up xong tool hảd spl rùi giờ có thể up rom luôn hay là có cần cài thêm gì nửa ko bạn?

Nếu đã HardSPL thành công thì bạn có thể tiến hành Up ROM được rồi.
Nên vào Bootloader kiểm tra lại thông số lại cho chắc(so sánh theo hướng dẫn).Để up ROM cũng bắt đầu từ Bootloader,nên up các ROM trên PV mình ấy.

shootgun

các anh cho em hỏi,em cài đã up lên rom 6.1 giờ mún up rom khác có cần trả về bản rom gốc trước không vậy(em đã cài tool hard spl rùi)

NhatToai

Super V.I.P
Một khi đã HardSPL và upgrade ROM thành công rồi thì sau này muốn update bạn cứ đưa máy về Bootloader mà thực hiện,không cần phải HardSPL hay đưa về ROM gốc như bạn nghĩ đâu.
Tool HardSPL chỉ thực hiện một lần duy nhất.Lưu ý không nên up ROM Ship(gốc) mà chỉ nên up các bản ROM đã được build lại trên PDAVIET.

boychandoi2004

Mình xài T-Mobile Wing làm theo chỉ dẫn chạy được 2% máy reset thử lại cũng u như kỷ à.help với

thang_hesman

bác ơi cho em hỏi em làm đc rồi nhưng sao máy bảo chưa chưa mở mạng bắt nhập code còn tháo sim ra xài bt

NhatToai

Super V.I.P
bác ơi cho em hỏi em làm đc rồi nhưng sao máy bảo chưa chưa mở mạng bắt nhập code còn tháo sim ra xài bt

Tool này chỉ HardSPL cho máy và bạn có thể up ROM hoặc radio tùy thích.Nhưng máy bạn đem từ NN về và chưa unlock SIM thì chưa sử dụng các SIM này được.Cho tới hiện nay tool unlock SIM cho dòng này chưa có Free nên bạn phải "mất tiền" mới xài được :D.

mekongmobile

Giúp Unlock Con HTC Hera110 !

Con này T-mobile, dùng tool unlock khônng được, ae nào unlock thành công xin hướng dẫn dùm! thanks all!