• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

ntt2006

Mình ở TP.HCM, dùng mạng Mobifone, k bít bản Radio nào thích hợp nhất, dthoai mình giờ sóng chập chờn wa' nhưng còn run tay chưa dám up rom và radio :D

Nếu máy của bạn đã HSPL thì an tâm up đi bạn, radio hay rom đều ok cả, tuy nhiên tốt nhất nên up từ PC vì up từ thẻ nhớ thì dòng HD2 này nhiều chuyện xảy ra lắm.

song_ngu

Nếu máy của bạn đã HSPL thì an tâm up đi bạn, radio hay rom đều ok cả, tuy nhiên tốt nhất nên up từ PC vì up từ thẻ nhớ thì dòng HD2 này nhiều chuyện xảy ra lắm.

Cám ơn bạn, nhưng k bít bản rom và radio nào thích hơp nhất với mạng Mobifone ở TP.HCM?:-/

ancola66

Super V.I.P
Hơn nữa là với HD2 thì up qua kết nối với PC nhanh hơn nhiều so với up bằng thẻ (Ngược lại với HD1):D

ntt2006

Cám ơn bạn, nhưng k bít bản rom và radio nào thích hơp nhất với mạng Mobifone ở TP.HCM?:-/

Cái này thì mình cũng không rõ lắm vì mình không sử dụng mobifone, còn với vinaphone thì 2.08.50.08_2 thì OK.

khanh_ip

Wai, tôi dùng HD2 được 1 thời gian, nay muốn up rom. nhưng vào đây để download radio thi ko thể được. toàn thấy báo là hidden gì gì đó.
Vậy tôi phải làm gì để down được hả các bác. Thank

ducbinh94

Mình ở TP.HCM, dùng mạng Mobifone, k bít bản Radio nào thích hợp nhất, dthoai mình giờ sóng chập chờn wa' nhưng còn run tay chưa dám up rom và radio :D

Ở TP HCM thì mạng mobiphone là good rồi. Cong về Radio thì dùng từ bản v2.08... trở lên là OK, còn UpRom thì có gì mà phải sợ, bạn đọc kỹ hướng dẫn đã có trong topic là làm được ngay, không sợ máy thành cục gạch đâu.

bapdetieunhi

các bác cho em hỏi như đầu bài có nói tới unlock CID . vậy là đã unlock được chưa ?

nokiafulls

3 cái nên chọn cái nào phù hợp nhất với 40C5 hả bác, thôi thì thử chọn 2.10.50.08_2

namy

Em thấy trên XDA có Radio này: 2.10.50.19_2. Không biết sử dụng có tốt cho ROM C40C5 của Bác Quang hay kg?

ducbinh94

Em thấy trên XDA có Radio này: 2.10.50.19_2. Không biết sử dụng có tốt cho ROM C40C5 của Bác Quang hay kg?

Dùng tốt, mình đã UpRom bác PhamQuang và không gặp vấn đề gì. Sóng gió còn phụ thuộc nhiều vào nhà cung cấp dịch vụ, còn sử dụng GoogleMap thì định vị nhanh hơn so với các phiển bản Radio trước.

kanguru

Member
Mình vừa up thử Radio 2.10.50.28_2 và 2.10.50.26 TMOUS thấy 2.10.50.28_2 là tốt nhất, còn 2.10.50.26 TMOUS cảm giác máy chạy rất ì, nhất là khi thực hiện cuộc gọi máy cứ đơ ra. Mình xài ROM 40C2 của bác Quang.

PhamQuang

Manager
Mình vừa up thử Radio 2.10.50.28_2 và 2.10.50.26 TMOUS thấy 2.10.50.28_2 là tốt nhất, còn 2.10.50.26 TMOUS cảm giác máy chạy rất ì, nhất là khi thực hiện cuộc gọi máy cứ đơ ra. Mình xài ROM 40C2 của bác Quang.

Radio nó khá phụ thuộc vào khu vực sử dụng và dịch vụ mạng đấy.
Có những bản dùng DV này thì tốt nhưng mạng khác lại dở. Nói chung là cần test và chọn phiên bản thích hợp cho mình, khó có thể nói bản nào khá hơn hay kém hơn.
Ở châu Âu, mình dùng thấy các bản TMOUS cũng rất khá và ổn đấy.

PhamQuang

Manager
Hic,link rapid dow từ trưa đến giờ mà vẫn chưa đc. Khó dow quá ah

Hầu hết các Link đưa trên HOTFILE, chỉ 1 vài bản Radio cũ mới đưa trên Rapid thôi.
Nói chung đã chơi Up ROM mà luôn kêu ca với việc tải từ Rapid thì rất khó nói.
Up ROM liên tục nên mua 1 Acc. Rapid, có đắt gì lắm đâu. Nghe các bài SPAM kêu không tải được, nhiều khi muốn Delete luôn !!!

kanguru

Member
Radio nó khá phụ thuộc vào khu vực sử dụng và dịch vụ mạng đấy.
Có những bản dùng DV này thì tốt nhưng mạng khác lại dở. Nói chung là cần test và chọn phiên bản thích hợp cho mình, khó có thể nói bản nào khá hơn hay kém hơn.
Ở châu Âu, mình dùng thấy các bản TMOUS cũng rất khá và ổn đấy.

Em xài mạng Vinaphone, up Radio 2.10.50.28_2 + rom 40C2 của bác Quang xài rất ổn, máy ít nóng hơn, 3G Wifi chạy tít mù, thích nhất là Wifi Router cứ như ADSL vậy. Máy chạy rất ổn, chưa bị treo hoặc đơ máy lần nào cả. Xài được 2 ngày rồi. Cảm ơn và chúc bác Quang luôn khỏe để cook ROM ngày càng xịn cho ae.