• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL V2_00R3 by OLINEX - HTC RHODIUM (TP2) ★

PhamQuang

Manager
HardSPL V2_00R3 - HTC RHODIUM (TP2)​

OliNex đã cho ra mắt bản HardSPL V2 dành cho HTC Rhodium (Touch Pro 2), chạy ổn định hơn.

Chạy HardSPL cho HTC TouchPro-2 khá đơn giản, nếu chuẩn bị và tuân thủ các bước sau đây:

1/ Cần chuẩn bị cho PC đã có cài ActiveSync 4.5 và NETCF. Tốt nhất nên tiến hành trên WinXP, sẽ an toàn hơn rất nhiều.
2/ Cho máy (TP2) kết nối và Sync hoàn chỉnh với PC (quả cầu xanh hết xoay).
3/ Tải HardSPL theo link trên về, tắt các trình kiểm tra Virus (nhất là Norton, nếu sử dụng) và giải nén, sẽ là 1 file exe: Rhodium-HardSPL_V2_00R3.exe
4/ Chạy Rhodium-HardSPL_V2_00R3.exe, sẽ đòi hỏi kết nối NET và sau vài giây, xác nhận "OK" và chờ 1 chút, sẽ hiển thị như quá trình Up ROM.
5/ Nếu hoàn thành tốt, máy sẽ tự khởi động lại và nếu bạn đưa máy vào Bootloader sẽ thấy hiển thị như sau:
SPL: 0.85.OliNex

Lưu ý:
Ngoài cách chạy HardSPL qua kết nối trên, bạn có thể chạy cách khác sau:
- Tải và copy file SSPL-Manual-RhodiumV1_10.exe vào máy hoặc thẻ, nhấn chạy, màn hình sẽ chuyển vào Bootloader chế độ USPL tạm thời.
- Kết nối máy với PC, chờ hiển thị USB trên màn hình 3 màu.
- Chạy Rhodium-HardSPL_V2_00R3.exe và quy trình giống như Up ROM, sau vài giây cũng sẽ hoàn thành và kết quả tương tự.

LINK TẢI CÁC CÔNG CỤ:

* HardSPL V2_00R3:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?8oyqat68lcncfca[/DOWNLOAD]
* SSPL-Manual-RhodiumV1_10.exe:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?lu3ivxtyl60los8[/DOWNLOAD]
* RhodiumSPLRelocker.exe:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?r8ao2n5by29ckhb[/DOWNLOAD]
* Stock_SPL_Restore_087:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?tg7k5p12w6lubbx[/DOWNLOAD]

Thank to Cmonex !!!

hunggau75

Bác Quang đã chạy thử phiên bản này (manual) chưa ???

Copy SSPL-Manual....exe vào PPC, chạy nó treo máy luôn (phải reset lại) !!!

Ghi chú : Trên cùng IP vẫn không chạy máy thứ 2.

PhamQuang

Manager
Bác Quang đã chạy thử phiên bản này (manual) chưa ???
Copy SSPL-Manual....exe vào PPC, chạy nó treo máy luôn (phải reset lại) !!!

Ghi chú : Trên cùng IP vẫn không chạy máy thứ 2.

Chưa bao giờ mình dùng cách sử dụng SSPL_Manual cả nhưng đã chạy bản V2 lại cho máy hôm qua rồi. Tất cả đều tốt đẹp.
Việc trên cùng 1 IP chạy máy thứ 2 cũng không rõ bởi làm gì có máy thứ 2. :D
Nhưng mình nghĩ giải quyết vấn đề này không khó, bạn có thể vào temp trong Locals và Windows, xóa sạch các files đã có đi và quan trọng là phải tắt các trình AntiVirus.

nguyenarc

Chưa bao giờ mình dùng cách sử dụng SSPL_Manual cả nhưng đã chạy bản V2 lại cho máy hôm qua rồi. Tất cả đều tốt đẹp.
Nhưng mình nghĩ giải quyết vấn đề này không khó, bạn có thể vào temp trong Locals và Windows, xóa sạch các files đã có đi và quan trọng là phải tắt các trình AntiVirus.
Bác Quang nói đúng đấy. Tôi chưa thử máy thứ 2 (vì chưa có máy thứ hai). Tuy nhiên theo khuyến cáo khi HardSPL hay UPROM nên tắt tất cả các chương trình virus đi (kể cả mạng nữa) thì sẽ ổn thôi.

lehinh

Hôm nay rảnh, lần đầu tiên up rom thử, sau khi chuẩn bị theo hướng dẫn của bác Phạm Quang, khi chạy chương trình HardSPL, tự nhiên hiện lên màn hình UPROM, tưởng lúc nãy quyên tắt chương trình UPROM, bấm Cancel... thế là từ lần sau chạy HardSPL, đến đoạn chờ là màn hình TP2 đen thui...Chán quá

À mà các bác cho hỏi tại sao khi chạy HarrdSPL thì nó lại hiện lên màn hình UPROM nhỉ

PhamQuang

Manager
Hôm nay rảnh, lần đầu tiên up rom thử, sau khi chuẩn bị theo hướng dẫn của bác Phạm Quang, khi chạy chương trình HardSPL, tự nhiên hiện lên màn hình UPROM, tưởng lúc nãy quyên tắt chương trình UPROM, bấm Cancel... thế là từ lần sau chạy HardSPL, đến đoạn chờ là màn hình TP2 đen thui...Chán quá

À mà các bác cho hỏi tại sao khi chạy HarrdSPL thì nó lại hiện lên màn hình UPROM nhỉ

Trong bài hướng dẫn đã có nói bước chạy HSPL rồi kia mà, sẽ tới bước như Quy trình Up ROM đó, cho chạy chứ, sao bạn lại Cancel đi?
Chạy như Up ROM, nhưng chỉ 1 phút là hoàn thành, máy sẽ tự khởi động lại >>> OK!!!

lehinh

Lần đầu bác ạh, thấy tự nhiên chương trình UPROM chạy, nếu bấm<<OK>> thì sợ là chưa Unlock CID được mà UP ROM thì ... chết, nên trong đầu tưởng mình bấm nhầm chạy chương trình này (cả 2 chương trình khi down về em đều bung nén và đặt shortcut ở màn hình desktop PC), cuối cùng thì ra là thằng Hard_SPL nó gọi trình UPROM riêng của nó chạy, không liên quan đến cái ROM V14 của Bác Quang.

- Cuối cùng thì mọi thứ đều OK, có lẽ vì lầu đầu nên UP nên khi thấy màn hình TP2 đen thui là sợ.

Thanks All.

Chỉnh sửa cuối:

hunggau75

Cám ơn Bác PhamQuang đã test, nhưng mình đã chạy máy thứ 2 trên 3 máy đã cài lại XP (cài mới 100%, chỉ có XP + driver + ActiveSync) vẫn không chạy được.

minhcatbui

chính xác là không thể chạy 2 máy trên cùng một IP, bạn cần sửa IP trước khi chạy máy thứ 2

namy2k

HIc vẩn chưa có cách nào chạy máy thứ 2 trên cùng 1 địa chỉ IP hả các bác, em làm nhiều máy mà giờ hok lẽ mỗi lần làm chạy ra 1 quán cafe khác nhau :(

MinhHuy

Hot Girl 10x
HIc vẩn chưa có cách nào chạy máy thứ 2 trên cùng 1 địa chỉ IP hả các bác, em làm nhiều máy mà giờ hok lẽ mỗi lần làm chạy ra 1 quán cafe khác nhau :(
Bạn có thể thay đổi IP trên máy tính của bạn, nhưng có lẽ tốt hơn nên sử dụng với một máy tính khác.

bruno18

Mình nghĩ là cmonex control license của SPL này kg phải trên local computer đâu. Vì hôm trước mình bị dead 1 em TP2 và phải thay board, board mới thì IMEI mới, mình làm SPL trên các máy mới đều không được.
Nên nghĩ là những máy nào SPL rồi thì ngoài IMEI hình như cmonex còn 1 thông số khác (ví dụ: CPU id, S/N ????) hay cách nào khác lưu trong online database của họ để tránh mình làm SPL cho hàng loạt các máy...
Hôm qua mình đả pm cho cmonex để nhờ họ check cái này... mình xài SPL for fun muh, without commercial purposes...:-?

dom

Các Pác cho em hỏi chút em đang dùng TP2: HT964LL03006, nhưng không thể chạy được "Rhodium-HardSPL_V2_00R3_185HSPL" khi chạy máy báo 0% đợi mãi cũng chỉ được 0%, Pác nào biết chỉ giúp em với, em cũng đã mang máy qua bên Hồng Quang trung tâm bảo hành của HTC để up nhưng cũng bó tay.
Cảm ơn các Pác nhiều.

bruno18

Mình vừa donate 4GBP lên cho CMONEX và ngay lập tức Hardspl được liền. Xài chùa mãi thì cũng phải donate để động viên bà con cống hiến tiếp tục... hehe:))

PhamQuang

Manager
Mình vừa donate 4GBP lên cho CMONEX và ngay lập tức Hardspl được liền. Xài chùa mãi thì cũng phải donate để động viên bà con cống hiến tiếp tục... hehe:))

Bạn có thể đưa bản đã chạy HSPL lên xem có gì khác không, để anh em cùng hưởng chút. :D
Thường các Site Tàu hay vậy, một người mua cho cả họ được hưởng. :))

dom

Các Pác cho em hỏi chút em đang dùng TP2: HT964LL03006, nhưng không thể chạy được "Rhodium-HardSPL_V2_00R3_185HSPL" khi chạy máy báo 0% đợi mãi cũng chỉ được 0%, Pác nào biết chỉ giúp em với, em cũng đã mang máy qua bên Hồng Quang trung tâm bảo hành của HTC để up nhưng cũng bó tay.
Cảm ơn các Pác nhiều.

Các Pác nào bị giống em không giúp em với, em không HardSPL được. giúp em với.

bruno18

Bạn có thể đưa bản đã chạy HSPL lên xem có gì khác không, để anh em cùng hưởng chút. :D
Thường các Site Tàu hay vậy, một người mua cho cả họ được hưởng. :))

Oh bác Quang hiểu lầm ý của em rồi. Sự việc theo tìm hiểu của em là thế này:
- Em xài TP2 được 5 tháng rồi và đã cài free hard spl từ cách đây khá lâu (lúc mới ra).
- Mọi việc êm xui đến cách đây 1 tuần, em flash radio thì máy bị chết board, nên phải đem thay board khác.
- Khi đem board về thì số IMEI khác và em kg thể hard SPL được nữa (SPL 0.89).
- Em liên lạc với Cmonex và submit 1 hard SPL ticket thì được hướng dẫn là donate 1 khoản tiền tượng trưng: 4 GBP (via paypal).
- Khi chạy hard SPL, nhận đươc thông báo fail thì click YES để tiến hành donate. Ngay khi donate xong thì cũng lập tức họ cho phép IMEI mới của em được SPL.

Theo như quan sát của em thì có lẽ họ dựa trên IMEI number của board nhưng ngaòi ra còn điều gì khác kg thì em kg rõ ah.

Bản SPL em chạy cũng chỉ là bản thường mà thôi.

PhamQuang

Manager
Chính xác !!!
Hiện nay HSPL của OliNex làm cho các dòng mới về sau, bề ngoài tuy là Free nhưng thực tế bạn chỉ chạy được không quá 1 lần cho 1 máy mà thôi.
Nếu muốn chạy cho máy khác, bắt buộc phải Donate 3-4 bảng gì đó.
Có thể nói đây là chính sách độc quyền về sản phẩm này.
Đừng hy vọng họ fix tool làm gì một khi người ta cố tình đã làm như vậy, qua kết nối NET để quản lý theo IMEI, S/N,...

bruno18

Chính xác !!!
Hiện nay HSPL của OliNex làm cho các dòng mới về sau, bề ngoài tuy là Free nhưng thực tế bạn chỉ chạy được không quá 1 lần cho 1 máy mà thôi.
Nếu muốn chạy cho máy khác, bắt buộc phải Donate 3-4 bảng gì đó.
Có thể nói đây là chính sách độc quyền về sản phẩm này.
Đừng hy vọng họ fix tool làm gì một khi người ta cố tình đã làm như vậy, qua kết nối NET để quản lý theo IMEI, S/N,...

Đúng rồi bác ah. Không có chuyện đổi IP hoặc máy tính khác là được. Em nghĩ là ngoài IMEI, họ còn control S/N... muốn biết chính xác thì phải capture được những thông số gì mà tool hard-spl gửi về cho server của họ.

:))Mà donate 4 GBP (kg 120k VND gì đấy) cho xong, xài sướng chết... donate để người ta còn có sức cống hiến nữa muh...

Em thì em kg ngại donate mà em ngại con board của HTC nó chết quá. Vừa rước Leo về là 3 bữa sau, con TP2 died khi vừa flash radio xong... mất hếtt 4,3tr để thay board, đau cả ruột...:((