• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HCM- Dopod C720W của mình bị lỗi searching sim

blackstar_1986

MÌnh có một con Dopod C720W, lúc mở máy lên thì bị lỗi searching sim, vào chọn mạng thủ công hay automatic thì chỉ được 2 phút là lại hiện chữ searching. Lúc đầu máy cài win 6.5 sau đó mình up về rom gốc rôi vẫn bị lỗi như vậ, máy của mình là máy của T-Mobile. Bạn nào biết lỗi này không chỉ mình với!!!!

ferarri4006

máy bị phần cứng rồi,bạn thử uống cho máy hơi cong về phía trước xem dc k,nếu dc là máy bị hở cpu,bung main ra khò nóng cpu lại là hết. Ah hình như bác là lái buôn bên 5s đúng k nhể

trihung26

Bạn ơi,mình cũng bị trường hợp Seraching Sim nhu bạn,mình đã cài cả 3 sim,nhận đươc khoảng phút lá lại tìm kiếm! May bạn đã sửa được chưa? sửa thế nào và ở đâu?có biết lổi gì không?Bác nào biết xin chia sẽ dùm,cách giai quyết thế nào? :(:)(:)(( Mong được sự giúp đỡ!

trihung26

ai giup mình với,không ai biết lổi của máy mình ah?huhu sữa bằng cách nào vay?huhu

lilzorro

có thể do đầu tiếp xúc giữa sim và máy bị bẩn, tiếp xúc không tốt. bạn thử tháo máy ra và vệ sinh xem.

trihung26

không phải rối,mình đã thử cả 3 sim 3 mạng,vẫn không được ,cứ báo tìm kiếm hoài luôn? cái này chắc do lỗi phần cứng,không bít sữa thế nào?có bác nào biết cách khắc phục không? huhu

minhfull

em cũng đang có 1 em bệnh như thế này. Em nó chỉ nhân mỗi sim vietel là sóng gió ổn định còn các mạng khác 2' lại tìm mạng
có ai biết cách nào giúp với

chuyennho184

Mình cũng bị tình trạng tương tự như vậy nhưng sau đó reboot lại thì hết . Mình dùng sim của mobi.