• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL V1 by OLINEX - HTC RHODIUM (TP2) VERIZON ★

chieftas

Các bác cho cháu hỏi chút ạ. TP2 verizon của cháu mới mua dùng mạng GMS thì hspl bằng bản nào ạ. Đây cháu thấy ghi mỗi CDMA nên chưa dám thử ạ. Thanks các bác nhiều!

chieftas

Các bác cho cháu hỏi chút ạ. TP2 verizon của cháu mới mua dùng mạng GMS thì hspl bằng bản nào ạ. Đây cháu thấy ghi mỗi CDMA nên chưa dám thử ạ. Thanks các bác nhiều!

Ai làm rồi chỉ giúp em với, máu quá rồi ạ!

hatnaf

Cho e hỏi 1 chút ạ, khi HSPL có cần tháo sim và thẻ nhớ ra ko, hay vẫn để nguyên trong máy. E xài TP 2 Verizon ạ, e xin cảm ơn.

hatnaf

Nên tháo Sim và thẻ nhớ ra nhé bạn...

Thanks bro, vậy tuần tự các bước là như thế này phải ko ạ. Mình sạc đầy pin, tháo thẻ nhớ và sim ra. Rồi đưa máy vào boot loader hay để máy chạy win mobile , rồi mới sync với PC hả bác. E đang kẹt ở bước này, ko biết là lúc sync thì sync bằng boot loader hay bằng win mobile nữa :(

Thanks bro, vậy tuần tự các bước là như thế này phải ko ạ. Mình sạc đầy pin, tháo thẻ nhớ và sim ra. Rồi đưa máy vào boot loader hay để máy chạy win mobile , rồi mới sync với PC hả bác. E đang kẹt ở bước này, ko biết là lúc sync thì sync bằng boot loader hay bằng win mobile nữa :(
Bạn làm bước nào cũng được.:

1. Nếu bạn úp qua ActiveSync (máy đang ở trong Win nhé) thì bạn cứ cắm cable kết nối với PC qua AS cho đến khi quả cầu xanh hết xoay thì bạn bắt đầu úp rom...

2. Nếu úp qua Bootloader thì bạn tắt máy hoàn toàn sau đó đưa máy về chế độ Bootloader bằng cách nhấn và giữ phím Volume Down + bật Power, khi nào màn hình 3 màu hienẹ ra thì nhả tay, sau đó bạn cắm cable kết nối với PC khi nào trên màn hình 3 màu hiện chữ USB thì bạn bắt đầu úp rom nhé... Lưu ý úp rom ở chế độ Bootloader thì không liên quan gì đến kết nối ActiveSync đâu nhé...

htcleo_dai

Muốn xóa HardSPL đã chạy cho máy để cho máy trở về nguyên trạng SPL thì làm thế nào xin các bác chỉ giùm em
Thanks các bác

hatnaf

Em có con máy TP 2 Verizon đã HSPL rồi , đưa cho ông anh xài ổng đem relock lại , giờ ko HSPL dc nữa. có cách nào để HSPL dc ko vậy các a ơi, chú quang ơi giúp con với. giờ máy chỉ dám chạy rom ship, ko dám làm gì cả. mà rom ship rất hao ram :(. ai giúp em với, hu hu hu.

binht611

các bác cho em hỏi là con này mà unlock sim rồi, thì khi up rom khác (nhất là rom ship) thì nó có bị lock lại không ạ??

anhtuhntl

Bạn xài hàng gì?tại sao lại hỏi cả 2 bên TP2 và TP2 VERIZON?Bạn nên phân biệt rỏ ràng hàng mình đang xài là hàng gì!

binht611

Bạn xài hàng gì?tại sao lại hỏi cả 2 bên TP2 và TP2 VERIZON?Bạn nên phân biệt rỏ ràng hàng mình đang xài là hàng gì!

cac bac thong cam em online bang dien thoai nen ko go tieng viet duoc.

em cam on bac a. em da xac dinh duoc la may em thuoc dong rhodium w a. em da lam theo va hardspl duoc roi a. cam on bac

tomorrow28

Các bác ơi làm ơn cho e hỏi? E vừa mua một con TP2 của Verizon có cả GSM lẫn CDMA liệu loại này có Hard SPL theo topic này được không ạ?
- E thử làm liều cho chạy chương trình trên nó chỉ dẫn như là đang up ROM, em cứ click Next liên tục nhưng máy ĐT của e tự nhiên tắt ngóm, kết nối active sync cũng mất kết nối luôn và dĩ nhiên là máy tính báo lỗi do mất kết nối. Máy ĐT của e sau đó bất nút nguồn mãi nhưng nó không khởi động. Loay hoay một lúc e tháo pin ra để gần 1ph rồi lắp lại thì may quá nó khởi động nguồn được (Em tưởng nó thành cục gạch rồi...hix).
- Xin hỏi các bác chạy chương trình trên có bị hiện tượng giống em không ạ? Không biết e bị lỗi j các bác giúp e với?
Thanks các bác nhiều!!!

vimaru_hh

sao em dùng con sprink cuae em nó cứ gửi tin network về là bị làm sao ạ ? nhiều khi nản quá đi mất

vimaru_hh

em up hết các room khác rồi nhwung van bị . em hỏi mấy nguời thì duoc bao la room của em là bản quoc te nen bị nhu vay

hungmci

sao em dùng con sprint cua em nó cứ gửi tin network về là bị làm sao ạ ? nhiều khi nản quá đi mất .............................hix

sao em dùng con sprint cua em nó cứ gửi tin network về là bị làm sao ạ ? nhiều khi nản quá đi mất
Vấn đề này rất nhiều người bị rồi. Nếu máy bạn đã HSPL rồi thì bạn úp thử một bản rom cook coi sao.