• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 lỗi cảm ứng bên phía mép trên màn hình khi đặt DPI <240.

vietsonic

Chào bác bác,
Con HD2 mới phát hiện bị lỗi cảm ứng bên phía mép trên màn hình khi đặt DPI <240.
Em cài các bản android đều bị. Nếu đặt DPI default thì cảm ứng có tác dụng ở khoảng giữa của mép trên cùng màn hình, còn 2 bên thì ko tác dụng. Nó coi như mất cảm ứng 2 khoảng nhỏ đó. Dùng rất khó chịu khi vuốt thanh info xuống ko dc. Có biểu tượng nào nằm trong 2 khoảng đó cũng ko bấm dc.
Có bác nào bị như này và có cách sửa chưa ạ? Ko biết có phải do lỗi phần cứng hay phần mềm.
Giúp em với.
Thanks,

thanhsontdt

Máy mình cũng bị như thế, nhưng minh cũng không biết chỉnh DPI ở đâu để xem đưa về default có tác dụng không?

shunshe

Hix. Máy của mình thì tự nhiên bị 2 góc trên của màn hình. Dùng rất là khó chịu lun. Lúc quay màn hình nhắn tin thì khó nt lắm vì góc trên bị mất cảm ứng. Dùng chtr test thử thì 2 góc trên cùng bị mất cảm ứng lun. Chưa bít cách giải quyết sao nữa dù màn hình còn đẹp.

Hix. Máy của mình thì tự nhiên bị 2 góc trên của màn hình. Dùng rất là khó chịu lun. Lúc quay màn hình nhắn tin thì khó nt lắm vì góc trên bị mất cảm ứng. Dùng chtr test thử thì 2 góc trên cùng bị mất cảm ứng lun. Chưa bít cách giải quyết sao nữa dù màn hình còn đẹp.
Thay màn hình mới thôi bạn ạ vì đã bị hỏng cảm ứng rồi.

shunshe

Hix. Là thay lun cả màn hình và cảm ứng hay sao bạn? Mình thấy có những chỗ họ nói là thay cảm ứng ko ah. Mà sao tự nhiên bị vậy ko bít nữa. Đt của mình HD2 T-Mobile. HIx

Hix. Là thay lun cả màn hình và cảm ứng hay sao bạn? Mình thấy có những chỗ họ nói là thay cảm ứng ko ah. Mà sao tự nhiên bị vậy ko bít nữa. Đt của mình HD2 T-Mobile. HIx
HD2 cảm ứng gắn liền với màn hình luôn mà, thay cảm ứng thì phải thay cả màn hình luôn vì nếu thay riêng cảm ứng làm không cẩn thận thì có thể hỏng cả màn hình bên trong.

quangeuro

chỉ thay tấm kính bên ngoài gắn liền với cảm ứng, còn cái LCD thì ko thay

shunshe

Mình đúng là xui lun. Hôm qua ngủ dậy nó ko những bị mất cảm ứng 2 bên góc trên màn hình nữa mà bị lun cả màn hình lun.Huhu. Các bác có bít chỗ nào thay ở SG uy tín ko? Ngoài cái chỗ Hồng Quang j đó đó. Thanks các bác nha.

Mình đúng là xui lun. Hôm qua ngủ dậy nó ko những bị mất cảm ứng 2 bên góc trên màn hình nữa mà bị lun cả màn hình lun.Huhu. Các bác có bít chỗ nào thay ở SG uy tín ko? Ngoài cái chỗ Hồng Quang j đó đó. Thanks các bác nha.
Ở SG thì mang qua SMod BatKid đó.