• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

nguyen_hoang

Em xài mạng Vinaphone, up Radio 2.10.50.28_2 + rom 40C2 của bác Quang xài rất ổn, máy ít nóng hơn, 3G Wifi chạy tít mù, thích nhất là Wifi Router cứ như ADSL vậy. Máy chạy rất ổn, chưa bị treo hoặc đơ máy lần nào cả. Xài được 2 ngày rồi. Cảm ơn và chúc bác Quang luôn khỏe để cook ROM ngày càng xịn cho ae.

wifi router là dùng mạng internet của mobile hay là thay cho bộ thu phát sóng của của máy tính nhỉ :))
nếu là để bắt sóng của mobile dùng cho lap thì cũng fer với hoá đơn phết đấy

kanguru

Member
wifi router là dùng mạng internet của mobile hay là thay cho bộ thu phát sóng của của máy tính nhỉ :))
nếu là để bắt sóng của mobile dùng cho lap thì cũng fer với hoá đơn phết đấy

Là dùng mạng 3G của điện thoại rồi dùng wifirouter để phát như trạm phát wifi. Mình dùng gói U1, lúc nào cần thì kích hoạt. Cũng khôg tốn lắm.

hienthanh76

Dùng wifi Router cũng tùy vào bản Radio, có bản vô nhanh tốc độ down ok, sóng tốt nhưng dùng 1 lúc công nhận là máy nóng khũng khiếp, phải dùng quạt và đưa lưng máy lên cho tản nhiệt bớt. Dùng chữa cháy thôi chứ dùng lâu chắc die máy luôn quá.

ncpvn001

Em xài mạng Vinaphone, up Radio 2.10.50.28_2 + rom 40C2 của bác Quang xài rất ổn, máy ít nóng hơn, 3G Wifi chạy tít mù, thích nhất là Wifi Router cứ như ADSL vậy. Máy chạy rất ổn, chưa bị treo hoặc đơ máy lần nào cả. Xài được 2 ngày rồi. Cảm ơn và chúc bác Quang luôn khỏe để cook ROM ngày càng xịn cho ae.

Mình thì cũng dùng Vinaphone, up Rom V40C2 của Bác Quang và Radio 2.10.50.28_2 HK thì thấy hiện tượng cứ gọi được 1 cuộc gọi hoặc nghe được 1 cuộc gọi là sóng lại tự nhiên mất rồi cứ quét tìm sóng mãi mới tìm lại được sóng mới gọi được, mình chuyển sim Vina đó sang đt loại khác thì không thấy có hiện tượng đó, chứng tỏ do máy hoặc do Rom hoặc Radio. Mình đang tìm lại bản Radio khác để Up xem sao.

ghone1990

chú Quang ơi mấy link trên hầu như die hết rồi ( trừ mấy file RS ) bác có thể up lại dùm được không.tìm mấy diễn đàn Việt mà chả đâu up Radio không cả

PhamQuang

Manager
chú Quang ơi mấy link trên hầu như die hết rồi ( trừ mấy file RS ) bác có thể up lại dùm được không.tìm mấy diễn đàn Việt mà chả đâu up Radio không cả

Link nào cũng "sống" đó bạn ạ, không có Link nào bị die đâu.

leo1286

Để ý một tí bạn nhé, phải trả lời bài viết thì mới thấy được link download. Chúc bạn sớm thành công !

kanguru

Member
Dùng wifi Router cũng tùy vào bản Radio, có bản vô nhanh tốc độ down ok, sóng tốt nhưng dùng 1 lúc công nhận là máy nóng khũng khiếp, phải dùng quạt và đưa lưng máy lên cho tản nhiệt bớt. Dùng chữa cháy thôi chứ dùng lâu chắc die máy luôn quá.

Mình dùng Radio 2.10.50.28_2 + rom 40C2 thấy cũng bình thường chứ đâu có nóng như bạn đâu nhỉ, máy chỉ hơi ấm chút thôi.

anzudragon87

cảm ơn bác Quang, sao cứ phải reply mới thấy link được, mình đã thanks rồi, reply thế này ko sợ rác topic sao bác

ducbinh94

mình cũng thấy vậy, như cái v2.10.50.28_2 thấy hao pin ít hơn cái v2.10.50.26

Hiện tại minh đang dùng v2.10.50.26 nghe gọi tốt, bắt GPS nhanh, pin thì thấy không có vấn đề gì hao lắm vì cũng hay update weather và check mail, YM. Nhưng nhìn chung là dạt được 2 ngày. Thế là mãn nguyện rồi.

binhk88

Hiện tại minh đang dùng v2.10.50.26 nghe gọi tốt, bắt GPS nhanh, pin thì thấy không có vấn đề gì hao lắm vì cũng hay update weather và check mail, YM. Nhưng nhìn chung là dạt được 2 ngày. Thế là mãn nguyện rồi.

Bạn dùng mạng nào thế?