• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL for HTC MEGA (Touch2) by Jockyw2001 ★

PhamQuang

Manager
HardSPL for HTC MEGA (Touch2) by Jockyw2001​

Tác giả Jockyw2001 đã cho ra mắt phiên bản HSPL dành cho HTC MEGA (Touch2).

Các buớc tiến hành:

- Tải Tool HSPL theo link sau về và bung ra thành thư mục trên PC:
Link tải:
- Cho máy (Touch2) kết nối và Sync hoàn chỉnh (quả cầu xanh hết xoay).
- Nhấn chạy FLASH-HardSPL.bat trong thư mục trên.
Sau ít giây quá trình sẽ hoàn thành, máy sẽ tự khởi động lại.
Để kiểm tra hãy đưa máy vào Bootloader, nếu thông số hiển thị: SPL-1.28.Hard, tức là đã thành công.

Trong thư mục Tool còn kèm theo 2 *.bat file để thêm các chức năng:
- Để Backup SPL của máy chạy: FLASH-Your-Backup.bat
- Để trở về với SPL ban đầu (Original) chạy: FLASH-Stock-1.28.0000.bat

Thank to Jockyw2001 !!!

Sau khi máy đã chạy thành công HSPL, có thể Up các loại ROM, Radio, Spalsh dành cho HTC Mega.

PhamQuang

Manager
Cái này em có xem qua rồi nhưng nó "có gì hot" nhỉ chẳng thấy đề cập.(với lại hổng lẽ ít rom thế T_T)

Bó tay với bạn, ROM Ship mà đòi hot là sao? ROM Ship là ROM của hãng dành cho máy, có gì mà phải HOT với hiếc. Và thêm nữa Touch2 (Mega) là dòng mới ra, có bấy nhiêu ROM đã là nhiều rồi đó.
Ý bạn muốn có ROM Cook lại phải không?

PhamQuang

Manager
Bác Quang xem hình nhu ko thấy room cook cua con này thì phải??

Bạn muốn ROM Cook hả?
Đưa máy cho mình trong 1 tuần, sẽ có ít nhất 2-3 phiên bản để các bạn sử dụng ngay.
Cook ROM cho Mega rất đơn giản, không có vấn đề gì khó khăn cả, tuy nhiên phải có máy trực tiếp để TEST.
HSPL mới quan trọng, khi đã có HSPL thì các vấn đề tiếp theo dễ giải quyết.

ljttle_chjcken

bác Quang cho em hỏi là sau khi ở bootloader,muốn trở về bt thì làm thế nào ạ?em mới dùng wm,

hunter_tht

Bạn muốn ROM Cook hả?
Đưa máy cho mình trong 1 tuần, sẽ có ít nhất 2-3 phiên bản để các bạn sử dụng ngay.
Cook ROM cho Mega rất đơn giản, không có vấn đề gì khó khăn cả, tuy nhiên phải có máy trực tiếp để TEST.
HSPL mới quan trọng, khi đã có HSPL thì các vấn đề tiếp theo dễ giải quyết.

Chà khó quá bác ah em ở Việt nam còn Bác tận Mat xo co va mà. đành ngậm ngùi thôi, em tưởng có sẵn thì up hộ vợ mà thank Bác nhiều

hunter_tht

Bạn cứ theo hướng dẫn mà làm, máy không chết đâu mà lo...

Mình thích rom cook co bạn ah. rom ship chả khác mấy so với rom cua máy!

Bác Quang cho hỏi con tuoch 2 của vợ em khi up rom màn hình báo SPL- 1.32 thì đã hardSPL dc chưa vì em up bản rom Bác mói cook ko dc

hunter_tht

Quái lạ em chay HSPL mai ma ko dc??? Em đã HSPL cho con HD1 rồi nên con này cũng tương tự Bác nhỉ??? Thế mà ko hiểu sao khi chay chỉ khoảng 5s sau khi nổi bảng mầu thì nó lại khởi động lại

Quái lạ em chay HSPL mai ma ko dc??? Em đã HSPL cho con HD1 rồi nên con này cũng tương tự Bác nhỉ??? Thế mà ko hiểu sao khi chay chỉ khoảng 5s sau khi nổi bảng mầu thì nó lại khởi động lại
Thời gian chạy HSPL chỉ vài giây thôi bạn ạ. Bạn vào thử Bootloader xem lại thông số SPL xem sao...

ThangPC

Một số trường hợp không HardSPL được như em các bác làm theo cách sau: mở chương trình chỉnh sửa Registry trong PPC tìm đến khóa [HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\EXT_FLASHDRV] sửa trong DLL từ OEM_FLASHDRV.dll thành OEM_FLASHDRVXXX.dll sau đó khởi động lại máy. chạy lại FLASH-HardSPL.bat, vậy là ok. khi đã HardSPL thành công vào lại khóa trên sửa giá trị lại như cũ.

pemel

Một số trường hợp không HardSPL được như em các bác làm theo cách sau: mở chương trình chỉnh sửa Registry trong PPC tìm đến khóa [HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\EXT_FLASHDRV] sửa trong DLL từ OEM_FLASHDRV.dll thành OEM_FLASHDRVXXX.dll sau đó khởi động lại máy. chạy lại FLASH-HardSPL.bat, vậy là ok. khi đã HardSPL thành công vào lại khóa trên sửa giá trị lại như cũ.

Ko tìm thấy key drivers trong HKEY_LOCAL_MACHINE. Hix vậy là ko HardSPL đc sao