• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL - HTC Touch Pro (CDMA) by CMONEX ★

PhamQuang

Manager
HardSPL cho HTC Touch Pro (CDMA)

=== By CMONEX ===

Cmonex đã giới thiệu phiên bản HardSPL dành cho HTC Touch Pro (CDMA).

CÁC BƯỚC TIẾN HÀNH:

1/ Tải bộ Tool HardSPL duới đây:
[DOWNLOAD]http://rapidshare.com/files/310600351/HTC_TouchPro_CDMA.rar[/DOWNLOAD]
Bao gồm đủ các Tool, cả cho Verizon.
Giải nén tất cả.

2/ Cho máy kết nối và Sync hoàn chỉnh với PC.

3/ Cho Raphael_CDMA_HSPL_037.exe (trong bộ Tool) hoặc Raphael_VZW_HSPL_035.exe (VZW) chạy.

4/ Màn hình máy sẽ chuyển vào màn hình 3 màu, hiển thị: 0.25.C-SSPL hoặc 0.35-C-SSPL (với VZW)

5/ Quá trình như Up ROM sẽ bắt đầu, bạn hãy cho tiến hành và chỉ ít giây sau là hoàn chỉnh, máy sẽ tự khỏi động lại.

6/ Nếu vào Bootloader của máy, bạn sẽ thấy: 0.35.CMONEX hoặc 0.37.CMONEX hiển thị.

Máy của bạn đã được chạy HSPL.

Trong bộ Tool có kèm theo cả SSPLManual.exe, bạn có thể dùng cách khác là chép vào thẻ, nhấn chạy để đưa máy vào màn hình 3 màu, sau đó cho kết nối với PC và chạy HSPL, cũng sẽ có kết quả tương tự.

lehuunghi0902

Em còn rất gà vụ này. Cách bác hướng dẫn có phải là unlock cho máy có hình trên ko vậy, mong bác giúp đỡ.E có cái máy này gửi từ Mỹ nhưng chưa unlock và nó cũng sử dụng cdma.

DucLong

Super V.I.P

Em còn rất gà vụ này. Cách bác hướng dẫn có phải là unlock cho máy có hình trên ko vậy, mong bác giúp đỡ.E có cái máy này gửi từ Mỹ nhưng chưa unlock và nó cũng sử dụng cdma.

Hard SPL cho máy cũng như unlock máy để có thể UP ROM khác tuy nhiên mình không biết tình trạng máy bạn như thế nào vì còn có một dạng khóa sim nữa, nếu bị khóa sim thì phải tiến hành unlock sim.