• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL thành công ngay lần đầu tiên

vosathanh

Có nhiều máy (thường là DOPOD 818) ko hardspl trực tiếp từ file Upgrade_SPL_G4.bat được.
Vì vậy, để chắc ăn sẽ thành công ngay lần đầu hardSPL các bạn hãy làm như sau :

1. Tải jumspl.zip về: http://www.4shared.com/file/54502208/1acead66/jumpspl.html
2. Giải nén và xóa ngay thư mục G3 hoặc G4 tùy theo máy mình. Các bước sau đây sẽ lấy G4 làm ví dụ.
3. Sync PC và PPC. Copy thư mục G4 vào ổ cứng của PPC.
4. Rút cáp.
5. Mở file explorer và Chạy file SPL. PPC sẽ xuất hiện màn hình trắng.
6. Cắm cáp vào.
7. Chạy file Upgrade_SPL_G4.bat (Link tải : http://pdaviet.com/showthread.php?t=17894 ) trên PC và làm theo hướng dẫn trên màn hình.
Lúc này trên PC sẽ hoạt động bình thường trong khi PPC chỉ vẫn 1 màn hình trắng.
8. PC hiện lên cửa sổ finish. Bấm vào chữ finish và rút cáp.

Chúc các bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

O2XDAEXEC

Cách này của bạn sẽ không bị ảnh hưởng gì đến máy chứ?Sau khi ấn Finish xong thì PPC sẽ tự động Reset hay mình phải tự Reset và sau đó máy vẫn hoạt động bình thường à?

vosathanh

Cách này của bạn sẽ không bị ảnh hưởng gì đến máy chứ?Sau khi ấn Finish xong thì PPC sẽ tự động Reset hay mình phải tự Reset và sau đó máy vẫn hoạt động bình thường à?

Chính xác. Mặc dù PPC không có biểu hiện gì ngoài 1 màn hình trắng nhưng sau khi hoàn tất thì PPC sẽ tự động khởi động lại giống như quá trình hardSPL bình thường.

Nếu thành công nhớ click thank ủng hộ mình nhé.

nguyendaian2002

:-/Đại ca cho em hỏi, em muốn hardSPL nhưng không muốn Up lại Rom có được không, hay sau khi HardSP thì phải Uprom lại a?

vosathanh

:-/Đại ca cho em hỏi, em muốn hardSPL nhưng không muốn Up lại Rom có được không, hay sau khi HardSP thì phải Uprom lại a?

HardSPL không liên quan gì đến ROM cả. Bạn cứ yên tâm làm theo các bước đã hướng dẫn ở trên là được. Nhớ là phải đúng G3 hoặc G4 nhé. ;;) .

nguyendaian2002

;;)Hê hê, Ok rồi các bác ạ, thế từ giờ Uprom không cần qua bước 1 nữa phải không ạ

rubyhp

;;)Hê hê, Ok rồi các bác ạ, thế từ giờ Uprom không cần qua bước 1 nữa phải không ạ
Chính xác rồi , cái này up những ROM mới rất tiện lợi giảm được 1/2 thời gian mà không phải lo sợ có chuyện gì sảy ra trong quá trình up ROM ( trừ mất điện , đứt cap :p )

vosathanh

Các mem mới hãy cố gắng đọc cái này trước khi up ROM thì sẽ khỏi bị phiền hà sau này. Chắc chắn đến 99,99%.
Nếu được mong các Mod đưa bài này lên 1 mục riêng mà không bị đẩy xuống bên dưới để không còn ai phải khóc thương cho "người yêu" của mình nữa.

TaQuangDuc

cái này hay đấy, bác Mod. nào chịu khó ghé qua ngó cái coi rồi copy chuyển vào mục HardSPL, rồi lock lại, đỡ thắc mắc

caheo604

1. Tải jumpsl.zip về: http://www.4shared.com/file/40922002...0/jumpspl.html.
2. Giải nén và xóa ngay thư mục G3 hoặc G4 tùy theo máy mình. Các bước sau đây sẽ lấy G4 làm ví dụ.
3. Copy thư mục G4 vào ổ cứng của PPC.
4. Rút cáp.
5. Mở file explorer và Chạy file SPL. PPC sẽ xuất hiện màn hình trắng.
6. Cắm cáp vào.
7. Chạy file Upgrade_SPL_G4.bat trên PC và làm theo hướng dẫn trên màn hình.
Lúc này trên PC sẽ hoạt động bình thường trong khi PPC chỉ vẫn 1 màn hình trắng.
8. PC hiện lên cửa sổ finish. Bấm váo chữ finish và rút cáp.
ở bước số 3 anh noi coppy vao ổ cứng của PPC la coppy vào đâu vậy anh. Em mới xài máy nên mong anh chi giúp, thanks
---------------------
đường link có vấn đề rồi bác ạ!!ko down được nữa bác ạ

Last edited by a moderator:

anhhehe

cách này mình up từ WM5 được ko bạn!Hay phải up lên WM6 rồi mới hard được!

anhhehe

Máy mình là dopod 818 pro!Lần đầu tiên Hard SPL mình dùng tool của cloudyfa bên soft... và ... thay DOC!Mặc dù đã chọn đúng tool làm rất kỹ!Sau khi đọc bài này của bạn thì mình mới biết là máy dopod G4 up rất dễ chết!Mình rất phân vân có nên Hard SPL 1 lần nữa để được thưởng thức Rom mới hay... thay DOC!Bạn vosathanh có chỉ dẫn lại cụ thể từng bước + up lại tool đầy đủ cho mình được ko?Và nếu được bạn cho mình hỏi bạn đã test thành công được mấy máy rồi?Mình rất muốn HardSPL nhưng mà cũng rất sợ nhìn thấy con dopod của mình thành cái đập đá lắm! :(

CongNam

Máy mình là dopod 818 pro!Lần đầu tiên Hard SPL mình dùng tool của cloudyfa bên soft... và ... thay DOC!Mặc dù đã chọn đúng tool làm rất kỹ!Sau khi đọc bài này của bạn thì mình mới biết là máy dopod G4 up rất dễ chết!Mình rất phân vân có nên Hard SPL 1 lần nữa để được thưởng thức Rom mới hay... thay DOC!Bạn vosathanh có chỉ dẫn lại cụ thể từng bước + up lại tool đầy đủ cho mình được ko?Và nếu được bạn cho mình hỏi bạn đã test thành công được mấy máy rồi?Mình rất muốn HardSPL nhưng mà cũng rất sợ nhìn thấy con dopod của mình thành cái đập đá lắm! :(

Vấn đề này dễ thôi bạn à, chủ yếu là bạn xác định máy bạn là chip G3 hay G4 rồi dùng đúng tool mà up.

boydeptrai

sorry mọi người mình là mem mới vào, ai có bài hướng dẫn cụ thể và up các file lên giúp mình ko, trên dd nhiều quá mình đọc 1 hồi lung tung lên hết, ai giúp mình và các mem mới 1 bài thật hoàn chỉnh với. Mình cám ơn rất nhiều.