• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD không nhận SIM Viettel?

phucfcgialai

HD uprom xong lắp sim mobile nhận, lắp sim VTel không nhận,chỉ báo tìm sóng mặc dù máy đã khởi động xong xuôi, vào program có thẻ sim viettel, có danh bạ. Tưởng lỗi uprom, up lại vẫn vậy. e mới dùng HD mong được các cao thủ chỉ giáo sớm để e có cái mà alo. Chân thành cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
HD uprom xong lắp sim mobile nhận, lắp sim VTel không nhận,chỉ báo tìm sóng mặc dù máy đã khởi động xong xuôi, vào program có thẻ sim viettel, có danh bạ. Tưởng lỗi uprom, up lại vẫn vậy. e mới dùng HD mong được các cao thủ chỉ giáo sớm để e có cái mà alo. Chân thành cảm ơn nhiều

Trường hợp của bạn rất có thể là hỏng SIM chứ không phải lỗi gì đâu.
Bạn thử cho một SIM Viettel,Mobi hay Vina khác vào là biết ngay.
Trong Program vẫn thấy SIM,vẫn có danh bạ từ SIM nhưng không có sóng,trường hợp này mình đã gặp trên một PPC khác rồi.Sau khi vừa up ROM xong thì cái SIM tèo luôn,phải đi đổi lại SIM mới.

Chỉnh sửa cuối:

Kenji1992

cũng có khi sóng Viêtl chỗ đó yếu.

viettel ít khi bị yếu sóng lắm bạn àh , nguyên nhân đúng như pác Nhattoai nói là do bị lỗi thẻ sim , bạn nên ra các đại lý của viettel để cấp lại sim miễn phí ( nếu bạn là thuê bao trả sau )

phucfcgialai

Cảm ơn các Bác nhiều. e đã thử chạy lại phần radio nhưng nó chập chờn, lúc có sóng luc không. để e ra đổi cái sim khác. e cảm ơn các anh nhiều nhé. lâu lâu dùng lại PPC,laim cầm e HD này thấy lạ quá! PPC là niềm đam mê vô tận thật các bác nhỉ.

phucfcgialai

e đã đổi sang sim vina, ổi sang các sim viettel khác, kết quả không nhận các bác ah. riêng sim vina có song, đầy tràn ra ngoài luôn nhưng ko nghe và gọi được. chỉ nhận simMobilephone thôi mới đau chứ. các bác nghiên cứu giúp e với. máy của e nguồn gốc là phải mua code ben kia nhập để sử dụng ở VNam. giờ đã uprom vài lần rồi.

Chỉnh sửa cuối:

phucfcgialai

các đại cao thủ cứu e đi. e thử nhièu cách rồi. máy chỉ có sóng một lần(sim viettel, mobile) và dùng trong ngày cho đến khi mất sóng. máy dò sóng mãi không thôi cho đến khi thiết lập lại config cài đặt lại, ngắt sóng và khởi đọng lại có cột sóng, báo chữ E,G, 3G nhưng lại thực chất là sóng ảo. gọi đến không được báo tắt máy, gọi đi thì cứ dialing suốt. e đã up thử nhiều rom khác nhau nhưng kết quả cũng như vậy. mong các anh giúp đỡ. e nghĩ không ra tại sao và mất khá nhiều time cho sự cố này.

PhamQuang

Manager
Tình trạng này chắc chắn không phải tại ROM.
Bạn có thể thử lại theo trình tự sau:
- HR lại máy, nếu vẫn chưa được chuyển tiếp bước sau
- Up lại ROM Ship nào đó, nếu vẫn chưa được
- Sử dụng Task 29 (format), tuy nhiên cách này đòi hỏi phải có kinh nghiệm.
Nếu không được nữa có thể đem ra cửa hàng để họ kiểm tra xem phần jack Radio có bị lỏng ra không vì có thể máy bạn để rơi cũng gây lỏng chân jack Radio đấy.

phucfcgialai

cảm ơn bác Quang nhìu. e đã mang ra cửa hàng sửa rồi ko biết có được không nữa. chúc bác sức khỏe và luôn quan tâm ae diễn đàn

nhocvodoi86

cảm ơn bác Quang nhìu. e đã mang ra cửa hàng sửa rồi ko biết có được không nữa. chúc bác sức khỏe và luôn quan tâm ae diễn đàn
tình hình bác đi lấy máy về chưa ? máy em cũng Root được 1 tháng rồi, up rom các kiểu hôm nọ bấn quá dùng sim viettel nhưng k nhận sim, lắp sim vina thì chập chờn riêng cái sim mobi của em đút vào phát ăn ngay. không hiểu thế nào nữa, em cũng ngại đem đi bảo hành để họ xem lại khe cắm sim xem có sao k ? sợ mang đi rồi k có máy dùng luôn :(

tình hình bác đi lấy máy về chưa ? máy em cũng Root được 1 tháng rồi, up rom các kiểu hôm nọ bấn quá dùng sim viettel nhưng k nhận sim, lắp sim vina thì chập chờn riêng cái sim mobi của em đút vào phát ăn ngay. không hiểu thế nào nữa, em cũng ngại đem đi bảo hành để họ xem lại khe cắm sim xem có sao k ? sợ mang đi rồi k có máy dùng luôn :(
Bạn "đào mộ" hơi bị giỏi đó, cái bài trên (#9) cách đây 1 năm rưỡi rồi mà...:-? Còn về lỗi của bạn thì bạn thử úp Radio khác xem thế nào nhé.