• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ROM_ Ext BLUESEA

caothanhhai

HD2_ Blue Sea v16
Update 25/9/2010

==== HD2_A66_BLUE SEA SERIES ====

Gửi lời cảm ơn đặc biệt đến :

Mod : Ancola66 đã hỗ trợ toàn bộ
Mod Hanoiwap đã động viên tinh thần
Bepe(Ervius)-Xda deverlopers đã hỗ trợ tool
And thank for all Xda deverlopers (All softwares ,icons)

Sơ lược bản Rom :

Được sự đồng ý của Mod Ancola66, dựa toàn bộ trên các bản Rom A66.Tôi đã chỉnh sửa thêm bớt một chút về giao diện, thêm bớt các tùy chỉnh về shotcut, tab ....
Tự động ngắt 3G khi tắt ứng dụng ( như Opera , chat ...)
Với tinh thần mình làm cho mình dùng nên chắc còn nhiều thiếu sót, rất mong sự góp ý của các bạn. =D>=D>=D>

Blue Sea v16 Build 21916.5.0.95 - Android Support
T Mobile support, không kèm Radio

Change log:

Blue Sea v16 : Chủ thớt khuyên dùng

Update to Build 21916.5.0.95
OS 3.14 TMOUS_Manila 2018
Android support
Các chỉnh sử hệ thống của A66 series - Các phần mềm quen thuộc của BlueSea series.
Green is good thame

Green is good SplashScreen http://www.megaupload.com/?d=IH7AM60S
SplashSplash HTC - Dành cho các bạn muốn dỡ Green is good http://www.megaupload.com/?d=WB6PY9LK

Blue Sea v15 : Chủ thớt khuyên dùng

Update Build 21914
Android dual boot
Bỏ qua v13 , v14 - Người ta kiêng

Blue Sea 12 : Chủ thớt khuyên dùng

Tích hợp Android dual boot
Tính năng nghe, gọi hoạt động tốt - 7 điểm :)):)):))
Up Rom xong các bạn nên vào Windows, sau đó các bạn HR. Sau khi HR thì các bạn có thể vào Windows hoặc Android tùy ý

Blue Sea 09 : Chủ thớt khuyên dùng

Trở lại Rom và Pack từ 2.13 và Manila 2012 để lấy sự ổn định
Update Build 21908.5.0.93
Update Mdict 3.1 và vài PM nhỏ

Blue Sea 03 Fix : Chủ thớt khuyên dùng
Bỏ lỗi vi phạm nội qui diễn đàn :D:D
Thêm Windows live: cho các bác dùng Hotmail
Trong suốt Notification CHT
Mua đồng hồ Longines của bác Ancola 66 - 10.000$ - Em nợ :)):))

Blue Sea 01 :

Thay thế : Task bar, Slice, second slide và các Icons của Dinik cho đồng bộ
Thay thế các biểu tượng: Thời tiết và Internet
Thêm các favorite cho Internet Tab
Đặt mặc định cho các Shotcut tại Quicklink (yêu cầu đặt file cài đặt Resco trong thư mục AutoInstall của thẻ nhớ)

Chú ý

Hard Reset sau khi Up Rom để hệ thống hoạt động tốt
Soft Reset sau khi HR để các Icon trong AutoInstall và các tab của Manila sắp sếp lại.
Với thuê bao Mobifone, để nối mạng vào Setting- Connection- Connection- Advanced - Select Networks đổi từ 3G_HSPA-Mobifone sang GPRS-Mobifone
Yêu cầu có Data của Mdict tại thẻ nhớ

Bản BlueSea v16 tích hợp Multi boot Androids - Hỗ trợ nhiều Build trên 1 thẻ nhớ. Đơn giản đổi tên folder Android thành tên gì đó "xxxx" và sửa 1 dòng trong file Starup.txt từ set cmdline "rel_path=Android" thành set cmdline "rel_path=xxxx"

Link down Rom Blue Sea v16 Chủ thớt khuyên dùng

Link down Rom Blue Sea v15 Chủ thớt khuyên dùng

Link down Rom Blue Sea 12 Chủ thớt khuyên dùng

Link down Rom Blue Sea 09 hoặc ở Đây Chủ thớt khuyên dùng

Link down Rom Blue Sea 03 Fix hoặc ở Đây Chủ thớt khuyên dùng

Link down Rom Blue Sea 01

Down Resco đã thay icon ( bản thương mại) tại Đây

Down Extra Antasia Icons tại Đây

UPDATE 30/06/2010:

*** Hình ảnh minh họa bản RomBlue Sea v16

*** Hình ảnh minh họa bản Rom Blue Sea 03 Fix

Chỉnh sửa cuối:

lobodo

Tôi đã cài thành công ! Bản Rom khá độc đáo ! Chúc mừng bác !

smile_1512

giao diện đẹp, , tiện dụng, mình vừa cài xong, đang vọc, cố gắng nữa nha, cám ơn bạn! Ah, mà locksreen nếu để tự khóa thì hình như kg có hiển thị ngày tháng hả bạn???

caothanhhai

giao diện đẹp, , tiện dụng, mình vừa cài xong, đang vọc, cố gắng nữa nha, cám ơn bạn! Ah, mà locksreen nếu để tự khóa thì hình như kg có hiển thị ngày tháng hả bạn???

À vì mình đang để cả hai loại khóa của CHT (có đồng hồ) và defau (không có đồng hồ) , bạn có thể vào CTHE để chỉnh lại - bản sau mình sẽ fix

song_ngu

có 1 lỗi nhỏ bạn ơi, khi mình lock bằng Start/Lock thì sau khi để 1 thời jan mún mở máy fai unlock 2 lần, nhưng ờ lần unlock thứ 2 thì sau khi kéo thanh trượt xuống thì màn hình bị đơ, chọt vô đâu cũng kg có tác dụng, phải bấm vào phím cứng thì mới sử dụng máy đc, bạn kiểm tra lại thử xem.

tr3c0nditx2nh

cái hình nền là hình động à bạn? nhìn giống cái live wallpaper. nếu là live wallpaper thì cho mình xin cái đó đc ko?

jennydontcry

Bác ơi nếu có thể thì đưa link lên trang khác dùm e nhé,MF ở TQ down chuối lắm,thanks bác trước!

venusian

Moderator
Chúc mừng bác \-/
Tiên cho mình xin file cab làm trong suốt các tab như thế này nè bạn

Chỉnh sửa cuối:

toibo

Bác Hải cho 1 bản COM5 thì tuyệt cú mèo. Giao diện bác tạo nhìn mát mắt quá. E thích phong cách của bác rùi đấy!
Cảm ơn bác rất nhiều! Chúc đam mê của bác ngày càng tiến xa lên những tầm cao mới!

M

meocop

Guest
bạn ơi sao link trên tôi không down được bạn xem hộ tôi tí xin cảm ơn