• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 không vào được Win, không cài được ROM mới?

namtinhcorp2

chào các bác, ông anh em có con HD2 mua ở Nhật Cường, em cũng ko biết ông ấy dùng thế nào mà bị lỗi (treo máy) rồi đem ra 1 của hàng sửa chữa ĐT họ cài Rom lại cho nhưng dùng mấy bữa lại treo. giờ thì không vào win được nữa, em cài Rom mới bằng thẻ nó chạy xong cũng không vào được, chỉ vào 1 màn hình xanh hiện chữ "O2 welcome" của bản Rom trước đó. Đã hard reset cũng ko được. Khởi động và nhấn vol down thì thấy thông số này:
PB81100 HX-BC
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0x40
cái này có phải là đã HSPL3 rồi phải không ạ? Bác nào giúp em với! SĐT của em là 0936685888, e-mail: pml608@gmail.com

Chỉnh sửa cuối:

ambition1006

Thông tin vậy là máy đã HSPL3 rồi bạn ạh.
Bác thử làm theo cách sau nhé:
- Tháo pin ra, rồi lắp vào
- Đưa mấy về chế đội bootlooder (Nhấn và giữ vol down + nhấn phím end)
- Tiến hành quá trình up với bản ROM phù hợp.
Chúc Bác thành công

namtinhcorp2

Cảm ơn bác, nhưng em làm vậy đã 2 lần rồi mà vẫn không được, bác có cách nào khác không?

ambition1006

Cảm ơn bác, nhưng em làm vậy đã 2 lần rồi mà vẫn không được, bác có cách nào khác không?

Mới làm có 2 lần sao, haha, có khi mình làm cả chục lần mới được đó.
Bác thử lấy thẻ nhớ ra, rồi làm lại theo cách của mình xem sao nhé. Good luck.

lyakhoi

mình cũng mới bị như thế và đã làm bằng cách up lại rom gốc, nhưng đang chạy lạ được 10% thì báo eror thế là máy trắng tinh( ko còn rom riếc gì hết) tưởng máy die, đưa máy về trạng thái màn hình 3 màu
tiếp đến là hspl3 >> up rom thôi
(eror do up nhầm rom vì của minh là bản châu á, mà mình up bản uk)

Chỉnh sửa cuối:

NamTuan297

Đưa máy về Bootloader. Chạy lại HSPL, up rom gốc từ thẻ nhớ. Bạn thử lại lần nữa xem có được không nhé.

fogprince

bác bị y như e, máy e cũng của nhật cường máy HD2 512 phiên bản châu âu , sau một hồi vật vã up các bản rom, kể cả bằng thẻ nhớ cũng ko xi nhê. Cuối cùng gửi ra NC nó báo phải thay main, cuối cùng ko có main nên nó đổi cho con khác rồi. tham khảo link mìng post ở đây nè. Biểu hiện hư phần cứng HTC HD2
Hy vọng máy bác ko hư phần cứng, bác thử áp dụng các chiêu của các sư phụ ở đây xem.
Nếu ko được nữa Khuyên bác đem ra nó bảo hành sớm đi, chúc bác may mắn

Chỉnh sửa cuối:

namtinhcorp2

cảm ơn các bác, em sẽ thử lại. Máy đó là máy bản châu Âu giống như của bác Fogprince, nhưng mà đã HSPL rồi thì họ có bảo hành (đổi) cho mình không vậy các bác? ah còn vấn đề nữa mà em ko hiểu là máy không kết nối PC được thì HSPL như thế nào ah? vụ này em chưa rành lắm, mong các bác chỉ giúp.

sources

Nếu máy bạn là tmobile thì có khả năng cứu dc. Còn hd2 thường thì dài dài :)