• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD Tweak - Tinh chỉnh cho Touch HD

AnhPheCT

chỉ cần nhấn và đè phím call một tý là màn hình tự quay, nếu ko được thì vào setting/button chỉnh là ok!
Touch HD chỉ có duy nhất 1 phím tắt đó là longkey phím OK (Nhấn lâu phím gọi), Bạn có thể gán Soft nào Bạn muốn!! Mình thì gán chức năng xoay để đọc các bài viết màn hình quay ngang, Tắt chức năng tự quay đi, nó làm chậm máy quá!!

Mình xài bản ROM bên XDA có chức năng rút bút ra sáng màn hình đóng bút vào tự khoá phím, nhưng dùng bản ROM của Mod T2M thì ko có Bác nào HD mình chỉnh được không! (Mình ko dùng S2U2)! Cảm ơn lắm!!

ntt2006

Touch HD chỉ có duy nhất 1 phím tắt đó là longkey phím OK (Nhấn lâu phím gọi), Bạn có thể gán Soft nào Bạn muốn!! Mình thì gán chức năng xoay để đọc các bài viết màn hình quay ngang, Tắt chức năng tự quay đi, nó làm chậm máy quá!!

Mình xài bản ROM bên XDA có chức năng rút bút ra sáng màn hình đóng bút vào tự khoá phím, nhưng dùng bản ROM của Mod T2M thì ko có Bác nào HD mình chỉnh được không! (Mình ko dùng S2U2)! Cảm ơn lắm!!

Bạn thử cái này nha,có thể là cái bạn cần.

trautrang73

Bạn có thể gán thêm cho phím Endkey làm phím tắt để chuyển qua lại giữa báo rung và báo loa! vào setting - personal :)

Xuanlap

Làm sao để tắt chức năng tự động xoay của máy vậy ???

NhatToai

Super V.I.P

Bạn có thể gán thêm cho phím Endkey làm phím tắt để chuyển qua lại giữa báo rung và báo loa! vào setting - personal :)
HD chỉ có thể gán chương trình cho 2 phím Call và End.Vào Settings/Personal/Buttons sẽ thấy có nhều lựa chọn.
Làm sao để tắt chức năng tự động xoay của máy vậy ???

Bạn dùng cái này nè,tiếng Việt dễ xài http://www.pdaviet.net/showthread.php?87621-XT-HACK-[Tweak-for-HD2]

hoaiphong1986

NEW MEM XIN GIÚP !

e vừa cài xong chương trình HD TWEAK nhưng ko bít dùng làm sao mong a em hường dẫn cụ thể.thanks mấy a;;);;)