• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL cho Imagio được nhiều lần trên một PC

McQueen

HardSPL cho Imagio được nhiều lần trên một PC

Mình nhận thấy nhiều người chạy HardSPL cho dòng này bị hạn chế một PC chỉ chạy HardSPL cho một PPC nên mình tách tool này ra cho các bạn thoải mái dùng không lo bị hạn chế nữa. Dùng PPC mà bị hạn chế bực mình :)):)):))

Linh tải HardSPL Imagio

Anssc

Member
Em chạy HSPL bị báo lỗi Fatal Error có dùng cái này được không bác?

windows1980

Ansc Test thử trước xem sao. Mình đang còn một máy cho bạn bị lỗi trên nên chưa giám thử ^_^. Đã xin ticket rồi nhưng vẫn chưa hardSPL vì đó là máy của người khác.
:(

syberia

ko hiểu mấy chỗ Unlock bán máy thì sao nhỉ ? nếu mà cứ quy định HSPL 1 máy/PC thì làm sao mà làm được !
@windows: không vào hang cọp sao mà bắt được cọp con....chờ người thử dùm chắc lâu, vì Imagio cũng ko thịnh hành lắm, ae những ai mà quan tâm up ROM thì giờ cũng đã HSPL hết rồi.

sonkieng126

không dc bạn ơi.Nó chạy dc tới boot loader,vô dc tới thanh progress nhưng sau 1 hồi thì báo lỗi
Bạn xem lại dùm.Thanks

vuthemanh123

nếu chạy Hard SPL cho một PPC rồi, sau đó cài lại win thì sao nhỉ có chạy cho PPC khác được ko các bro?

Anssc

Member
Em chạy rồi để cả chế độ Sync và Bootloader đều không được, nó lại hiện ra lỗi 260 :((

htorancel

Mình cũng đã thử chạy nhưng khi ở chế độ Sync thì ko được. Nhưng ở Bootloader thì khi máy chạy đến chỗ hiện % hoàn thành thì đứng im luôn.

syberia

nếu chạy Hard SPL cho một PPC rồi, sau đó cài lại win thì sao nhỉ có chạy cho PPC khác được ko các bro?

hình như ko, vì khi HSPL cần kết nối mạng, nó sẽ gửi thông tin máy bạn đi.

htorancel

Đúng là khi tiến hành Hard SPL thì máy tính sẽ gửi ID máy tới máy chủ. Khi bạn tiếp tục Hard SPL cho một máy khác hệ thống sẽ check xem ID máy tính đang sử dụng đã chạy Hard SPL chưa.

Nếu máy đã chạy Hard SPL cho một máy nào rồi thì hệ thống sẽ ghi lại Imei của máy mà bạn đang định Hard SPL ---> Máy không thể Hard SPL được nữa nếu muốn Hard SPL được phải được hệ thống Unlock Imei mới có thể Hard SPL cho máy đó được.

PhamQuang

Manager
Mình cũng đã thử chạy nhưng khi ở chế độ Sync thì ko được. Nhưng ở Bootloader thì khi máy chạy đến chỗ hiện % hoàn thành thì đứng im luôn.

Chạy HSPL thì phải chạy từ chế độ máy đã Sync hoàn chỉnh với PC chứ.
Đưa máy vào Bootloader thì chạy HSPL sao được???

PhamQuang

Manager
Không biết phiên bản HSPL của McQeen này đã có ai kiểm nghiệm chưa.
Nếu đúng và cho kết quả tốt thì Topic có thể đưa lên Stick để mọi người cùn sử dụng. :D

McQueen

Không biết phiên bản HSPL của McQeen này đã có ai kiểm nghiệm chưa.
Nếu đúng và cho kết quả tốt thì Topic có thể đưa lên Stick để mọi người cùn sử dụng. :D

Phiên bản này cháu lấy từ SPL của tác giả ra mà có thay đổi gì đâu chú, cái này tách tool ra cho nó chạy bình thường như upROM thôi mà.

htorancel

Mình cũng như một số bạn khác đã thử nhưng đều báo lỗi giống nhau cả.

Chắc comonex đã thay đổi một chút ở file ROMUpdateUtility nên các máy đều ko chạy được

Anssc

Member
Em nhận được mail của HTC-unlock báo mở IP rồi, chạy bản này mãi ko được, toàn báo lỗi 2346, chạy bản bình thường thì được ngay.