• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD tự động bật nguồn?

savecancel

Các bác ơi tự nhiên dạo này con HD của em rất chi là hay tự động bật nguồn không hiểu tại sao? Em nghĩ là do rom nên up qua vài rom của bác Quang rồi nhưng vẫn bị.Bác nào có kinh nghiệm hay đã từng bị thì chỉ em cách khắc phục với chứ không thỉnh thoảng quên không khóa máy nhét vào túi quần toàn bị gọi đi, khó chịu kinh khủng!

namfat

thanks các bạn! mình sẽ thử xem lại xem sao!

Or là xài thêm phần mềm khóa màn hình tự động kiểu như S2U ấy bạn ạ!
Mình xài loại này thấy rất ổn, yên tâm khi đút máy vào túi hay vào bao, không bao giờ lo bị tự bật nguồn hoặc tự gọi lại.

O2XDAEXEC

Or là xài thêm phần mềm khóa màn hình tự động kiểu như S2U ấy bạn ạ!
Mình xài loại này thấy rất ổn, yên tâm khi đút máy vào túi hay vào bao, không bao giờ lo bị tự bật nguồn hoặc tự gọi lại.

Mình cũng đã sử dụng S2U để khóa bàn phím nhưng vẫn hay bị tình trạng này, không biết như thế nào!?Riêng mình thì nghi ngờ do Rom nên đã UpRom mới, không biết mọi người thì cảm thấy lỗi do đâu nhỉ!?

savecancel

hihi dạo này bận bù đầu bù cổ nên quên béng mất cái bệnh này của con dế,mình chưa chỉnh sửa hay làm bất kỳ cái gì cả, thế mà quái lạ tự nhiên chả thấy nó tự động bật nguồn nữa????? Thử để thêm một thời gian nữa xem có bị hay không :-?

htchd1

bạn quên tắt bluetooth. nó cũng tự động bật nguồn... kiểm tra xem nha.

namlh

Tôi lại bị dính bệnh giống chủ Topic. Pác chủ Topic đã xử lý bệnh này xong chưa vậy. Bực ghê lắm. Mới up ROM v103 của bác PQ. Trước dùng 6.1 ko bị, chẳng lẽ phải chia tay với 6.5 để về cái máng lợn 6.1 à

AnhPheCT

Tôi lại bị dính bệnh giống chủ Topic. Pác chủ Topic đã xử lý bệnh này xong chưa vậy. Bực ghê lắm. Mới up ROM v103 của bác PQ. Trước dùng 6.1 ko bị, chẳng lẽ phải chia tay với 6.5 để về cái máng lợn 6.1 à
@: Up bản ROM này hoặc các bản ROM gần đây của các Topic cho HD sẻ giải quyết vấn đè của Bạn.

http://www.pdaviet.net/showthread.p...-23569)-Manila-2.5.2018-by-APCT1.0-10-10-2010