• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 không thể nâng cấp lên Windows Phone 7 Series

takiemanh2

Hôm bữa mình đọc trên trang HD2 app gì đó nó có ghi rõ ràng là HD2 T-Mobile có thể nâng cấp lên window 7 ngay khi hệ điều hành window mobile 7 ra mắt. Nhưng HD2 thường 512Mb thì ko đc. Bùn thật.

Lonelykitten

Chúng ta đặt niềm tin vào bác Quang!
Bác Quang ơi, cháu rất hy vọng bác sẽ cúc chín, cúc nhừ win mo 7 cho mọi người cùng xài! :x

lí do củ chuối! ông MS tự tin với wp7 nhỉ?
xây dựgn trên 1 kenel hoàn toàn mới, 1 kho ứng dụng trước đây ko dùng được!
để rồi xem wp7 thất bại như thế nào!!!!

thanhhieulaowu

đừng lo các bạn ơi đâu cũng có hướng giải quyết , cũng có một số thông tin từ HTC cam kết cho Leo sẽ lên được WIN 7 còn gì, chuyện dư phím .... hết súc vô lý, không được thì cùng nhau kiện HTC đi bà con ơi

massage000

Các bác lo làm gì chuyện của thì tuơng lai. Hiện tại, cái gì hot nhất? Không phải Android sao! =)) Em chỉ cần HD2 chạy Android mượt như Desire (full function) là sướng rồi.
P/S: Chẳng có gì đảm bảo WP7 sẽ thành công được như hđh của google hiện tại.

lungtungbeng

Các bác lo làm gì chuyện của thì tuơng lai. Hiện tại, cái gì hot nhất? Không phải Android sao! =)) Em chỉ cần HD2 chạy Android mượt như Desire (full function) là sướng rồi.
P/S: Chẳng có gì đảm bảo WP7 sẽ thành công được như hđh của google hiện tại.

Thế thì cái bạn đạt đc vượt yêu cầu rồi vì HD2 chạy Android còn êm hơn Desire nhiều bác ạ^^

matheoken

sao êm hơn được hả bác,pin ngốn ngư trâu uống nước,các chức năng thì chưa thật sự hoàn thiện,vẫn hay bị lỗi vặt,rất khó chịu,em cũng đang dùng HD2 Tmobile mà cũng có dám lên android 2.2 đâu:(

trinh12345

sao êm hơn được hả bác,pin ngốn ngư trâu uống nước,các chức năng thì chưa thật sự hoàn thiện,vẫn hay bị lỗi vặt,rất khó chịu,em cũng đang dùng HD2 Tmobile mà cũng có dám lên android 2.2 đâu:(
bác này đúng là... dát. dùng bản droid blue sea của bác thanhhai đi bác, v02 ý, ổn lắm!

thanhhieulaowu

thật ra mình nghĩ đó là cách PR của microsoft thôi, hãy nhìn bài học từ Vista xem, thất bại nặng nề đấy, hãy chờ xem, trong khi windows mobile đã có một nền tảng phần mềm khá lớn bỏ đi thì là một tổn thất lớn đấy, nếu thật sự như microsoft miêu tả thì chắc sẽ có một phần mềm mới xuất hiện , như windows bảy chẳng hạn.

Executor

bác này đúng là... dát. dùng bản droid blue sea của bác thanhhai đi bác, v02 ý, ổn lắm!

Cho em hỏi có nên dùng Android cho HD2 liên tục thay Winmo không bác? Em thấy chạy thì thích thật nhưng nóng máy quá, xót hết cả ruột! Lại được cái uống pin như điên nữa, chưa mua đc pin dlc nên lúc nào cũng phải kè kè cái sạc dự phòng bên người.

Lonelykitten

lí do củ chuối! ông MS tự tin với wp7 nhỉ?
xây dựgn trên 1 kenel hoàn toàn mới, 1 kho ứng dụng trước đây ko dùng được!
để rồi xem wp7 thất bại như thế nào!!!!

Nhưng một hệ điều hành mới chắc chắn sẽ đi kèm ứng dụng mới cùng các nhà phát triển phần mềm mới bác ạ. Chưa thể nói nó sẽ thất bại hay đẩy WM 6.5 của chúng ta vào một cái bóng.

hanlongltd

Theo em nghỉ thì không có gì là không thể nếu mấy pác vít ROM không làm, bởi vì hãy nhìn xem, android là 1 ví dụ cụ thể nhất, pdaviet còn bác Quang, bác Ân và nhìu nhìu bác như thế nữa thì có khi rinh cả Bill Gates bỏ vào HD2 cũng là điều có thể mà hehe. mong chờ tin zui từ pdaviet.net :D
Kính chúc các bác lao tâm lao lực thỏa mãn những đòi hỏi nhu cầu cung cấp " Bà Trưng " cho các chuột bạch :p

namy2k

Nói thế thôi, chắc cũng sẽ lên được mà, lúc đầu cũng đâu nghỉ HD2 dùng Android dc đâu. Huống chi về cơ bản HTC vẫn như nhau mà, bảo là có 3 phím thì dùng được, thế 5 phím bỏ bớt 2 phím đi không được à, trong khi 2 phím đó là Call và End call rồi